Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม gen 1 FX-6100 ขอเข้ามาขอจดความรู้ด้วยนะครับ
    หาข้อมูลก่อน บางทีอาจจะขยับไป FX-8XXX กับเขาบ้าง
    ใช้งานอยู่ปัจจุบัน แต่สงสัยทำไม LinX ค่ามันแกว่ง จัง
    ใช้งานได้ตามปกติครับ...

Last edited by biosup; 27 Feb 2013, 09:54:18.

Comment

• ยังไม่เห็นมีชื่อผมเลยอ่ะ...
      ไม่รีบอัพเด่วมันจะมีสมาชิกเพิ่มมาเรื่อยๆนะครับ...

Comment

• Originally posted by pattarlar View Post
        ยังไม่เห็นมีชื่อผมเลยอ่ะ...
        ไม่รีบอัพเด่วมันจะมีสมาชิกเพิ่มมาเรื่อยๆนะครับ...
        อัพให้แล้วใช้รุ่นไหนครับ
        Originally posted by SnOwRoSe View Post
        สวัสดีครับผมเพิ่งย้ายค่ายมา ขอเข้าด้วยคนน้ะครับ
        FX-8350
        เรียบร้อย
        Originally posted by biosup View Post
        ผม gen 1 FX-6100 ขอเข้ามาขอจดความรู้ด้วยนะครับ
        หาข้อมูลก่อน บางทีอาจจะขยับไป FX-8XXX กับเขาบ้าง
        ใช้งานอยู่ปัจจุบัน แต่สงสัยทำไม LinX ค่ามันแกว่ง จัง
        ใช้งานได้ตามปกติครับ...

เข้ามาจดไม่ต้องอัพ ชื่อให้ใช่มะ แล้วแต่นะครับ แจ้งมาได้
        Last edited by micronz; 27 Feb 2013, 10:09:54.

Comment

• จะว่า ๆ ไปแล้วเพื่อน ๆ ในห้องนี้ส่วนมากจะใช้แรมตรากะปิ เอ๊ยเรือใบกันเยอะนะครับเนี่ย อิ อิ

ผมขอแนะนำให้ส่องเป็น Ver.3.xx(Micron) 4.xx(Samsung) 5.xx(Hynix) เอาละกันนะครับ ส่วน 2.xx(Elpida) นี่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะไปกับ FX ได้ดีรึเปล่า

แต่ถึงกระนั้น CFR บางล็อตที่อยู่ใน Ver.5xx ก็ดันเป็นชิปตกเกรดลากไม่ไปเอาอีกงงจริง -*-

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
            จะว่า ๆ ไปแล้วเพื่อน ๆ ในห้องนี้ส่วนมากจะใช้แรมตรากะปิ เอ๊ยเรือใบกันเยอะนะครับเนี่ย อิ อิ

ผมขอแนะนำให้ส่องเป็น Ver.3.xx(Micron) 4.xx(Samsung) 5.xx(Hynix) เอาละกันนะครับ ส่วน 2.xx(Elpida) นี่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะไปกับ FX ได้ดีรึเปล่า

แต่ถึงกระนั้น CFR บางล็อตที่อยู่ใน Ver.5xx ก็ดันเป็นชิปตกเกรดลากไม่ไปเอาอีกงงจริง -*-
            ผมได้ Ver.8.xx เป็นไงบ้านครับ

ไม่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแรมเลย (เคยอ่านแต่วิธีส่องแรมในกระทู้ปัดหมุด)

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
              อยากย้ายค่ายมาเล่นด้วยจัง
              แหะๆๆ ปากหวานนะท่าน
              มี 3770 อยู่แล้ว คงไม่สน amd รุ่นใหญ่ ไปพักใหญ่ล่ะ
              ได้บอร์ดเคลมกลับมาผมว่าสำรองเมนบอร์ดไว้ก็ดีนะครับอย่า ขายเลย
              ปล. ถ้าเก้บไว้ มันไม่เน่านะครับ แต่อันนั้นไม่แน่ใจ ควรเสียบ ซีพียู บุ้ตมันมั่ง แต่อินเทลถอดเข้าออกบ่อยๆๆ เนี่ยเห้อ อันนี้ไม่ได้เกย์ทับนะครับด้วยความเป้นห่วง

Comment

• Comment

• ของกากๆ OC ไม่เป้น ปรับแหลก มั่วไปหมด ไอเจ้าไฟ NB DRAM มันคือไรอ่ะคับ ช่วยอะไรในการ OC มั่ง ไม่รู้อะไรสักอย่าง ปรับเป็นแต่ตัวคูณกะไฟ 5555

Comment

• Originally posted by Min152 View Post
                    ผมได้ Ver.8.xx เป็นไงบ้านครับ

ไม่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแรมเลย (เคยอ่านแต่วิธีส่องแรมในกระทู้ปัดหมุด)
                    เป็นชิป Nanya ไม่รู้จะวิ่งกับ FX รึเปล่า ต้องลองดู

Originally posted by baiblackpt View Post
                    ของกากๆ OC ไม่เป้น ปรับแหลก มั่วไปหมด ไอเจ้าไฟ NB DRAM มันคือไรอ่ะคับ ช่วยอะไรในการ OC มั่ง ไม่รู้อะไรสักอย่าง ปรับเป็นแต่ตัวคูณกะไฟ 5555

NB ก็ไฟส่วน NB Frequency ครับ DRAM ก็ไฟแรม ถ้าไม่ได้อัดแรมมากไม่ต้องไปยุ่งกับไฟแรมก็ได้ครับตั้งไว้ 1.65 ไปเลย
                    Last edited by alize00357; 27 Feb 2013, 13:34:08.

Comment

• ช่วยหน่อยประธาน ตอบไม่ถูกเบย

Comment

• แล้วเจ้าตัว NB Frequency ช่วยอะไรครับ ไม่รู้จริงๆนะครับเนี่ย เพิ่งจะอยาก OC เมื่อ 3 ชม.ที่แล้ว T^T

อีกอย่าง ค่าแรม เช่น 9-9-9-9-32 นี่หมายความว่าไงครับ ? หึหึหึ
                        Last edited by baiblackpt; 27 Feb 2013, 14:09:03.

Comment

• HT-Link กับ NB Frequency มันช่วยทำให้ระบบเร็วขึ้นครับ ยิ่งสูงก็ยิ่งดี แต่ผมเอาชัวร์ ๆ ที่ราว ๆ 2400-2600 ครับ

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
                            HT-Link กับ NB Frequency มันช่วยทำให้ระบบเร็วขึ้นครับ ยิ่งสูงก็ยิ่งดี แต่ผมเอาชัวร์ ๆ ที่ราว ๆ 2400-2600 ครับ
                            ขอบคุณครับ แล้วถ้าตั้ง auto มันไปได้ไกลมั้ยคับ ?

Comment

พา FX6100 GEN1 มาเข้าคลับฮับ

Comment

• แล้วของผมหละครับพอจะรู้สาเหตุมั้ยหรือแรมมันไม่ดีหรือเป็นที่วินโดวครับ แรมบัสvengence 1600 ตั้งไม่ปรับตัวคุณไป 2133 เปิดไม่ได้ครับดังปิ๊ปๆ แต่ลากแบบปรับตัวคูณ ที่ได้ 2099 แต่เข้าวินโดว ไม่ได้ขึ้น system32/ntoskrnl.exe แบบนี้ครับ CL ผมตั้ง Auto ไว้ครับผม มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ

Comment

Working...
                                X