Announcement

Collapse
No announcement yet.

APU-CLUB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by surasak5 View Post
    โอ้โห ขอบคุณมาก ๆครับ ตอนนี้ผมเซ็งร้าน pansonics นิดหน่อยแทนที่จะได้ของวัน เสาร์คงต้องไปได้วันจันทร์ เมื่อวานโทรไปมีน้าผู้หญิงรับ เขาบอกว่า power ตัวที่ผมจะเอาม่แล้ว ก็บอกว่าเดี๋ยวออกไปโอนเงินให้แล้วเดี๋ยว ส่งที่อยู่ไปทาง sms วันนี้อาผมก็โทรไปถามว่าส่งของยังแล้วก็บอกว่าพอดีเมื่อคืนโอนเงิน+ส่งที่อยู่ไปทางsmsแล้ว แต่คนรับโทรศัพท์วันนี้เป็นผู้ชายเขาบอกไม่รู้เรื่องเลยครับ แล้วก็บอกว่าของยังไม่มี ผมก็เลยโทรไปถามอีกรอบว่าตกลงของมีไหมครับ เพราะผมโทรไปหลายวันมีน้าผู้หญิงรับแล้วเมื่อวานเขาบอกมีของ แต่วันนี้พี่บอกไม่มีของ แล้วเขาก็หันไปคุยกับอีกคนนึงรึไงเนี่ยแหละเหมือนเขาจะคุยกับ พนักงานในร้านรึเปล่าแล้วก็ลองๆเช็คแล้วก็บอกว่ามีแต่อยู่อีกสาขา ผมก็เริ่มไม่ค่อยอุ่นใจเท่าไหร่ แต่เขาบอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จัดส่งให้ไง พรุ่งนี้ผมก็คงต้องโทรไปเช็คอีกรอบ
    ยินดีต้อนรับสู่ APU CLUB ล่วงหน้าครับ อิอิ มีไรถามได้ถ้าช่วยได้ก็จะช่วยทันทีครับ สู้ๆขอให้ได้ PSU ดังใจหมาย

Comment

• ^
      ^
      ขอบคุณมากนะครับ ยังไงผมมีอะไรถามอีกแน่นอนครับ รอผู้รู้มาตอบเรื่องด้านความร้อนนี่แหละครับ ว่าต้องปิดอะไรตรงไหนยังไง เข้าไบออสตรงไหนอะไรประมาณนี้แหละครับ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
        ^
        ^
        ขอบคุณมากนะครับ ยังไงผมมีอะไรถามอีกแน่นอนครับ รอผู้รู้มาตอบเรื่องด้านความร้อนนี่แหละครับ ว่าต้องปิดอะไรตรงไหนยังไง เข้าไบออสตรงไหนอะไรประมาณนี้แหละครับ
        ได้เบยย ถ้าผมรู้ไม่มีกั๊กแน่ๆเพราะ ผมก็ถามพี่น้องในคลับเรานี่ล่ะครับมาใหม่ เคลียซีมอสเป็นว่าเล่นๆ อิอิ ส่วนตั้งค่าในไบออสรอผู้ใช้บอร์ดเหมือนกันน่าจะคุยง่ายกว่าครับ ผมใช้ชาวร๊อคเอ๊กซตรีมหก

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          ได้เบยย ถ้าผมรู้ไม่มีกั๊กแน่ๆเพราะ ผมก็ถามพี่น้องในคลับเรานี่ล่ะครับมาใหม่ เคลียซีมอสเป็นว่าเล่นๆ อิอิ ส่วนตั้งค่าในไบออสรอผู้ใช้บอร์ดเหมือนกันน่าจะคุยง่ายกว่าครับ ผมใช้ชาวร๊อคเอ๊กซตรีมหก
          อ้อออ เคลียซีมอสคืออะไรเหรอครับ เหมือนกับว่า a75 pro4 ของผมก็จะมีมาเหมือนกัน แล้วไบออสของเอ็กตรีม6กับโปร4ไม่เหมือนกันเหรอครับ

Comment

อ้อออ เคลียซีมอสคืออะไรเหรอครับ เหมือนกับว่า a75 pro4 ของผมก็จะมีมาเหมือนกัน แล้วไบออสของเอ็กตรีม6กับโปร4ไม่เหมือนกันเหรอครับ
            เวลาท่านเข้าไปปรับแต่งไบออสแล้วมันไม่สเถียรมันจะค้างจอดำๆไม่ขยับไปไหน ถ้าบอร์ดมีเคลียซีมอสแค่กดปุ่มและก็รีเครื่องจบเข้าได้ปรกติ แต่ถ้าบอร์ดไม่มีก็ต้องถอดถ่านเมนบอร์ดรอ 5-10 นาที น่ะครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
              เวลาท่านเข้าไปปรับแต่งไบออสแล้วมันไม่สเถียรมันจะค้างจอดำๆไม่ขยับไปไหน ถ้าบอร์ดมีเคลียซีมอสแค่กดปุ่มและก็รีเครื่องจบเข้าได้ปรกติ แต่ถ้าบอร์ดไม่มีก็ต้องถอดถ่านเมนบอร์ดรอ 5-10 นาที น่ะครับ
              อ้ออเอาไว้ใช้เวลาปรับแต่งในไบออสแล้วไม่สเถียรใช่ไหมครับ เหมือนจะมีที่ตัวบอร์ดนะครับ เดี๋ยวดูอีกรอบนึงของยังอยู่ในกล่องอยู่เลย 5555

Comment

• clear cmos = reset bios to defaults
                ส่วน UEFI เหมือนกันครับ pro4 ex6

Comment

อ้ออเอาไว้ใช้เวลาปรับแต่งในไบออสแล้วไม่สเถียรใช่ไหมครับ เหมือนจะมีที่ตัวบอร์ดนะครับ เดี๋ยวดูอีกรอบนึงของยังอยู่ในกล่องอยู่เลย 5555
                  เป็นปุ่ม มหัศจรรย์ ครับ เอาไว้พาเครื่องให้ทำงานได้ถ้าเราทำอะไรผิดนิดๆหน่อยๆ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                    clear cmos = reset bios to defaults
                    ส่วน UEFI เหมือนกันครับ pro4 ex6
                    ขอบคุณมากๆครับ พี่ wonderoops อย่างงี้มีปัญหาอะไร แบบอยากเห็นภาพเลยก็ให้คนที่ใช้ ex6 ลงภาพให้ดูได้เลยใช่ไหมครับเนี่ยยย

Comment

• APU Logo ของ CPU-Z เวอร์ชั่นใหม่นี่เท่ห์ดีเหมือนกันนะ

ไปได้กันสักเท่าไหร่ครับพวกที่ใช้ FM2 + บอร์ดแรงๆ

แก้ไข อันเดิมแรมหลุด
                      Originally posted by tawat_kun View Post

2530 dual
                      Last edited by tawat_kun; 28 Apr 2013, 00:01:05.

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        clear cmos = reset bios to defaults
                        ตอนนี้ท่านลากแรมใน ex6 ไปได้เท่าไหร่แล้วครับ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                          ตอนนี้ท่านลากแรมใน ex6 ไปได้เท่าไหร่แล้วครับ
                          2133 cl 9 10 11 28 1T 1.6v แต่เคยไป 2400+
                          Originally posted by tawat_kun View Post
                          APU Logo ของ CPU-Z เวอร์ชั่นใหม่นี่เท่ห์ดีเหมือนกันนะ
                          ไปได้กันสักเท่าไหร่ครับพวกที่ใช้ FM2 + บอร์ดแรงๆ
                          แก้ไข อันเดิมแรมหลุด
                          CPU ไปไกลสุด 4.6 ghz GPU ไกลสุด 1186 แรมไม่เล่นเพราะมันเสียมานานละใช้ได้ที่ 2133 cl 9 10 11 28 1T 1.6v ก้บุญละ 55

Comment

• gpu ลากต้องปรับอะไรเพิ่มไหมครับ หรือเพิ่มไฟจาก cpu อย่างเดียว

Comment

• พอดีจะไปซื้อ a8-5600k+mainboard มาดูหนัง 1080p hi10p แบบลื่นๆ ช่วยแนะนำ mainboard ให้หน่อยครับ เอาแบบงบพอประมาณนะครับ 2000-3000 บาท ไม่ได้เอามา oc ครับ ไม่ได้มาเล่นเกมส์ด้วยครับ แนะนำแรมด้วยก็ดีครับ เอาแรม4g ตัวเดียวพอไหวไหมครับ

Comment

• เอาแรม4g ตัวเดียวพอไหวไหมครับ 4*2 หรือ 2*2 บัส1600อย่างต่ำกำลังดีนะ
                                ส่วน m/b AsRock FM2A75 PRO4-M อันนี้เล็กกว่า AsRock FM2A75 PRO4 ราคาอันนี้แพงกว่า3 4ร้อย
                                ส่วนอันนี้ GIGABYTE F2A85XM-D3H 2650บาท ช่องเสียบพวกแจ๊คเกี่ยวกับหูฟังอะไรพวกนี้ มีแค่3นะ(เรียกไม่เป็นบังเอิญโง่แต่อยากตอบ)

Comment

Working...
                                X