Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CPU ผมดูเหมือนจะตัน ๆ ก็เลยกดบนลมได้เท่านี้

Comment

มารายงานตัวในบ้านใหม่ครับ FX8350+C5F-Z ส่วนรายละเอียดอื่นๆค่อยมาทีหลังละกัน ยังขาดแรมอยู่

Comment

ผมสังเกตมาหลายวันแล้ว

ทำไมมีแต่ใช้บอร์ด GiG 970a-D3

หรือว่าจะเป็นพิมพ์นิยมไปแล้ว

โดยสวยตัวที่ใช้ ก็เพราะใช้เดิมๆ ตั้งค่าโรงงานเลย ยกเว้นแรมที่ลากนิดหน่อย

ความร้อนภาคจ่ายไฟก็ไม่เท่าไหร่ เพราะอยู่ใกล้พัดลมด้านบนเคส

แล้วท่านอื่นที่ใช้บอร์ดตัวนี้พอจะมีเหตุผลอื่นๆไหมครับ

Comment

Originally posted by Min152 View Post

โดยสวยตัวที่ใช้ ก็เพราะใช้เดิมๆ ตั้งค่าโรงงานเลย ยกเว้นแรมที่ลากนิดหน่อย

ความร้อนภาคจ่ายไฟก็ไม่เท่าไหร่ เพราะอยู่ใกล้พัดลมด้านบนเคส

แล้วท่านอื่นที่ใช้บอร์ดตัวนี้พอจะมีเหตุผลอื่นๆไหมครับ
          ผมไม่ลากอะไรเลยก็เลยใช้ตัวนี้แหละครับ งบจำกัด

Comment

CPU : FX6100
            MB : GiG 970a-D3
            VGA : HIS 6670

Comment

Originally posted by Min152 View Post

ผมก็เคยใช้ แต่สงสัยหนักมือไปหน่อย ไม่ทันได้คุ้นกับมันไม่ทันถึงอาทิตย์ ตอนนี้ใช้ 990 fxa ud5 โอเคดีเลยครับผม

Comment

ขอร่วม Club ด้วยอีกคนครับ
                ตอนนี้ใช้
                FX 8350 ใช้พัดลม heatsink ตัวเดิม
                Asrock fatal1ty 990FX Professional
                RAM : 8 GB Corsair Vengence Red DDR3 1600
                SSD : 120 GB OCZ Vertex3 + WD Green 1.5 TB
                Sapphire HD6850 ตัวเก่า
                SoundBlaster X-Fi Titanium PCIe
                ลำโพง SoundBlaster inspire T7700 ตัวเก่า
                Xbox Wireless receiver + controller
                จอ Dell U2312HM
                Case เก่ามากของ Cooler Master Centurion 5
                Windows 8 Pro 64 bit with Media center (ของแท้ กัดฟันซื้อ)

ตอนนี้ Up UEFI bios เป็นรู่นล่าสุดแล้วครับ แต่ยังไม่เคย Overclock ส่วนมาใช้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ มีอะไรแนะนำก็บอกด้วยนะครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน
                  ขา AMD ผมยังอยู่ จะได้ไม่ต้องซื้อ sink ใหม่
                  ผมไม่ได้คล็อก คิดว่าไม่เป็นอะไร
                  ตอนแรกก็กะว่าจะเล่น 990 แต่งบน้อยเกิ๊นก็เลยจัด 970 มา

Comment

พ่อบ้านค่อยมาดึกๆๆ นะครับ ประธาน กลับมาให้รายละเอียด เทคนิค oc ดึกๆๆด้วยครับ

บางท่านที่ยังไม่ได้อัพเดทชื่อ รบกวนพี่ เอ้มหรือแจ้ง ในกระทุ้ก็ดีนะครับ
                    Last edited by micronz; 26 Feb 2013, 14:32:45.

Comment

ลงชื่อด้วยครับ

CPU : AMD FX 8350
                      MB : ASUS CROSSHAIR V FORMULA-Z
                      COOLING : COOL IT VANTAGE
                      RAM : 16 GB(4x4GB) MUSHKIN BLACK LINE 2133
                      HDD : SEAGATE 1 TB
                      VGA : HIS HD 7970
                      CASE : SILVER STONE TJ 11
                      PSU : SILVER STONE STRIDER 1200 WATT 80+ GOLD
                      MONITOR : SAMSUNG 21.5"
                      Last edited by pattarlar; 26 Feb 2013, 23:30:20.

Comment

Originally posted by micronz View Post
                        พ่อบ้านค่อยมาดึกๆๆ นะครับ ประธาน กลับมาให้รายละเอียด เทคนิค oc ดึกๆๆด้วยครับ

บางท่านที่ยังไม่ได้อัพเดทชื่อ รบกวนพี่ เอ้มหรือแจ้ง ในกระทุ้ก็ดีนะครับ
                        ผมฝากซื้อ 990FXA-UD5สักตัวได้รึเปล่าครับ โทรถามหลายที่แล้ว บานาน่าของหมดเหลือแต่สาขานวนครโลตัส

Comment

Originally posted by vzio11 View Post
                          ผมฝากซื้อ 990FXA-UD5สักตัวได้รึเปล่าครับ โทรถามหลายที่แล้ว บานาน่าของหมดเหลือแต่สาขานวนครโลตัส
                          พอช่วยได้ครับบานาน่ามีเส้นสายอยู่บ้าง ว่าแต่สะดวกพิกัดไหนแจ้ง มาเลยครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post

ประมาณค่ำ ๆ อ่ะครับผมเข้าบ้าน

Comment

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                                ขอเสียงคนใช้ M5A99X EVO หน่อย เย้ว เย้ว เย้ว *-*
                                เย้ว เย้ว เย้ว !!

Comment

Working...
                                X