Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon II x2 250 ครับ
    RAM 3 GB 1333
    Board ASUS M4A785TD-VEO
    VGA Geforce9600 GT

ผมควรจะปรับอะไรอีกหรือเปล่าครับ

Comment

• ตอนนี้ลากไปได้เท่านี้คับ มือใหม่ อิอิ

ิbus 230
      pci 101
      Vcore 1.4
      NB 1.175 (auto)
      HT Freq auto

ram (800) ตั้ง cl ตามสเป็ค 5-5-5-15-23 2T

Bus 235 เทส Hyper pi 32mb loop 2 ก็เด้ง Not Exact in round คับ

เพิ่มไฟ vcore nb ram ก้ไม่ผ่านสักทีเลยลดบัสลงมาคับ

ผ่านทันที สงสัยต้องค่อยๆเบรินมันหน่อย อิอิ

Comment

• ^ สู้ๆครับท่าน ส่วนผมเท่านี้ ถึงจุดที่ผมพอใจแลัวครับ

Comment

• Originally posted by ad40 View Post
          เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้ครับที่ เจไอบี สุพรรณบุรี Athlon II X2 240 ราคา 2,320 บาท
          ทำไมมันแพงจังอะ Athlon II X2 240 น่าจะประมาณราคา 2050 หรืออย่างมากก็ไม่น่าจะเกิน 2150 น่ะครับ

Comment

• ตอนนี้ใ้ช้ 3.64 ไฟ 1.392 อยู่
            ตอนแรกว่าจะเอา 3.65 แต่มันต้องใช้ไฟ 1.408 เป็นต้นไปขี้เกียจเพิ่มไฟละ เอาไว้เล่นเว็บฟังเพลง เล่นเว็บ สะมาก
            Last edited by wUcGhE; 18 Jan 2010, 00:38:18.

Comment

• X2 240 ราคา 2,320 บาท นั่นเมื่อเดือนสิงหาหรือเดือนกันยายนปีที่แล้วน่ะครับ มันราคาตอนที่มีขายใหม่ๆน่ะครับ

Comment

• Originally posted by propro View Post
                ตอนนี้ลากไปได้เท่านี้คับ มือใหม่ อิอิ

ิbus 230
                pci 101
                Vcore 1.4 <<< 1.45
                NB 1.175 (auto) <<< 1.32-1.35
                HT Freq auto

ram (800) ตั้ง cl ตามสเป็ค 5-5-5-15-23 2T

Bus 235 เทส Hyper pi 32mb loop 2 ก็เด้ง Not Exact in round คับ

เพิ่มไฟ vcore nb ram ก้ไม่ผ่านสักทีเลยลดบัสลงมาคับ

ผ่านทันที สงสัยต้องค่อยๆเบรินมันหน่อย อิอิ
                ไฟแรม 2.1-2.2 แล้วดันบัสไปเลย

Comment

• ไฟ 1.40 อุส่าห์เทส HyperPI 32M ผ่าน แต่พอใช้งานจริง RIP DVD 1 แผ่นยังไม่เสร็จดี วูบกลางทางตลอด เลยต้องนั่งปรับไฟใหม่ สุดท้ายมานิ่งที่
                  CPU Freqvency (MHz) [260]
                  PCIE Freqvency [101]
                  Spread Spectrum [Auto]
                  Advanced Clock Calibration [Auto]
                  Multiplier/Voltage Change [Manual]
                  CPU Freqvency Mutiplier [X13.0]
                  CPU Voltage [1.4750 v]
                  NB Voltage [1.3000 v]
                  HT Bus Speed [X10]
                  HT Bus Width [16 Bit]
                  แรมทดลงมา 1 ขั้น ตั้งCL ที่ 5-5-5-15-20

ปัจจุบัน RIP DVD แบบทรมารเครื่องมา 12 ชั่วโมงเต็ม แล้วครับ DVD 5 จำนวน 10 แผ่น DVD 9 รอคิวอีก 2 แผ่น เดี๋ยวไปธุระกลับมาว่าจะ หาเรื่องลดไฟอีก

Comment

• 2.64 HT 2600

ผมใช้ไฟไม่เกิน 1.408 ที่ Fulload นะครับ 1.392 ก็พอไหวแต่เทส Orthos นานๆแล้ววูบครับ

Comment

• แรงทะลุมิติ 240 เดิมๆ คราบบ

Comment

• ผลงานเก่าๆครับ รอซิ้งไม่ก็ชุดน้ำก่อนว่าจะดันไปอีกครับเท่านี้ตอน Full ก็ 51 แล้วล่ะจ้า
                        Attached Files

Comment

• ถามไรหน่อยครับ

เวลา test super pi 32m เราทำ 2 หัวพร้อมกันได้มั้ย ผมลองทำแล้วมันค้างๆแต่มันก็ยังรันนะ

Comment

• Originally posted by ErounompZ View Post
                            ถามไรหน่อยครับ

เวลา test super pi 32m เราทำ 2 หัวพร้อมกันได้มั้ย ผมลองทำแล้วมันค้างๆแต่มันก็ยังรันนะ
                            ของผมก็ปกติดีครับเทสผ่าน สบายๆ ลองเทส LinX สิครับโปรแกรมนี้ช่วยได้ครับผ่านก็โอ

Comment

• Hyper PI 32M ผมว่ามันยังไม่เสถียรเท่าไหรนะ

ต้องพวก Orthos Linx พวกนี้อะแรงดีถ้าไม่เสถียรสักพักก็ไปละ

Comment

• แรงๆ กันทั้งน่านเลย...

อยากแรงมั่ง

Comment

Working...
                                X