Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by icestreme View Post
    แล้วของผมหละครับพอจะรู้สาเหตุมั้ยหรือแรมมันไม่ดีหรือเป็นที่วินโดวครับ แรมบัสvengence 1600 ตั้งไม่ปรับตัวคุณไป 2133 เปิดไม่ได้ครับดังปิ๊ปๆ แต่ลากแบบปรับตัวคูณ ที่ได้ 2099 แต่เข้าวินโดว ไม่ได้ขึ้น system32/ntoskrnl.exe แบบนี้ครับ CL ผมตั้ง Auto ไว้ครับผม มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ
    เป็นผมเอาตามนี้พอครับ

บัส 1866 CL 9-10-9-27 -1T DRAM Voltage 1.6V นี่มันแรงแล้วนะครับ ลากมากเดี๋ยวชิพแรมไหม้คุณจะเสียดายนะ ถ้าอยากลากไปเอาตัว Xtreme LV ดีกว่าครับ

Vengence V5.11 Hynix BFR ลากได้ประมาณ 20xx กับ FX มากไปมันเอ๋อครับ เอาพอดีๆดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by baiblackpt View Post
      ขอบคุณครับ แล้วถ้าตั้ง auto มันไปได้ไกลมั้ยคับ ?
      ฟิกเอาไว้เลยดีกว่าครับที่ 2400-2600 ชัวร์กว่า

Originally posted by icestreme View Post
      แล้วของผมหละครับพอจะรู้สาเหตุมั้ยหรือแรมมันไม่ดีหรือเป็นที่วินโดวครับ แรมบัสvengence 1600 ตั้งไม่ปรับตัวคุณไป 2133 เปิดไม่ได้ครับดังปิ๊ปๆ แต่ลากแบบปรับตัวคูณ ที่ได้ 2099 แต่เข้าวินโดว ไม่ได้ขึ้น system32/ntoskrnl.exe แบบนี้ครับ CL ผมตั้ง Auto ไว้ครับผม มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ
      แรมน่าจะตันครับ ผมว่า Vengence มันไม่ค่อยเข้ากับ FX สักเท่าไหร่นะ

Comment

• Originally posted by akarawoot View Post
        เป็นผมเอาตามนี้พอครับ

บัส 1866 CL 9-10-9-27 -1T DRAM Voltage 1.6V นี่มันแรงแล้วนะครับ ลากมากเดี๋ยวชิพแรมไหม้คุณจะเสียดายนะ ถ้าอยากลากไปเอาตัว Xtreme LV ดีกว่าครับ

Vengence V5.11 Hynix BFR ลากได้ประมาณ 20xx กับ FX มากไปมันเอ๋อครับ เอาพอดีๆดีกว่าครับ
        มารายงานตัวช้ามาก ที่ห้องเก่ามีชื่อยังครับเพราะผม ก้อปมาทั้งหมดแล้วน่ะ

Comment

• ผมเก็บตังจะซื้อ GIG UD5 อยู่จะจัดกับ FX-8350 ไปเลยครับ 555+

เอาให้เคสบินออกนอกหน้าต่างไปเลย

Comment

• หน้าแรกเหลืออัพเดทเรื่อง แรม พัดลม ซิ้ง สินะครับท่าน micronz

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
              หน้าแรกเหลืออัพเดทเรื่อง แรม พัดลม ซิ้ง สินะครับท่าน micronz
              พัดลม แจ้งผมหน่อยนะครับ รุ่นไรได้บ้างครับ

อัพเดทเยอะแยะ ครับ กระทุ้สุดท่้ายที่ผมโพสตื มาแก้ เป้น รายการ อื่นๆๆเพิ่มเติมได้อีกครับ
              รวมทั้งรายชื่อเกมส์ แรง กับ FX คอร์

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                พัดลม แจ้งผมหน่อยนะครับ รุ่นไรได้บ้างครับ

อัพเดทเยอะแยะ ครับ กระทุ้สุดท่้ายที่ผมโพสตื มาแก้ เป้น รายการ อื่นๆๆเพิ่มเติมได้อีกครับ
                รวมทั้งรายชื่อเกมส์ แรง กับ FX คอร์
                พัดลม 120mm ก็คงไม่พ้น Corsair SP120 แหละครับ ตัวจี๊ดเลย แต่เรื่องพัดลมผมก็ไม่รู้อะไรมากแหละครับ แหะ ๆ
                Last edited by alize00357; 27 Feb 2013, 14:57:15.

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
                  พัดลม 120mm ก็คงไม่พ้น Corsair SP120 แหละครับ ตัวจี๊ดเลย แต่เรื่องพัดลมผมก็ไม่รู้อะไรมากแหละครับ แหะ ๆ
                  อัพไปก่อน ตัวนึงนะครับได้ราคาด้วยก็ดี

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    อัพไปก่อน ตัวนึงนะครับได้ราคาด้วยก็ดี
                    พัดลม SP120 ราคา 590- Jedicool

ส่วนเรื่องซิ้งที่ผมนึกได้ก็จะมี
                    MEGAHALEMS 1950-
                    SILVER ARROW SB-E 2550-
                    Noctua NH-D14 ราคาโหดอยู่หาดูในห้อง Cooling
                    พวก 212 หลาย ๆ ซีรี่ทั้งหลาย 1000-

Comment

• ใครจะจัดประกอบใหม่ แนะแรมบัส 2133 นะครับ
                      เผื่อเปลี่ยนหัว เจน 3 ไปเลย ครับ

Comment

• apu 6800 k เล่นบัส นี้ ผมเลยเดา ว่า รถบนดถนน FX 2133 ขั้นต่ำแน่เลย
                        ผมเห้นแต่ละคน ซื้อง่ายปล่อย ง่าย อัพง่าย
                        ก็เพราะ เรา AMD ชิมะ อัพเกรด ง่ายจาตาย เซฟฟฟๆๆๆๆ อิอิิ

ใครมีงบ จะเผื่อ ไป 2400 บัสแรม ก็ดีนะแพงนิดนึง
                        Last edited by micronz; 27 Feb 2013, 15:13:29.

Comment

• แรมผมยังใช้ครูเสียวไฟวิ่งอยู่เลย

Comment

apu 6800 k เล่นบัส นี้ ผมเลยเดา ว่า รถบนดถนน FX 2133 ขั้นต่ำแน่เลย
                            ผมเห้นแต่ละคน ซื้อง่ายปล่อย ง่าย อัพง่าย
                            ก็เพราะ เรา AMD ชิมะ อัพเกรด ง่ายจาตาย เซฟฟฟๆๆๆๆ อิอิิ

ใครมีงบ จะเผื่อ ไป 2400 บัสแรม ก็ดีนะแพงนิดสึง
                            ถ้าเงินถึงแล้วเอาชัวร์ก็จัดแรมดี ๆ ไปเลยครับ พวก Team LV 2133 (ล็อตแรก ๆ ชิป 2 หน้า) LV 2400 หรือพวกตัวอื่นที่ดี ๆ ไปเลย

แต่ถ้างบจำกัดแล้วพอดูแรมเป็น(เหมือนผม)ก็ไปหาส่องชิปเอา

สำหรับตอนนี้ FX เราแรมไปตันที่ 2400-2500 แน่นอน ยิ่งถ้าเอาแบบใช้งานจริงน่าจะตันที่ 2400-2450

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                              แรมผมยังใช้ครูเสียวไฟวิ่งอยู่เลย
                              ใช้แรมยี่ห้อนี้ สงสัยขาอ่อนทั้งวันเลยครับ

Comment

• เดาไว้อีก เรือ่งเห้น ว่า 2014 DDR4 ไม่แน่ อาจหัก ขาทิ้ง 1-2 ขาเพื่อไปเสียบ บอร์ด AM4
                                AM3+ DDR3 ก็อาจจะเสียบได้ แนวฟีน่อม 2 น่ะ
                                อันนี้คาดเดานะครับ ฝั่งอินเทลก็เห้นบ่นว่า 1150 อาจอยู่ไม่ยืด เพราะ DDR4 จะมาอีก

---------------------------------ฃ
                                แต่เปลี่ยนแรม นี่ผมไม่ค่อยชอบ มันจะเหมือน บอร์ด AM2+ ค่อยๆๆหายเหลือแต่ บอร์ดกาก ทำอะไหร่ ซ่อมน่ะ

Comment

Working...
                                X