Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลของตกรุ่นอย่าง X2 6000+ ...............CZ นะขอรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รุ่นใหม่บ้านผมเลยนะเนี่ย เพิ่งไปถอยมา *-* อิอิ

Comment

• Originally posted by wikorn View Post
      ไม่ครับ ของผมก็ 1.525 ครับ Z ผมมันชอบโชวไฟเพี้ยนครับ แถม CPU ผม ไฟ 1.50 ไม่บูทด้วยนะครับ สงสัยไม่ชอบ ไฟ 1.50 ครับ

ลองขยับแรมอีกนิดซิครับ สัก 667 ใหวใหมครับน่าจะได้นะ OCZ ที่ Cl5 แรมน่าจะได้บัส 1000 เลยครับที่บัส CPU 310

ถามไรท่านอย่างนึงซิครับ ช่วยลอง บัส 310 แบบเดิม แต่ใช้ตัวคูณ5-6 แล้วเช็คแบบวิทให้ผมดูนิดได้ใหมครับ คือ CPU ผมมัน แบนวิทล่วงเมื่อใช้ตัวคูณ ต่ำกว่า 8.5 ลงไปครับถึงแรมจะวิ่ง เท่าเดิมครับ ถ้าท่านว่าง ฝากลองให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
      ผมไม่ได้ลากเอาแรงนะครับ อยากลองปรับบัสดู
      ลองลากบัสกับ แรม ocz ปรับที่ 667 cl 5 เข้าไม่ได้ซะงั้น แต่คลูเซียวไม่มีปัญหา
      แต่ตอนนี้มีปัญหา ปรับ ไฟที่ CPU voltage setting พอเพิ่มไฟเข้าไป เปิดไม่ติดซะงั้น
      Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:34:45.

Comment

• Originally posted by Error_Pc View Post
        ผมไม่ได้ลากเอาแรงนะครับ อยากลองปรับบัสดู
        ลองลากบัสกับ แรม ocz ปรับที่ 667 cl 5 เข้าไม่ได้ซะงั้น แต่คลูเซียวไม่มีปัญหา
        แต่ตอนนี้มีปัญหา ปรับ ไฟที่ CPU voltage setting พอเพิ่มไฟเข้าไป เปิดไม่ติดซะงั้น
        เช็คแบนวิทครับ ตัวคูณ 8.5 ว่าได้เท่าไรครับ ผมก็อยากรู้ครับ ปกติแรมวิ่ง 800+ แบนวิทต้อง 7-8G ขึ้นไปครับ ลองเช็คดูซิครับ

Comment

• ด้วยครับ

Comment

• บอร์ดปรับไฟแรมได้ไม่เยอะเลยได้แค่นี้อ่ะครับ ปล้ำกันทั้งคืนได้มาแค่นี้เองเสถียรสุดๆแล้ว

Comment

• PI 1M นี้รันหร้อม ออโทสใช้ใหมครับ ถ้าใช่ก็แจ่มสุดๆ บัส CPu สูงมากๆครับ

Comment

• Originally posted by wikorn View Post
                เช็คแบนวิทครับ ตัวคูณ 8.5 ว่าได้เท่าไรครับ ผมก็อยากรู้ครับ ปกติแรมวิ่ง 800+ แบนวิทต้อง 7-8G ขึ้นไปครับ ลองเช็คดูซิครับ
                ใช้ตัวนี้เปล่าครับท่านวิกร ถ้าใช้ก็ตามนี้เลยครับ
                Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:34:45.

Comment

• นี้ไงครับ ตัวคูณ ทดศนิยมที่ 6000+ มีปัญหาครับ แบนวิทล่วงเหมือนกันเลยครับ ช้ามากนะครับ เวลาใช้งาน ที่แบนวิท 4G ช้ากว่า 4000+ เดิมๆอีกครับ อิอิ

Comment

• เทสมาแล้วครับ รูปแรกรันทีเดียวพร้อมกัน 3 ตัวอยากเข็นบัสให้เยอะกว่านี้ แต่แรมไม่ไหวแล้วไฟไม่พอ
                    Last edited by champ_lfc; 28 Jul 2008, 22:40:02.

Comment

• Originally posted by Error_Pc View Post
                      ใช้ตัวนี้เปล่าครับท่านวิกร ถ้าใช้ก็ตามนี้เลยครับ
                      อันนี้ที่ บัส 370*8.5 ครับ เด๋งจะลอง ที่370*8 ดู
                      เซงไปครับท่านบุญไม่มาวาสนาไม่ส่ง วิ่งบัส375*8 เข้าวินโดสว์ไม่ได้ซะงั้น ขึ้นจอฟ้าอย่างสวย
                      เลยต้องย้อนกลับมาที่335x9ซะงั้น
                      พิจารณา กันแล้วช่วยส่งเสริม ให้มากๆไว้ครับ ช่วยๆกันลองกัน ช่วยๆกันแรง เพื่อชุมชนของ amd

Comment

• ยังใช้กันอีกเหรอ 6000+ เช๊ยยย เชยยยยย เด๋วนี้เค้าต้อง 3600+ แล้วค้าบบ

ปล. มันตกรุ่นตรงไหนคับเพ่ เข้ามาดูของแรง แง่มๆๆๆๆ

Comment

• ช่วยพิจารณาที่ครับ ว่าควรเล่นตัวใหนดี
                          บัส cpu 335*9
                          จะได้ HT link 1680 แต่ได้แบนวิท(ไม่แน่ใจเรียกถูกเปล่านะครับ) 9472 (ตามรูป)

Comment

• กับ
                            บัส cpu 300*10
                            จะได้ HT link 1500 แต่ได้แบนวิท(ไม่แน่ใจเรียกถูกเปล่านะครับ) 9482 (ตามรูป)
                            2แบบนี้ตัวคูณ กับบัส คู่ใหน จะให้เราใช้ cpu กับ แรม ได้ประสิทธิภาพที่ดีที่สุด ครับ

Comment

• 335 ครับ

Comment

• ของ ยังมีครับผม

Comment

Working...
                                X