Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ X2 250 มา 3-4 วันละ
    แต่ยังไม่มีเวลาจับยัดลง AX78 เลย

เสาร์-อาทิตย์นี้คงได้รู้กัน อิอิ

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
      ถ้าจะคล๊อกเปลี่ยนแรมด้วยนะครับ
      ทามหรองับ

แรมไม่ดีหรอ ลองแนะนำมาที ขอร้าน tk นะ เอา 1gx2 จะได้ dual ราคาขอ ไม่เกิน2500

Thank

Comment

• Originally posted by thesample View Post
        ทามหรองับ

แรมไม่ดีหรอ ลองแนะนำมาที ขอร้าน tk นะ เอา 1gx2 จะได้ dual ราคาขอ ไม่เกิน2500

Thank
        kingmax ดูชิปดีๆนะครับ เผื่อได้D9series ครับ 1*2 Gb/1333 ครับ เหลือตังด้วยครับ

Comment

• งง อ่า อธิบายหน่อย ไม่ค่อยจะรุ้เรื่องอ่างับ ขอร้านที่เซียร์นะ ไปพรุ่งน้แล้ว

Comment

• ฤดูหนาวดีจริงๆเลยซิ้งค์ถูกๆtx3ก็เย็นได้

Comment

• Originally posted by AthlonVidia View Post
              ได้ X2 250 มา 3-4 วันละ
              แต่ยังไม่มีเวลาจับยัดลง AX78 เลย

เสาร์-อาทิตย์นี้คงได้รู้กัน อิอิ
              เราสามารถ กำหนด FSBRAM เองได้ไหมครับ
              พอดีผมปรับบัส ของผมเป็น 215 ตัวคูณ 15 เท่าเดิม
              มันก็พาแรมผมไป 573 แล้วครับ HT = 2150 เปิดเครื่องเข้าวินโว์ได้

เลยปรับบัสเป็น 220 ปรากฎว่า boot มาค้างที่หน้า bios ซะงั้น

Comment

• Originally posted by AthlonVidia View Post
                เราสามารถ กำหนด FSBRAM เองได้ไหมครับ
                พอดีผมปรับบัส ของผมเป็น 215 ตัวคูณ 15 เท่าเดิม
                มันก็พาแรมผมไป 573 แล้วครับ HT = 2150 เปิดเครื่องเข้าวินโว์ได้

เลยปรับบัสเป็น 220 ปรากฎว่า boot มาค้างที่หน้า bios ซะงั้น
                ก็ทดแรมลงในไบออสสิครับ
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                  ก็ทดแรมลงในไบออสสิครับ
                  ของผมใช็ ABIT AX78 มันทดยังไงครับ
                  มันมีแค่ให้กำหนดว่า จะเลือกความเร็วแรม แบบไหน ตามนี้ครับ

1. Auto
                  2. 667
                  3. 800
                  4. 1066

ผมเลือก แบบ 4 อ่ะครับ(1066) ผมใช้แรมตัวนี้ Team Xtreem-Dark-1066

Comment

ของผมใช็ ABIT AX78 มันทดยังไงครับ
                    มันมีแค่ให้กำหนดว่า จะเลือกความเร็วแรม แบบไหน ตามนี้ครับ

1. Auto
                    2. 667
                    3. 800
                    4. 1066

ผมเลือก แบบ 4 อ่ะครับ(1066) ผมใช้แรมตัวนี้ Team Xtreem-Dark-1066
                    เดิมๆน่าจะเป็น 1066 (533)

ถ้าจะลากบัสก็ลองทดที่ 800 ดูครับ ถ้าลากบัสซีพียู 267 แรมจะวิ่งที่ 1067 (533.5) หรือลากบัสซีพียู 250 แรมจะวิ่งที่ 1000 (500)
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

เดิมๆน่าจะเป็น 1066 (533)

ถ้าจะลากบัสก็ลองทดที่ 800 ดูครับ ถ้าลากบัสซีพียู 267 แรมจะวิ่งที่ 1067 (533.5) หรือลากบัสซีพียู 250 แรมจะวิ่งที่ 1000 (500)
                      ขอบคุณครับ งั้นเดี๋ยวออกไปลองปรับเลยครับ
                      ถ้า Boot ติดเดี๋ยวจะเข้ามารายงานผล ... อิอิ

Comment

• ส่งการบ้านก่อนครับ

1. เข้าไปทดแรมเป็น 800
                        2. แล้วปรับ FSB เป็น 267 พอจะเข้า WINDOWS แล้ว Blue Screen ครับ
                        3. เลยไปลด BUS เป็น 250 พอจะเข้า WINDOWS แล้ว Blue Screen เหมือนกัน
                        4. เข้าไปลด เข้าไปลดตัวคูณ HT จาก 10 เหลือ 8 Boot ครั้งแรกไม่ผ่าน
                        5. กดปุ่มเปิดเครื่องใหม่ถึงเข้า WINDOWS ได้แต่มีอาการเอ๋อๆ เข้าเน็ตไม่ได้
                        6. เลยรีสตาร์ท ใหม่อีก หลายรอบก็ไม่สามารถเข้า WINDOWS ได้ ขึ้น Blue Screen ทุกครั้ง
                        7. ลองเพิ่มไป CPU ไไฟแรม ไฟ NB ก็ยัง Blue Screen
                        8. เลยต้องกลับมาใช้ Defalt ถึงเข้า WINDOWS ได้ครับ

รูปตอนเข้า WINDOWS ได้
                        Attached Files

Comment

ส่งการบ้านก่อนครับ

1. เข้าไปทดแรมเป็น 800
                          2. แล้วปรับ FSB เป็น 267 พอจะเข้า WINDOWS แล้ว Blue Screen ครับ
                          3. เลยไปลด BUS เป็น 250 พอจะเข้า WINDOWS แล้ว Blue Screen เหมือนกัน
                          4. เข้าไปลด เข้าไปลดตัวคูณ HT จาก 10 เหลือ 8 Boot ครั้งแรกไม่ผ่าน
                          5. กดปุ่มเปิดเครื่องใหม่ถึงเข้า WINDOWS ได้แต่มีอาการเอ๋อๆ เข้าเน็ตไม่ได้
                          6. เลยรีสตาร์ท ใหม่อีก หลายรอบก็ไม่สามารถเข้า WINDOWS ได้ ขึ้น Blue Screen ทุกครั้ง
                          7. ลองเพิ่มไป CPU ไไฟแรม ไฟ NB ก็ยัง Blue Screen
                          8. เลยต้องกลับมาใช้ Defalt ถึงเข้า WINDOWS ได้ครับ

รูปตอนเข้า WINDOWS ได้
                          ไฟซีพียูต่ำซะขนาดนั้น
                          sigpic

Comment

• ไฟ Defalt อ่ะคัรบ
                            ควรปรับไฟมาที่เท่าไหร่ครับ

Comment

ไฟ Defalt อ่ะคัรบ
                              ควรปรับไฟมาที่เท่าไหร่ครับ
                              แล้วแต่ถ้า 3.7 มี 1.45-1.55
                              sigpic

Comment

แล้วแต่ถ้า 3.7 มี 1.45-1.55
                                เดี๋ยวจะมาส่งการบ้านอีกรอบ พอได้แนวทางขอบคุณครับ ... อิอิ

Comment

Working...
                                X