Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันไปอย่าให้ตก

Comment

• มีใคร ลองกะ 9950 ยังอะนิ อยากเห็น.....

Comment

• ของผมลง Vistaได้ ลง SP1 ได้ แต่พอ Crack Ativited แล้วเข้าไม่ได้ Boot ไม่ได้ ขึ้นว่า
        Vista loader 2.12 แบบนี้ต้อง Flash Bios ด้วยรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by surebia View Post
          ของผมลง Vistaได้ ลง SP1 ได้ แต่พอ Crack Ativited แล้วเข้าไม่ได้ Boot ไม่ได้ ขึ้นว่า
          Vista loader 2.12 แบบนี้ต้อง Flash Bios ด้วยรึเปล่าครับ
          ก็ตามที่บอกหน้า1เลยอะครับ ไปหาอ่านข้อมูลดูครับ

Comment

• ลงvista ไม่ได้เหมือนกัน

ต้องแฟลชไบออสตัวนั้นแล้วใช้ asus oem อย่างเดียวเลยหรือท่าน

ปัญหาคือหา asus oem ไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

• ช่วยผมดันให้แรงๆแบบเสถียรๆหน่อยครับ

main DFI 790 M2RS
              cpu amd 5000+
              psu tegan 750
              vga 9800 gtx
              ram 2 gb
              hdd 320 gb

ช่วยหน่อยครับลองปรับหลายที่แล้วมันไม่ได้ซักที่สูงสุดได้ที่ 3.00 เอง

Comment

• ขุดขึ้นมาๆๆๆ

อิอิ

มีท่านไหนใช้ 4870 กับบอร์ดนี้ป่ะครับ

แฟรชไบออสเป็นตัวไหนดีครับถึงเหมาะกัน 4870

Comment

• มีปัญหาครับ ซื้อ DFI 790FX M2RS มาและอย่างอื่นครบชุด แต่ไม่มีตังกินข้าวทำอย่างไรดีครับ

Comment

• ขาย ^^

Comment

• คิดถูกแล้วครับที่ซื้อ กินอย่างอื่นแทนก็ได้ท่าน ........

Comment

• สาวกคนนึงล่ะว้า หุหุ
                        ดันๆ

ใช้คู่กับ Phenom 9550 กะ His4850turbo จ้า

วู้ววววววววว

Comment

• มีปัญหาจริงๆแล้วครับ
                          ผมอัพเดทไบออสล่าสุดผ่าน Win Flash
                          แล้วลืมกด Update All ฮะ
                          บูทมามันขึ้น Load Bank 1 แล้วรีสตาร์ท แล้วกด Load Bank2
                          แล้วก๋นิ่งไปเลยครับ

เซทจัมเปอร์ Clear CMOS แล้วก็ลองถอดถ่านด้วย
                          มันก็ไม่หายครับ ต้องแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

Comment

• มีใครเปลี่ยนฮิสซิ้ง Chipset ตัว 790FX บ้างเพราะผมเห็นว่ามันร้อนมากและฮิสซิ้งเดิมมันเล็กด้วย
                            มีใครเปลี่ยนแล้วบ้างโชว์หน่อย แล้วเปลี่ยนเป็น ฮิสซิ้ง รุ่นไหน
                            พอดีผมก็จะเปลี่ยนแต่ไม่มีค่อยมีความรู้ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้

Comment

• Originally posted by ball_ball View Post
                              มีใครเปลี่ยนฮิสซิ้ง Chipset ตัว 790FX บ้างเพราะผมเห็นว่ามันร้อนมากและฮิสซิ้งเดิมมันเล็กด้วย
                              มีใครเปลี่ยนแล้วบ้างโชว์หน่อย แล้วเปลี่ยนเป็น ฮิสซิ้ง รุ่นไหน
                              พอดีผมก็จะเปลี่ยนแต่ไม่มีค่อยมีความรู้ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้
                              น่านสิ อยากรู้ๆ จะได้มาใช้บ้าง อิอิ

Comment

• งานเข้าแล้วท่าน Yossi

Comment

Working...
                                X