Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cityblue View Post
    9550+DFI 790 ได้แค่ 235*11 ไฟ cpu +0.50 ไฟ ram(adata 1g*2 800) 2.00 v มากกว่านี้ไม่เสถียรแล้วครับ เคยทดแรม เหลือ 667 ได้ 250*11 แต่ไม่เสถียร ท่านใดมีคำแนะนำได้เลยนะครับ
    ปรับตัวคูณ HT Link / NB ลงมารึยังคับ มันตันราวๆ 2100-2200 คับ

Comment

• Originally posted by Alexis View Post
      ยาวไป 5 5 5 5+ ลงไม่ได้สินะ Real 64 Bit นะเว้ย ไม่ใช่ Emulater
      ลงไม่ได้ทั้ง 32 ของตู ทั้ง 64 อ่ะ งง ลง XP ซะได้ซะงั้น

Comment

• สาวกมาช่วยดัน

Comment

• มีปัญหาครับ lanparty ut 790fx m2r ยังมีขายรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by dvung View Post
            มีปัญหาครับ lanparty ut 790fx m2r ยังมีขายรึเปล่าครับ
            คิดว่าน่าจะมีที่พันทิพนะครับ

Comment

• ลดลงมาแล้วท่าน VooDoooXT ยังเหมือนเดิมครับ ตอนนี้ 235*11 ไม่ได้ทดแรมครับเสถียรที่ตรงนี้ครับ

Comment

• Originally posted by Alexis View Post
                คิดว่าน่าจะมีที่พันทิพนะครับ
                เมื่อวันอังคารโทรไปเช็คกับ TK มาครับ
                ตัว UT ไม่มีของครับ เลยสอย DK มาซะ
                ปล.เพิ่งซื้อมาเลยลง Vista 32
                ลงได้เลยน่ะครับไม่ต้อง flash bios ด้วย
                (อาจจะเป็นเพราะว่าตัวใหม่ ๆ เขาแก้ปัญหาลง Vista ไม่ได้แล้วมั้ง)
                Last edited by baby10416; 5 Sep 2008, 21:04:04.

Comment

• มีงี้ด้วยหุๆ
                  ของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าเสมอ

ยินดีต้อนรับเข้าสู้สาวกด้านมืดหุๆ

Comment

• Originally posted by momotaro2u View Post
                    มีงี้ด้วยหุๆ
                    ของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าเสมอ

ยินดีต้อนรับเข้าสู้สาวกด้านมืดหุๆ
                    ก็ได้กระทู้นี้แหล่ะครับที่ทำให้ผมตัดสินใจซื้อ DFI
                    ถ้าใจอ่อนอย่าอ่านกระทู้นี้เลยเดี๋ยวเสียตังค์
                    ให้ได้ Phenom X4 ก่อนครับ
                    จะได้เข้าเส้นมากกว่านี้

Comment

• Originally posted by baby10416 View Post
                      เมื่อวันอังคารโทรไปเช็คกับ TK มาครับ
                      ตัว UT ไม่มีของครับ เลยสอย DK มาซะ
                      ปล.เพิ่งซื้อมาเลยลง Vista 32
                      ลงได้เลยน่ะครับไม่ต้อง flash bios ด้วย
                      (อาจจะเป็นเพราะว่าตัวใหม่ ๆ เขาแก้ปัญหาลง Vista ไม่ได้แล้วมั้ง)
                      อย่าว่า Vista 32 เลย ผมเคยลง Vista 64 ก็ใช้ได้ปกติแต่ต้องลบไปเพราะฮาร์ดผมน้อย
                      ผมก็ไม่ flash bios ซื้อมาวันที่ 24 มิถุนายน 2551

Comment

• ผมลงวิสต้าแล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ แผ่นที่ผมใช้มันมีแคลกไบออสมาเลยอ่ะ รู้สึกว่าจะมีปัญหาที่แคลก ต้องลงอย่างไรหรือต้องเปลี่ยนแผ่นแนะทำทีครับ อยากเห็นแรม 4 G ครับ

Comment

• Originally posted by sonicnan View Post
                          ผมลงวิสต้าแล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ แผ่นที่ผมใช้มันมีแคลกไบออสมาเลยอ่ะ รู้สึกว่าจะมีปัญหาที่แคลก ต้องลงอย่างไรหรือต้องเปลี่ยนแผ่นแนะทำทีครับ อยากเห็นแรม 4 G ครับ
                          เอ่อ ถ้าให้ผมร่ายนี้ยาวมากๆครับ เอาเป็นว่า Vista นี้มัน เช็ค Biosเลยครับ ว่าเป้นของยี้ห้ออะไรถ้าไม่ตรงกับOEMที่ แผ่นได้ลงเอาไว้ก็ต้องใช้ ซีเรียลเอาน่ะครัยถึงจะสามารถอัพเดตได้ แต่ตอนนี้ มันพัฒนา ตัวCrackไปถึงไหนแล้วผมก็ไม่แน่ใจ

แล้ว ท่านสมาชิกครับ กราบเรียนให้ทราบว่าท่านที่ให้ AMDทั้งหลายลองลงVista 64bitดูครับ ลื่นกว่า32Bit เยอะครับ อันนั้นผมเอาหัวเป็นประกันครับ ไม่ลื่น มาตบ Alexis ได้เลย เพราะผมลองมาหลายรุ่นหลายแผ่น ละ ยังไงๆ ผมก็รัก 64bit ขนาดเพื่อนๆ ผม ยังติดใจเลยครับ แต่บอกไว้ก่อน OC ยากกว่า XP นิดหน่อยนะครับ ตามความคิดและประสบการณ์ของผมนะครับ ส่วนท่านไหนว่าอย่างไรเชิญแบ่งปันครับไม่ว่ากัน

Comment

• ท่านหา OEM vista 64 ให้ทีซิครับท่าน ผมหาเจอแต่32เองหุๆ

Comment

• ขอบคุณครับ สนใจ 64 bit อยู่เหมือนกันแต่ติดที่ต้องเอามาทำงานด้วยอ่ะครับ

Comment

• แต่ตอนนี้ผมลง xp 64 bit อยู่จะลง vista นั้นแหละแต่ติดทีฮาร์ดดิสเพราะ vista มันกินเนื้อที่เยอะเคยลงหมดไปเป็น 10G

Comment

Working...
                                X