Announcement

Collapse
No announcement yet.

APU-CLUB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดใหญ่ดีแล้วครับ APU มันร้อนแรงครับ เล็กๆทางลมไม่ดี OC หนักเดียวจะเสื่อมก่อนไวชรา เย้ย

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
      บอร์ดใหญ่ดีแล้วครับ APU มันร้อนแรงครับ เล็กๆทางลมไม่ดี OC หนักเดียวจะเสื่อมก่อนไวชรา เย้ย
      ตั้งห้องใหม่ได้แล้วแหละ ได้อัพเดท ข้อมุลใหม่เพียบ เอพียู คาบินี่ สายแท้บเล็ต ไรอีกเต็มไปหมดครับ

Comment

• Originally posted by -budzob- View Post
        มีข้อสงสัยว่าถ้าผมซื้อ FM1 3670K กับ FM2 5400K อันไหนเวริคกว่ากันครับแล้ว Ram bus 1600 กับ 1866 ต่างกันมากรึเปล่าครับสำหรับ APU (ใช้เล่นเกมเดิมๆ)
        ต่างพอควรครับ 3-4เฟรมถ้าจำไม่ผิด

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่

ครับบัสเดิมๆ 2133 ใช้แบบสเถียรๆ ทีแรกผมจะเอาแรมทีม 2133 ที่เจได แต่ของเขาหมดเขาเลยเสนอ G Skill บัส 1886 แต่ราคา 2500 ผมเลยเอาพรีเดเตอร์มา บัส 2133 ราคา 2790 ครับ ขอบคุณสำหรับสูตรครับพรุ่งนี้จะลองใหม่

รบกวนอีกนิด 7660D ลากยังไงให้สเถียรอะครับ ลากตัว GPU ไฟ AUTO ผมเคยเพิ่มไฟการ์ดจอไปที่ 1.3 ลากไป 950 ผมลากได้อยู่แต่คอมมันจะรี/ภาพค้างๆ วันละ 1-2 ครั้ง ใครก็ได้ช่วยชี้แนะทีครับ หรืออาจเป็นที่มันร้อนเกิน เพราะตอนนี้ซิ้งเดิม 4.2 ฟูลโหลด CPU 60-65 GPU 80-90 เลยครับ

เปลี่ยน sink เลยครับ เดิมๆเอาไม่อยู่ครับ ถ้าลาก ส่วนเรื่องแรมวันนี้ผมก็งมอยู่ทั้งวันก็ยังไม่ได้เหมือนกัน

ไม่รู้ว่าแรมไม่ไป หรือระบบไม่ไปกันแน่

Comment

• A8 3850 fm1 + Tt Contac 21
            GA-A75m-ds2
            DDR3 Kingston Hyper X 1600 8GB 2 แผง

จะปรับอย่างไรให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดครับ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
              เปลี่ยน sink เลยครับ เดิมๆเอาไม่อยู่ครับ ถ้าลาก ส่วนเรื่องแรมวันนี้ผมก็งมอยู่ทั้งวันก็ยังไม่ได้เหมือนกัน

ไม่รู้ว่าแรมไม่ไป หรือระบบไม่ไปกันแน่
              ครับท่านสิ้นเดือนจะจัดอยู่ ฟูลโหลดตอนนี้ CPU 60-70 GPU 80-90 ซิ้งเดิมนะครับร้อนจุงเบยยยย มองหา CM 612S แต่กลัวซื้อมาจะติดซิ้งแรม พรีเดเตอร์ อยู่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                ครับท่านสิ้นเดือนจะจัดอยู่ ฟูลโหลดตอนนี้ CPU 60-70 GPU 80-90 ซิ้งเดิมนะครับร้อนจุงเบยยยย มองหา CM 612S แต่กลัวซื้อมาจะติดซิ้งแรม พรีเดเตอร์ อยู่เหมือนกัน
                ใช้ EVO 212 คับ ไส่แรมช่อง A2 กับ B2 ไม่ติดแรม

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                  ใช้ EVO 212 คับ ไส่แรมช่อง A2 กับ B2 ไม่ติดแรม
                  ครับท่าน ถ้า CM 612S ติดแรมก็กะว่าจะเอา Hyper Evo Turbo เลยครับพิมพ์นิยมดีแล้วคงไม่ติดแรม แต่ 612S มันโดนจายๆ

Comment

• อยากทราบครับว่าชาวapuใช้power supply ตัวไหนกันบ้างง พอดีผมสั่งของที่advice แต่ของขาด seasonic 520 w อะครับ
                    -แล้วเรื่องแรมที่ต้องใส่ในบอร์ด asrock a75 pro4 นี่ต้องใส่ไงครับ ใส่ช่องที่ติดกับ cpu แล้วเว้น แล้วก็มาใส่อีกช่องนึงหรือว่าใส่ติดๆกันไปเลยครับ

Comment

• ผมชาวร๊อค EXTREAM 6 ใส่ช่องเว้นช่องถึงจะดูอัลชแนลครับ ส่วน PSU ผมเลือก RAIDMAX 500 AF 80+ ส่วนตัวประทับใจใช้มา 4-5 ตัวไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

• กำลังทดลองใช้ FSP Hexa อยู่ แพงกว่า RAIDMAX นิดหน่อย ฟังๆมาเห็นเขาว่าดี

Comment

ผมชาวร๊อค EXTREAM 6 ใส่ช่องเว้นช่องถึงจะดูอัลชแนลครับ ส่วน PSU ผมเลือก RAIDMAX 500 AF 80+ ส่วนตัวประทับใจใช้มา 4-5 ตัวไม่มีปัญหาใดๆ
                          อ้ออ ตัวนี้ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ 500 af 80+ เห็นมีท่านนึงเขาบอกไม่ค่อยดีแต่ของเขาเป็น 600 วัตของ raidmax นี่แหละครับ แต่ว่าตัวที่ท่านใช้ไฟมันเหลือๆเลยใช่ไหมครับ

Originally posted by tawat_kun View Post
                          กำลังทดลองใช้ FSP Hexa อยู่ แพงกว่า RAIDMAX นิดหน่อย ฟังๆมาเห็นเขาว่าดี
                          อ้ออ รุ่นนี้ก็ดีใช่ไหมครับ น่าสนใจอยู่เหมือนกันครับ

Comment

• FSP ผมเพิ่งซื้อมาใช้เมื่อวานนี้เองครับ ประกัน 3 ปี พอดีตอนประกอบไม่ได้ถ่ายรูปไว้
                            สายมี 5 ชุด ไม่มีการหุ้มสาย ความยาวไม่มากไป แต่ก็ไม่น้อย ผมว่าน่าจะเหมาะกับการใช้กับ itx case หรือเคสเล็กๆได้อยุ่ ถอดสายไม่ได้
                            แต่สายไฟผมเห็นเป็นสายค่อนข้างดีครับ ฉนวนบาง ทำให้สายดูเล็กลง
                            1. สายไฟเข้าบอร์ด 20+4 พิน
                            2. สายไฟเลี้ยงซีพียู 4+4 พิน
                            3. สายไฟเพิ่มการ์ดจอ 6+2 สองชุด
                            4. สายไฟ SATA 4 หัว
                            5. สายหัว MOLEX 4 หัว

เรื่องคุณภาพ คงตอบอะไรมากไม่ได้เพิ่งใช้อยู่ ไม่นาน
                            ไฟ 12V ดูในไบออสราวๆ 12.2-12.3 แต่พอดีในโปรแกรมจะออกมาราวๆ 8 (โปรแกรมคงอ่านมาไม่ถูกที่) ดูด้วย AOD หนักกว่า เห็น 75V
                            คาดว่าคงเป็นเพราะบอร์ด

Comment

• เรื่องคูลเลอร์ผมบอกก่อนซ้ือทุกรายไม่มีใครเชื่อผมสักราย สุดท้ายยก็ซื้อเพิ้ม - -"

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                                FSP ผมเพิ่งซื้อมาใช้เมื่อวานนี้เองครับ ประกัน 3 ปี พอดีตอนประกอบไม่ได้ถ่ายรูปไว้
                                สายมี 5 ชุด ไม่มีการหุ้มสาย ความยาวไม่มากไป แต่ก็ไม่น้อย ผมว่าน่าจะเหมาะกับการใช้กับ itx case หรือเคสเล็กๆได้อยุ่ ถอดสายไม่ได้
                                แต่สายไฟผมเห็นเป็นสายค่อนข้างดีครับ ฉนวนบาง ทำให้สายดูเล็กลง
                                1. สายไฟเข้าบอร์ด 20+4 พิน
                                2. สายไฟเลี้ยงซีพียู 4+4 พิน
                                3. สายไฟเพิ่มการ์ดจอ 6+2 สองชุด
                                4. สายไฟ SATA 4 หัว
                                5. สายหัว MOLEX 4 หัว

เรื่องคุณภาพ คงตอบอะไรมากไม่ได้เพิ่งใช้อยู่ ไม่นาน
                                ไฟ 12V ดูในไบออสราวๆ 12.2-12.3 แต่พอดีในโปรแกรมจะออกมาราวๆ 8 (โปรแกรมคงอ่านมาไม่ถูกที่) ดูด้วย AOD หนักกว่า เห็น 75V
                                คาดว่าคงเป็นเพราะบอร์ด
                                อ้ออ แต่เคสกับบอร์ดผมเป็นขนาด atx อะครับ ทีแรกก็มอง seasonic ไว้ แต่ที่บ้านบอกว่าเห็นซื้อของมาเป็นอาทิตย์ละของยังไม่ครบอีกเหรอเห็นบ่นๆกัน ผมก็เลยกะจะลดจาก seasonic มาเป็น raidmax ไม่ก็ corsair ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจว่ามันดีรึเปล่าเนี่ยแหละครับเลยลองมาถามๆพี่ๆห้องนี้ดูว่าใช้รุ่นไหนกันบ้างครับ

Originally posted by wonderoops View Post
                                เรื่องคูลเลอร์ผมบอกก่อนซ้ือทุกรายไม่มีใครเชื่อผมสักราย สุดท้ายยก็ซื้อเพิ้ม - -"
                                เรื่อง คูลเลอร์ผมเชื่อท่านนะครับ 555 เพราะดูมาก็เยอะอีกอย่างผมกลัวเรื่องความร้อนด้วย แต่ยังสงสัย tx3 evo ร้าน banana อยู่เลยเมื่อประมาณ 3-4 วันที่แล้วโทรไปถามบอก 880 ก็งงว่าไม่ใช่ 690 เหรอเดี๋ยววันนี้อาจจะไปเช็คที่ร้านเลย

Comment

Working...
                                X