Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาอิกแล้วครับ Beta Bios ของ LANPARTY DK 790FX-M2RS

Major Reasons of Change: Added ABS O.C. feature.

DOWNLOAD <---ลองกันได้ครับ Flash ด้วยความระมัดระวังนะครับ
    Attached Files

Comment

• Originally posted by niCe_guY View Post
      มาอิกแล้วครับ Beta Bios ของ LANPARTY DK 790FX-M2RS

Major Reasons of Change: Added ABS O.C. feature.

DOWNLOAD <---ลองกันได้ครับ Flash ด้วยความระมัดระวังนะครับ
      คิดถึงจัง แวะมาหน่อยจิ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=247431
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

• ABS O.C. feature ใช้ดีจริงๆ Overclock แล้วบูทไม่ติด มันจะโหลด ค่าจาก Blankต่างๆ(1-4)ที่เราตั้งไว้ ว่าจะโหลดBlankไหน

Comment

• CPU : AMD Phenom X3 8450
          RAM : G.Skill 2 GB
          MB : DFI LANPARTY DK 790FX-M2RS
          VGA : ASUS EN8600GTS
          Harddisk : 1 ตัว
          CD-Rom :1 ตัว
          ตอนนี้ Power Supply มันเขียนไว้ 430W เป็น Supply ทีติดมากับเคส
          ผมสมควรจะเปลี่ยนมันไหม่ ถ้าเปลี่ยนยี้ห้ออะไรดี

Comment

• น่าจะเปลี่ยนครับ

Comment

• Originally posted by eXzato View Post
              ดันครับ เคยใช้ UT
              ตอนนี้ยังอยู่มั้ยคับขายผมเหอะ

Comment

• Originally posted by SURASAK View Post
                ตอนนี้ยังอยู่มั้ยคับขายผมเหอะ
                ตอนนี้มันเป็นซากที่อยู่ผมไปแล้วครับตัวนั้น เอิ้กๆๆ
                Last edited by tor_Za; 15 Oct 2008, 02:11:13.
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

• รบกวนหน่อยครับ CPUZ อ่านค่า ได้ 2.5 G

คือผม OC เจ้านอมใน bios โดยปรับตัวคูณเป็น 14 หลังจากเข้า window เสร็จดูจาก CPUZ และ AMD overdrive ปรากฏว่ามันยังคงเป็น 12.5 (2.5G) เหมือนเดิม แต่ถ้าดูใน bios ตัวคูณยังเป็น 14 อยู่ เป็นเพราะอะไรหรือครับ

Comment

• Originally posted by shirashe View Post
                    คือผม OC เจ้านอมใน bios โดยปรับตัวคูณเป็น 14 หลังจากเข้า window เสร็จดูจาก CPUZ และ AMD overdrive ปรากฏว่ามันยังคงเป็น 12.5 (2.5G) เหมือนเดิม แต่ถ้าดูใน bios ตัวคูณยังเป็น 14 อยู่ เป็นเพราะอะไรหรือครับ
                    ได้ปรับอะไรใน AMD overdrive รึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by shirashe View Post
                      ลองโหลด CPU-Z vertion ใหม่ๆมาดูก่อน เพราะผมเคยเจอปกติ cpu ของผม 2.1 แต่ CPU-Z
                      มันมองเห็นแค่ 0.999 เอง ตอนแรกก็ตกใจ แต่พอหาโหลด CPU-Z vertion ที่มันยังใหม่อยู่
                      ก็มองเห็น 2.1 ผมก็ไม่แน่ใจนะลองดูก่อนไม่เสียหาย

Comment

• ไม่เคยใช้แต่อยากลองดูครับ

Comment

1. อาจจะไม่ได้ปิด Cool & Quiet Control

2. เปิด AMD overdrive โดยไม่ได้ปรับจูน แล้วปิด ค่าจะเป็น Defult
                          Last edited by niCe_guY; 29 Jul 2008, 08:00:08.

Comment

• bios ตัว D7LD625 ไม่เหมาะ สำหรับคนที่ใช้ คีย์บอร์ด USB

เพราะ เวลามัน ให้เลือก แบงก์ จะกด ไม่ได้

แนะนำ เวอชั่นรองจากนี้นะครับ

อัพแล้ว มีปัญหาบูทไม่ได้ ให้ถอดถ่านไบออส ออก ราว 6 ชัวโมงครับ
                            แล้วลองไหม่ กด F! ข้ามไป เฟลตไบออส กลับครับ

ฟังก์ชั่นนี้ดีครับ แต่ถ้าให้ดีกว่าต้อง บูทเข้าไบออส หลักให้ได้ก่อน แล้วมีเมนูให้เลือกว่าเอาแบงก์ไหน
                            ขึ้นคล้ายๆ บูทไดร cd หรือ hdd ไรประมาณนี้จะดีกว่า

Comment

• Originally posted by FREEDOMX View Post
                              bios ตัว D7LD625 ไม่เหมาะ สำหรับคนที่ใช้ คีย์บอร์ด USB

เพราะ เวลามัน ให้เลือก แบงก์ จะกด ไม่ได้

แนะนำ เวอชั่นรองจากนี้นะครับ

อัพแล้ว มีปัญหาบูทไม่ได้ ให้ถอดถ่านไบออส ออก ราว 6 ชัวโมงครับ
                              แล้วลองไหม่ กด F! ข้ามไป เฟลตไบออส กลับครับ

ฟังก์ชั่นนี้ดีครับ แต่ถ้าให้ดีกว่าต้อง บูทเข้าไบออส หลักให้ได้ก่อน แล้วมีเมนูให้เลือกว่าเอาแบงก์ไหน
                              ขึ้นคล้ายๆ บูทไดร cd หรือ hdd ไรประมาณนี้จะดีกว่า
                              งั้นไม่อัพดีก่า ไบออสตัวนี้ มีเพิ่มเติมเท่านี้ช่ายไหมครับ

Comment

• Originally posted by Alexis View Post
                                ได้ปรับอะไรใน AMD overdrive รึเปล่าครับ
                                หลังจากที่ดูใน AMD overdrive แล้วมัน set เป็น default ก็ปรับตัวคูณครับ

Originally posted by niCe_guY View Post
                                1. อาจจะไม่ได้ปิด Cool & Quiet Control
                                A : ไม่ได้ปิดครับ
                                2. เปิด AMD overdrive โดยไม่ได้ปรับจูน แล้วปิด ค่าจะเป็น Defult
                                ไม่แน่ใจว่ากด apply หรือ ok แล้วมันปรับให้หรือเปล่า

รบกวนอีก 1 คำถามครับ คืออยากปรับ FSB ซึ่งที่ลองปรับ ตัวคูณเป็น default (12.5) ปรับ FSB ขึ้นไปอีก 1 ลอง ทำ stability แล้วไม่ผ่าน แต่ไม่ได้เพิ่ม ไฟนะครับ เพราะยังไม่มีระบบระบายความร็อน พอจะมีสูตรมั้ยครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ เด๋วจะกลับไปลองใหม่

Comment

Working...
                                X