Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>FX GEN2 VISHERA CLUB<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คลับเรามีรถไถมาแจม ลุงวิเชียรนะครับ ลุงวิเชียร...........5555555+

Comment

• ขอเข้า CLUB ด้วยครับ (กำลังจะย้าย Gen รอดูสถานะการณ์อยู่ครับ)
      FX8150 OC4.0 (ไฟ1.4ยังไม่ได้ปรับลงมา เพราะแต่ก่อนใช้ OC4.5ครับ /อุณหภูมิ สูงนิดเพราะพึ่งเล่น BF3ออกมา+กับไม่ได้เปิดแอร์ครับ)
      Corsiar vengence 16GB OC1800
      ASUS CROSSHAIR V FORMULA
      Corsiar Hydro H100
      ASUS 7970Ref.
      Corsiar vengence C70

Comment

• หลังจากไม่ได้จัดคอมมาเป็นเวลากว่า 10 ปี (เครื่องเก่า Pentium III เอง)
        เครื่องปัจจุบันก็เป็นโน๊ตบุ๊ค แล้วมันแรงไม่ถึงใจ เลยอยากเข้าร่วมก๊วน AMD FX มั่ง (กะว่าจะจัด 8320)
        ทีนี้ผมพยายามหาข้อมูล MB Biostar TA990FXE แต่ไม่ค่อยเห็นใครใช้เลย
        เลยมาถามความเห็นสมาชิก FX สักหน่อยครับว่าโอเคมั้ย แล้วมันหาซื้อยากมั้ยครับเนี่ย เห็นส่วนใหญ่เล่น ASUS กับ GIG กัน

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
          ข่าวประกาศนะครับ

เมนบอร์ด 990FX UD5 และอีกหลายรุ่น ของจะเข้า คอม 7 บานาน่า สัปดาห์หน้านะครับเข้าแล้วจะมาอัพเดทให้อีกทีนะ
          เอาละเหวย ว่าจะจัด M5A99FX Pro R2.0 ไปจัดเจ้านี่ดีกว่าไหมหนอ SLI ไม่บังช่อง PCI เอาไว้ใส่ซาวการ์ด

Comment

• Originally posted by 1357lover View Post
            เอาละเหวย ว่าจะจัด M5A99FX Pro R2.0 ไปจัดเจ้านี่ดีกว่าไหมหนอ SLI ไม่บังช่อง PCI เอาไว้ใส่ซาวการ์ด
            เดี่ยวเข้าแร้วแจ้งอีกรอบนะครับฃ

สแกนเนอร์ ร้านไรหนอ ของมีนะครับ ud5

Comment

• ท่านไมครอน สิงกระมู้นี้ไม่ไปไหนเลย 555
              +100 ความรู้ดีๆ FX GEN 2

Comment

• Originally posted by Porpico View Post
                หลังจากไม่ได้จัดคอมมาเป็นเวลากว่า 10 ปี (เครื่องเก่า Pentium III เอง)
                เครื่องปัจจุบันก็เป็นโน๊ตบุ๊ค แล้วมันแรงไม่ถึงใจ เลยอยากเข้าร่วมก๊วน AMD FX มั่ง (กะว่าจะจัด 8320)
                ทีนี้ผมพยายามหาข้อมูล MB Biostar TA990FXE แต่ไม่ค่อยเห็นใครใช้เลย
                เลยมาถามความเห็นสมาชิก FX สักหน่อยครับว่าโอเคมั้ย แล้วมันหาซื้อยากมั้ยครับเนี่ย เห็นส่วนใหญ่เล่น ASUS กับ GIG กัน

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ
                bio ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดมีปัญหาตรงไบออส คับ เเนะนำเล่น asus gig ดีกว่าคับ

Comment

• Originally posted by ARMYopart View Post
                  bio ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดมีปัญหาตรงไบออส คับ เเนะนำเล่น asus gig ดีกว่าคับ
                  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ เมื่อกี๊เพิ่งเข้าไปอ่านกระทู้ที่มีคนอื่นเคยถามเอาไว้มา
                  เห็นแบบนี้ไปเล่น ASUS กับ GIG น่าจะดีกว่าจริงๆ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                    ท่านไมครอน สิงกระมู้นี้ไม่ไปไหนเลย 555
                    +100 ความรู้ดีๆ FX GEN 2
                    กะมู้นี้ ก็ตอบ ขาขวิด อัพชื่อไม่ไหวแล้วครับกะทู้อื่น ต้อง รบกวน หนุ่ม วอลเดอร์ลูป ช่วยตอบให้หมดแล้ว อิอิ

Comment

• แอบเข้ามาส่องหลายรอบละ ขออยู่ด้วยคนเน้อ OC ไม่ค่อยจะเป็น ใช้เดิมๆ สบายใจ 555
                      ปล.เห็นท่าน Micronz หลายกระทู้และ ไม่ได้อ่านสักกระทู้ เยอะจนตาลาย ข้อมูลแน่นจริงๆ ฮ่าๆ

Last edited by baiblackpt; 27 Feb 2013, 01:01:10.

Comment

• Originally posted by baiblackpt View Post
                        แอบเข้ามาส่องหลายรอบละ ขออยู่ด้วยคนเน้อ OC ไม่ค่อยจะเป็น ใช้เดิมๆ สบายใจ 555
                        ปล.เห็นท่าน Micronz หลายกระทู้และ ไม่ได้อ่านสักกระทู้ เยอะจนตาลาย ข้อมูลแน่นจริงๆ ฮ่าๆ

ครับ oc เก่งๆๆ สอนเพื่อนบ้างนะครับ ผมไว้มีบอร์ดดีๆ ค่อยเล่นล่ะ

ไว้เสร้จงาน น่าจะมีโชว์กะเค้ามั่งครับ อาจจัดแลม มา oc เบาๆๆกันก่อนมั่ง

อัพชื่อให้แล้วนะครับหน้าห้อง
                        Last edited by micronz; 27 Feb 2013, 01:30:14.

Comment

• กลับมาแล้วหลังจาก รื้อมาใส่ซิลิโคนใหม่ อุณหภูมิ idle ลดลงมานิด ซ้ายหลอดละ99 ขวาหลอดละ350 oc นิ่มๆ 4.5

Comment

• ผมพยายามลองเอาFX8150 ทำ 4.5+2100
                            ผมปรับตามนี้
                            CPU x20
                            FSB x225
                            PCIE x100
                            ไฟCPU 1.487500
                            ไฟRAM 1.800000
                            นอกนั้นก็ Auto ไป
                            ผลคือ
                            CPU 4545GHz
                            Ram 2099
                            ผลปรากฏว่า
                            บูทติดแต่ไม่ผ่านตรงวินโดวส์ครับขึ้น system32/ntoskrnl.exe ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ ยังไม่ค่อยเก่ง OC ชี้แนะด้วยนะครับ

Comment

• CM thermal 400 ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ มันกรอบติดซิ้งคืผมมาแล้ว เลยต้องหนีมา PK-1 ว่าจะหาพวก AS MX-4 อยู่เนียแต่หมดงบละครับ

Comment

• สวัสดีครับผมเพิ่งย้ายค่ายมา ขอเข้าด้วยคนน้ะครับ
                                FX-8350

Comment

Working...
                                X