Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Night_Angel View Post
    ใช้ ิbord A68N-5745+ Ram 8GB
    Hdd WD Green 2TB x4 แค่นั้นเลย เสียบ lan intel
    เสป็คกากได้ใจ ลีนุกส์ BSD. ต้องยังงั้นแหละท่าน
    บางคน ยังใช้rasbian.piทํานาสเลย

จุดอ่อนfree. BSD. คือเคอร์เนลล้าหลัง
    กว่าลีนุกส์ทําใจกะชิพแลน

แต่ลีนุกสน์ฟาวเดชั่นทุนหนา มีป๋าๆๆเปย์ให้
    ทั่วหน้าแต่ต้องระวังเคอร์เนล 5.x. ไดรฟ์เวอร?
    เก่าๆๆโดนตอนละครับ

ถึงคิวได้ HHD 2TL อีกสักลูกอาจได้ลองฟรีนาส ครับ
    X2 ผมทำบุสมัลติ โอเอสน่าจะได้อยุ่

SUDO APT..... ตูมๆๆๆๆ

Arch ลีนุกส์ สั่งอัพเดท grub boot นี่ยาวเหยียด ต้องแปะโค้ดไว้ใน word เลยจำไม่ได้แน่
    Last edited by micronz; 17 Feb 2020, 06:15:36.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
      เสป็คกากได้ใจ ลีนุกส์ BSD. ต้องยังงั้นแหละท่าน
      บางคน ยังใช้rasbian.piทํานาสเลย

จุดอ่อนfree. BSD. คือเคอร์เนลล้าหลัง
      กว่าลีนุกส์ทําใจกะชิพแลน

แต่ลีนุกสน์ฟาวเดชั่นทุนหนา มีป๋าๆๆเปย์ให้
      ทั่วหน้าแต่ต้องระวังเคอร์เนล 5.x. ไดรฟ์เวอร?
      เก่าๆๆโดนตอนละครับ

ถึงคิวได้ HHD 2TL อีกสักลูกอาจได้ลองฟรีนาส ครับ
      X2 ผมทำบุสมัลติ โอเอสน่าจะได้อยุ่

SUDO APT..... ตูมๆๆๆๆ

Arch ลีนุกส์ สั่งอัพเดท grub boot นี่ยาวเหยียด ต้องแปะโค้ดไว้ใน word เลยจำไม่ได้แน่
      เอาจริงๆ ถ้าลูกเดียวลองตัวแรกที่แนะนำดีกว่า มันครบจบ เป็น personal cloud ครบ

เอามาฝาก อันนี้ไม่กาก แต่กำลังหาดูว่าแรมมันใส่ได้สุดแค่เท่าไหร่ ยังไงขายไม่ได้ราคา มาทำ Lab ดีกว่า os รันใน USB จบ PSU เหนียวๆ UPS เปิดยาวๆ ไงก็ไม่ร้อน

Comment

• GeForce 7300GS มันใช้ Ubuntu ตัวไหนได้ครับเนี่ย 18.04 ค้าง 16.04 ค้าง Lubuntu ก็ค้าง
        ตอนนี้ใช้ W7SP1 อยู่

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
          GeForce 7300GS มันใช้ Ubuntu ตัวไหนได้ครับเนี่ย 18.04 ค้าง 16.04 ค้าง Lubuntu ก็ค้าง
          ลงเสร็จแล้วค่อยเอา Driver ไปลงครับ

https://www.nvidia.com/Download/driv...px/71379/en-us

Comment

• Originally posted by Night_Angel View Post
            ลงเสร็จแล้วค่อยเอา Driver ไปลงครับ

https://www.nvidia.com/Download/driv...px/71379/en-us
            ครั้งแรง ลง driver แล้วก็ยังค้าง
            ลองอีกรอบมันค้างตั้งแต่ยังลงไม่เสร็จเลยครับ

ระบบไม่มีปัญหา ก่อนหน้าก็ไม่มีปัญหานะ เอาการ์ดเก่ามาใส่จบเห่เลยครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
              GeForce 7300GS มันใช้ Ubuntu ตัวไหนได้ครับเนี่ย 18.04 ค้าง 16.04 ค้าง Lubuntu ก็ค้าง
              ไม่เคยเจอ อุบันตูค้างเลยครับ
              เดะลองหัดลงไดรฟ์เวอร์บ้าง อิอิ

จะตั้ง ลีนุก์ BSD คลับไม้ครับหรือใช้
              Fx.ไปก่อน
              _

Comment

• เป็นเครื่อง FX ก็คุยในนี้กันไปก่อนละกันครับ แยกห้องออกมาสงสัยได้คุยกันอยู่ 3-4 คนเท่าเดิมนี่ล่ะ คงไม่ต่างอะไร

Comment

Working...
                X