Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นอีกคนที่ใช้

Comment

• 240 @ 3.5 สบายเลยท่าน

Comment

• Originally posted by hipnote View Post
        240 @ 3.5 สบายเลยท่าน
        เป็นไงมั้งท่านครับ ทหาร... ได้ยินข่าวว่า ติดทหารใช่มั้ยครับ...

ท่าน propro ลองสังเกตุ x245 ของผมสิ เป็นของล็อตแรกๆ กินไฟเหมือนกันครับ

ร้อนดีด้วย ซิ้งเดิม ฟูล 51 นู้น แล้วท่านใช้บอร์ดอะไรรึครับ ECS รึป่าวถ้า ECS มันจะดันยาก

นิดนึงลองหาแอสร็อคมาเล่นดูครับแต่ถ้าไม่ซีเรียส ก็สบายๆ

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
          เป็นไงมั้งท่านครับ ทหาร... ได้ยินข่าวว่า ติดทหารใช่มั้ยครับ...

ท่าน propro ลองสังเกตุ x245 ของผมสิ เป็นของล็อตแรกๆ กินไฟเหมือนกันครับ

ร้อนดีด้วย ซิ้งเดิม ฟูล 51 นู้น แล้วท่านใช้บอร์ดอะไรรึครับ ECS รึป่าวถ้า ECS มันจะดันยาก

นิดนึงลองหาแอสร็อคมาเล่นดูครับแต่ถ้าไม่ซีเรียส ก็สบายๆ
          ของผมร้อนกว่าท่านอีก

Full 55

ตอนแรกใช้ ecs a780gm-a แล้วมันดันไม่ไปผมก็คิดว่าเป็นที่ mb + กับอาการเล่นนานๆแล้วค้าง

เลยเปลี่ยนเป็น Asrock a785gm-le/128 แทนคับ

แต่มันก้ยังไม่ไปให้ผมอีก ดวงไม่ดีเลยแหะ

Comment

• Originally posted by propro View Post
            ของผมร้อนกว่าท่านอีก

Full 55

ตอนแรกใช้ ecs a780gm-a แล้วมันดันไม่ไปผมก็คิดว่าเป็นที่ mb + กับอาการเล่นนานๆแล้วค้าง

เลยเปลี่ยนเป็น Asrock a785gm-le/128 แทนคับ

แต่มันก้ยังไม่ไปให้ผมอีก ดวงไม่ดีเลยแหะ
            สงสัยแรมแล้วมั้งครับ หึหึ..แรมตัน ถ้ามีเงินลองหา 1066 CL 5 มาเล่นดูครับพวก hiper x

2x2gb ส่วนแรมผมผมใช้ Xtreem Dark 1066 CL5 ครับ ทดบัส 800 แล้วลาก บัส 1040 ครับ

Comment

• มันเปิด l3 ได้มะคับ 250 อ่ะ

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
                2x2gb ส่วนแรมผมผมใช้ Xtreem Dark 1066 CL5 ครับ ทดบัส 800 แล้วลาก บัส 1040 ครับ
                อิอิ กลับกันผมใช้แรมบัส 800 แต่ลากไป 1040 Cl 5-5-5-15-20

Comment

• Originally posted by wUcGhE View Post
                  ผมว่าอย่าไปทดแรมเลยครับ เอาให้สุดแรมอะได้แค่ไหนแค่นั้น Ghz มันไม่ได้สำคัญขนาดนั้นครับ
                  เอาใช้งานจริงดูผลเทสจากการเข้า รหัส ไฟล์หนังเลย คน Ghz เยอะกว่าผมแต่แรมวิ่งช้า ก็แปลงไฟล์ได้น้อยกว่า

6.CPU AMD Athlon II X2 240 3.64GHz Dual DDR2(1040)1GBx2 CL5-5-5-15 OS XP x86 User wUcGhE 1st = 49.89 fps 2nd = 12.08 fps
                  7.CPU AMD Athlon II X2 4400e 3.85GHz Single DDR2(950)2GBx1 CL5-5-5-15 OS 7 x86 User taknoy555 1st = 47.77 fps 2nd = 12.45 fps
                  8.CPU AMD Athlon II X2 240 3.78GHz Dual DDR2(720)2GBx2 CL5-5-5-15 OS 7 x64 User V-FrIeNd 1st = 47.40 fps 2nd = 12.27 fps
                  9.CPU AMD Athlon II X2 240 3.64GHz Dual DDR2(866)2GBx2 CL5-5-5-13 OS 7 x64 User KeNN_CSC 1st = 46.76 fps 2nd = 11.80

ผมว่ามันก็มีส่วนนะมันต้องไปด้วยกันทั้ง Ghz และ บัส แรม ถึงจะเร็ว ของผมลองเทสโปรแกรมนี่ล่ะ

ความเร็ว 3.57 แรมบัส 1100 ได้ 49.30 กับ 11.70 ผมลองสังเกตุดูล่ะโปรแกรมนี้ต้องใช้ความเร็ว

ทั้ง CPU และแรม ถึงจะเร็ว อย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้ครับและอีกนิดสำหรับ ddr2 ถ้าไม่แตะบัส

1000 นี่รีดแรงไม่ออกแต่ที่สำคัญ คือ บัสแรมมันสำคัญกว่า Ghz

Comment

5555 กลับมาแล้วจร้าาาาาา

Comment

• Originally posted by wUcGhE View Post
                      อิอิ กลับกันผมใช้แรมบัส 800 แต่ลากไป 1040 Cl 5-5-5-15-20
                      มาใหม่แล้วครับ รูปมันไม่ชัดนิดหน่อยจ้า

3.64 บัส 280 บัสแรม 1120 CL5 ครับ เทสเบรินไปเรื่อยๆ ครับ
                      Attached Files
                      Last edited by tkhacker; 22 Jan 2010, 10:38:04.

Comment

มาใหม่แล้วครับ รูปมันไม่ชัดนิดหน่อยจ้า

3.64 บัส 280 บัสแรม 1120 CL5 ครับ เทสเบรินไปเรื่อยๆ ครับ
                        วะว๊าว อิจฉาๆ ใจจริงผมอยากเล่นบัสสูงเหมือนกัน แต่แรมกับ บอร์ดท่าจะไม่ไหว
                        (แรมคิดว่าน่าจะได้อีกเพราะเพิ่งใช้ไฟ 2.1 เองแต่บอร์ดนี่ท่าทางจะไม่ไหว )

แล้วถ้าจะเล่นบัสสูงมันต้องอัดไฟเพิ่มเยอะมาก

ตอนนี้ผมใช้ 3.65 ไฟ 1.408 ครับ เปิดระบบประหยัดพลังงาน

เล่นเว็บมันลดให้เหลือ 1 Ghz เอง ไฟ 1.07 เอง ประหยัดไฟดี

Comment

วะว๊าว อิจฉาๆ ใจจริงผมอยากเล่นบัสสูงเหมือนกัน แต่แรมกับ บอร์ดท่าจะไม่ไหว
                          (แรมคิดว่าน่าจะได้อีกเพราะเพิ่งใช้ไฟ 2.1 เองแต่บอร์ดนี่ท่าทางจะไม่ไหว )

แล้วถ้าจะเล่นบัสสูงมันต้องอัดไฟเพิ่มเยอะมาก

ตอนนี้ผมใช้ 3.65 ไฟ 1.408 ครับ เปิดระบบประหยัดพลังงาน

เล่นเว็บมันลดให้เหลือ 1 Ghz เอง ไฟ 1.07 เอง ประหยัดไฟดี

กว่าจะหาจุดที่มันเสถียรได้นี่ก็เล่นเอาลำบากเหมือนกันครับ x245 ล็อตแรกกินไฟจริงๆ ครับ

ความเร็วเท่านี้เทสผ่านผมใช้ไฟตั้ง 1.47 แหน่ะ เล่นเอาเหนื่อย มีเงินหน่อยจะเปลี่ยนซิ้งให้มันครับ

ซิ้งเดิมเทส LinX 57 องศาเห็นแล้วเหนื่อยครับ

Comment

• 240ด้วยคนครับ
                            Last edited by van22; 23 Jan 2010, 00:54:25.

Comment

• Originally posted by van22 View Post

240ด้วยคนครับ
                              เย็นสบายประหยัดไฟ

Comment

• 250 คับป๋ม งิงิ

Last edited by Nawinza; 23 Jan 2010, 10:24:55.

Comment

Working...
                                X