Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึงถอยสดๆมาเมื่อวานนี้ครับ

Comment

• มาขอลาทุกท่าน

Comment

• ผมเพิ่งเริ่มที่จะศึกษาการ OC เมื่อคืนร้อนวิชาเลยลองปรับนั่นนี่ดู ปรากฏว่า CPU ผมมัน Transformers ไปแล้ว

แล้วผมจะแก้ไขยังไงให้มันกลับมาเป็นอย่างเดิมครับ ? ผมเข้าไปเซ็ทในไบออสให้ทุกอย่างมันเป็นออโต้เหมือนเดิมแล้วก็ยังไม่หาย

CPU OVERCLOCKING อันนี้ผมเข้าใจว่าคืออการปรับ FSB
        CPU OVER VOLTAGE อันนี้ปรับการจ่ายไฟของ CPU

Memory Clock Mode คือการปรับการทดแรม
        Memory Over Voltage คือการจ่ายไฟของแรม

หัวข้อต่าง ๆ ที่ผมเข้าใจถูกไหม และรบกวนอธิบาย หัวข้ออื่น ๆ ที่จำเป็นในการปรับด้วยครับ

OC ครั้งแรกในชีวิต CPU ก็ ทรานฟอร์เมอร์ส์ซะแล้ว

เครียด

Comment

• Originally posted by SFC View Post
          ผมเพิ่งเริ่มที่จะศึกษาการ OC เมื่อคืนร้อนวิชาเลยลองปรับนั่นนี่ดู ปรากฏว่า CPU ผมมัน Transformers ไปแล้ว

แล้วผมจะแก้ไขยังไงให้มันกลับมาเป็นอย่างเดิมครับ ? ผมเข้าไปเซ็ทในไบออสให้ทุกอย่างมันเป็นออโต้เหมือนเดิมแล้วก็ยังไม่หาย

CPU OVERCLOCKING อันนี้ผมเข้าใจว่าคืออการปรับ FSB
          CPU OVER VOLTAGE อันนี้ปรับการจ่ายไฟของ CPU

Memory Clock Mode คือการปรับการทดแรม
          Memory Over Voltage คือการจ่ายไฟของแรม

หัวข้อต่าง ๆ ที่ผมเข้าใจถูกไหม และรบกวนอธิบาย หัวข้ออื่น ๆ ที่จำเป็นในการปรับด้วยครับ

OC ครั้งแรกในชีวิต CPU ก็ ทรานฟอร์เมอร์ส์ซะแล้ว

เครียด

ไม่ต้องเครียดครับ มันแค่กลับไปสู่โหมดประหยัดพลังงานแค่นั่นเองครับก็เข้าไปปิดโหมดมันก็จะวิ่ง

เต็ม 2.9 แล้วจ้า

Comment

• Originally posted by icexxx View Post
            พึงถอยสดๆมาเมื่อวานนี้ครับ

ยาวไปครับ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
            มาขอลาทุกท่าน

ครับขอให้โชคดีครับ...อิอิ...ผมก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันแต่ต้องเอาเงินไปถมการ์ดจอ กับ ชุดน้ำ

ครับ อิอิ

Comment

• ผมกะใช้อีกสักปีสองปี เดียวไม่แน่อาจจะย้ายไป 6 หัวทีเดียวเลย

ถ้า 2 หัว 3.64 นี่มันยังใช้งานได้ดีก็ไม่เปลี่ยนหรอก เล่นเกมส์ใหม่ๆหรือทำงานไม่ไหวค่อยเปลี่ยน

Comment

• ผมก็ขอลาไปด้วยคนครับ ชอบที่จะแรงกว่า อิอิ

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
                  ยาวไปครับ

ครับขอให้โชคดีครับ...อิอิ...ผมก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันแต่ต้องเอาเงินไปถมการ์ดจอ กับ ชุดน้ำ

ครับ อิอิ
                  ตอนนี้ใช้ ออนบอร์ด ไปพลางๆก่อน กำลังเก็บเงินซื้อ 5670 ครับ อิอิ

ออนบอร์ดตัวนี้ก็แรงใช้ได้ เล่น dragonica ลื่นๆได้เลย ^^

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    มาขอลาทุกท่าน

อีกสักครู่จะตามไปครับ อิอิ แต่เลยไป 4 หัวนะ

Comment

• ^
                      ^
                      ^

แหน่ะ ท่านพาน จะไปอีกแล้วหรอ...อิอิ...x2 245 ของท่านผมได้สุดเท่านี่ 3.64 /280 /1120

บริโภคไฟได้ใจมากครับ 1.47 หึหึ...จะไปตัวไหนเน้อ 620 หรือ 9xx ครับ

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
                        ^
                        ^
                        ^

แหน่ะ ท่านพาน จะไปอีกแล้วหรอ...อิอิ...x2 245 ของท่านผมได้สุดเท่านี่ 3.64 /280 /1120

บริโภคไฟได้ใจมากครับ 1.47 หึหึ...จะไปตัวไหนเน้อ 620 หรือ 9xx ครับ

เป้าแรก 630 ครับ
                        เป้าสอง 965

Comment

• ตกมาไกลแล้วดันหน่อยน้า

Comment

• 250 ผม 272*14 ซัดไปตั้ง 1.48 แน่ะ 555+

Comment

• ยังคึกคัก เหมือนเดิม ^ ^"

Comment

• อึบๆ

Comment

Working...
                                X