Announcement

Collapse
No announcement yet.

APU-CLUB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    เรื่องคูลเลอร์ผมบอกก่อนซ้ือทุกรายไม่มีใครเชื่อผมสักราย สุดท้ายยก็ซื้อเพิ้ม - -"
    ไม่ใช่ ไม่เชื่อ แต่เงินมันไม่เอื้อครับท่าน อิอิ งบมันไม่ได้ตามเป้ารองบเฟส 2

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
      อยากทราบครับว่าชาวapuใช้power supply ตัวไหนกันบ้างง พอดีผมสั่งของที่advice แต่ของขาด seasonic 520 w อะครับ
      -แล้วเรื่องแรมที่ต้องใส่ในบอร์ด asrock a75 pro4 นี่ต้องใส่ไงครับ ใส่ช่องที่ติดกับ cpu แล้วเว้น แล้วก็มาใส่อีกช่องนึงหรือว่าใส่ติดๆกันไปเลยครับ
      ผมแนะนำ ITSONAS Winner ( อย่านะล้อเล่น )

ถ้าเล่น Raidmax แนะนำอันนี้ละกัน 600W ThermalTake LitePower 2020 บาท โครงสร้างดูหน้าเชื่อถือหน่อย

แต่ผมใช้แค่ 650W Tsunami Black Strom 1,740 เหลือเฟือแล้วสำหรับผม
      Last edited by babaza888; 20 Apr 2013, 12:05:01.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
        ผมแนะนำ ITSONAS Winner ( อย่านะล้อเล่น )

ถ้าเล่น Raidmax แนะนำอันนี้ละกัน 600W ThermalTake LitePower 2020 บาท โครงสร้างดูหน้าเชื่อถือหน่อย

แต่ผมใช้แค่ 650W Tsunami Black Strom 1,740 เหลือเฟือแล้วสำหรับผม
        อ๊ากกก ITSONAS ไม่นะ ๆๆ เมื่อวานไปรับของที่ advice ยังไม่กล้าจับกล่องของพี่แกเลยยย อยู่อาจจะมีพลังงานอะไรบ้างอย่าง โผล่ออกมา 555 พอดีอยากได้seasonicไงครับ แล้วที่ร้านบอกว่ามันไม่มีของแล้วเขาเคยแนะนำไว้ว่ามีตัว 550 w แทนได้ไหม เมื่อวานเขายังถามอีกรอบในใจคิดแล้วคงไม่พ้นยี่ห้อ ITSONAS แน่นอน 555 สรุป ThermalTake LitePower โครงสร้างดูดีกว่า Raidmax ใช่ไหมครับ

Comment

• เห็นบางคนในห้องทั่วไปบอกว่า TT ทำ PSU ไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ แต่รุ่น tough ok

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            เห็นบางคนในห้องทั่วไปบอกว่า TT ทำ PSU ไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ แต่รุ่น tough ok
            อ้าววเหรอครับ งั้นเก็บไว้เป็นความรู้ใหม่อีกหน่อยเพื่อประกอบการตัดสินใจในการซื้อครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ผมใช้ corsair ก็แจ่มนะ ชอบที่สายแบบถอดได้เป็นสายแบน จัดง่ายดี

วันนี้ลองๆปรับเอาเท่านี้ก่อน linx ยังไม่มีเวลาเทส

Comment

• สอบถามหน่อย ใครเคยลองเอา SINK เดิมๆ ของพวก 1050T มาลองใส่ FM2 ไหมครับ
                มันเข้ากันได้ไหม ?

Comment

• คหสต. ผมว่า AM2+/AM3/AM3+/FM1/FM2 แทบไม่ได้ต่างกันเลย วิธีติดก็เหมือนๆกัน อาจจะมีระยะต่างกันนิดของตัวล็อค(ซึ่งต่างกันหรือเปล่าก็ไม่รู้ไม่เคยวัดเลย)
                  ผมว่าใส่ได้แน่นอนครับ

Comment

• ลองดูครับ แต่ที่รู้ๆ ร้อนเรือหายเลยครับ เปลี่ยนซิ้งนี่เวิคเลย

Comment

• เมื่อไอ้ตัวเล็กอยากลอง triple monitor eyefinity
                      ของไม่ครบ ไม่มีจอขนาดเดียวกัน 3 จอ แต่ว่ามันแจ่มจริงๆ
                      เอารูปเล็กๆนะครับ กดเพื่อให้ใหญ่

เมื่อคืนลองเล่น pes 2013 eyefinity 2 จอ ที่รีโซลูชั่น 3840x1080 ประกฏว่า เล่นแล้วมองเห็นแค่ 1920x1080 กลางๆระหว่างจอ ใครพอรู้ไหมครับว่าตั้งค่ายังไง
                      ผมลองตั้งค่าในเกมให้เป็น 3840x1080 ติ๊ก LB แล้ว ก็ยังไม่ไป หรือว่าเกมนี้ไม่ซัพพอร์ท eyefinity ครับ

Comment

• ถ้าบ้านผมรวยเป็นล้านๆ ผมจะให้ซัมซุงผลิตให้ผมจอนึง
                        3840x1080 ทำแบบโค้งด้วย 555555 เอาไว้เล่นเกม
                        พูดจบ คนแถวนี้สวนทำไม คุณท่านไม่เล่นจอ 32" 40" ไปเลย 5555

Comment

• จัดเลยครับ แล้วอย่าลืมถ่ายรูปตอนเล่นเอามาโชว์ด้วยนะ
                          Last edited by First!!; 21 Apr 2013, 15:46:26.

Comment

• ส่วนจอ 4K 36.4 นิ้วราคารวมภาษีแล้วไม่หน้าจะต่ำกว่า 1 ล้านบาท ถ้าไม่ได้ซื้อมาทำงาน ผมว่ามันไม่คุ้มค่าเท่าไรนะครับ
                            EIZO DuraVision FDH3601

Comment

• เก้าอี้น่าเกลียดจริงๆ
                              อีกอย่าง วีดีโอนี้แสดงให้เห็นว่า จอแพงก็ไม่ได้ทำให้เล่นเกมเก่งขึ้นเลย

555

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                                เก้าอี้น่าเกลียดจริงๆ
                                อีกอย่าง วีดีโอนี้แสดงให้เห็นว่า จอแพงก็ไม่ได้ทำให้เล่นเกมเก่งขึ้นเลย

555
                                จริงด้วยครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X