Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณมากครับบบ

Comment

• ใช้ 245

ผมใช้ 245 แต่ดูใน CPUZ เป็น K10 อะ ครับ
      รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย

Comment

• Originally posted by 22bue View Post
        ผมใช้ 245 แต่ดูใน CPUZ เป็น K10 อะ ครับ
        รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย
        ต้องโหลด CPU-z ตัวล่าสุดครับ
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

• DDR2 ยี่ห้อไหน เหมาะกับ Athlon II X2 240 ครับ

แบบว่าเจอแรมตอนนี้มันตันๆยังไงไม่รุ้ ลากไปไม่ไกล

หรือว่าควรหา 1066 มาดีครับ ? Kingston HyperX ดีมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
            6 core ?
            กำลังขายแรมครับ ใครสนมั่ง

Last edited by niCe_guY; 10 Nov 2009, 18:06:07.

Comment

• Originally posted by niCe_guY View Post
              กำลังขายแรมครับ ใครสนมั่ง

แอบเนียนซ่ะงั้นท่าน...อิอิ แรมแรงดีครับ สูสี Xtreem Dark ของเลยครับ

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
                แอบเนียนซ่ะงั้นท่าน...อิอิ แรมแรงดีครับ สูสี Xtreem Dark ของเลยครับ

อิอิ ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว เพราะเล่น NB เลยมาแอบเนียนครับ

Comment

• HT/NB แรงจริงๆครับ ท่าน

Comment

• สอบถามบ้างครับ

DDR2 ยี่ห้อไหน เหมาะกับ Athlon II X2 240 ครับ

แบบว่าเจอแรมตอนนี้มันตันๆยังไงไม่รุ้ ลากไปไม่ไกล

หรือว่าควรหา 1066 มาดีครับ ? Kingston HyperX ดีมั้ยครับ

Comment

• รายงานตัวครับ ได้ Athlon II X250 มาเมื่อวานนี้เองครับ
                      จากการใช้งานแล้ว พอใจมากๆเลยครับ^_^

Comment

• Originally posted by Avril View Post
                        รายงานตัวครับ ได้ Athlon II X250 มาเมื่อวานนี้เองครับ
                        จากการใช้งานแล้ว พอใจมากๆเลยครับ^_^
                        Athlon II X250 เป็นซอกเก็ตอะไรเหรอครับ เห็นที่ Advice มันบอกว่าเป็น AM3 เอามาใส่กับ Abit AX78 ได้รึเปล่าครับ..(ตกยุคซะตั้งนาน...)

Comment

• Originally posted by kud_ku View Post
                          Athlon II X250 เป็นซอกเก็ตอะไรเหรอครับ เห็นที่ Advice มันบอกว่าเป็น AM3 เอามาใส่กับ Abit AX78 ได้รึเปล่าครับ..(ตกยุคซะตั้งนาน...)
                          AM3 ครับ แต่ใส่กับซองเก็ต AM2+(AX78) ได้ครับ แต่ Board จะไม่รู้จัก ครับ จะโชว์ว่า model unknow ครับ ใช้งานได้ปกติครับ
                          Last edited by Avril; 10 Nov 2009, 23:11:20.

Comment

• Originally posted by kud_ku View Post
                            AM3 ใส่บอร์ด AM2+ หรือ AM2 ได้ เช็คจากเว็บผู้ผลิตเมนบอร์ดรายนั้นๆ

Comment

• ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ
                              Athlon II X2 245
                              Asrock A780GM-LE/128M

มีปัญหากับ usb ของ main board เวลาใช้งาน mousแบบ usb มันจะกระตุกแบบค้าง ก็อปปี้ไฟล์ผ่านแฟชไดร์ จะช้ามากมาก และเครื่องจะอืดไปเลย ลองแฟชไบออสใหม่ก็ไม่หาย ท่านใดมีวิธีแกบ้างครับ

Comment

• Originally posted by kapook View Post
                                ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ
                                Athlon II X2 245
                                Asrock A780GM-LE/128M

มีปัญหากับ usb ของ main board เวลาใช้งาน mousแบบ usb มันจะกระตุกแบบค้าง ก็อปปี้ไฟล์ผ่านแฟชไดร์ จะช้ามากมาก และเครื่องจะอืดไปเลย ลองแฟชไบออสใหม่ก็ไม่หาย ท่านใดมีวิธีแกบ้างครับ
                                ได้ตั้งล๊อกบัส PCI ไว้มั๊ย

sigpic
                                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                                งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                                X