Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by linkinfc View Post
    ตอนนี้ได้ละคับ เปลี่ยน psu+วินโดร์ใหม่ ใจอยากจะเปลี่ยน psu ใหม่นานละคับ ติดตรงที่ขี้เกลียดรื้อ^^ ขอบคุณมากคับ
    ยินดีที่เจอปัญหาไว RYZENรอดตัวไป

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
      ยินดีที่เจอปัญหาไว RYZENรอดตัวไป
      แต่ Kraken X62 มันเย็นดีจริงๆเลยนะลุง (ขอเรียกลุงนะคับ เห็นใครๆก็เรียกแบบนี^^)ลืมเรือใบไปเลย....

Comment

• Originally posted by linkinfc View Post
        แต่ Kraken X62 มันเย็นดีจริงๆเลยนะลุง (ขอเรียกลุงนะคับ เห็นใครๆก็เรียกแบบนี^^)ลืมเรือใบไปเลย....
        X62 มันหม้อ2ตอน 280mm. ถ้าต้องไปเทียบกับเรือใบ ต้องรุ่นH115i ถึงจะคู่ฟัดกัน

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
          X62 มันหม้อ2ตอน 280mm. ถ้าต้องไปเทียบกับเรือใบ ต้องรุ่นH115i ถึงจะคู่ฟัดกัน
          เรื่อง Performance อันนี้ไม่แน่ใจแต่เห็นผ่านๆว่าCorsairเย็นกว่า1-2องศา แต่ถ้าเรื่องสวยกว่าเอา10คะแนนเทให้ NZXT เลยครับ

Comment

NZXT ฮาร์ดแวร์ดี แต่ซอฟท์แวร์นี่ยังตามหลัง Corsair หลายขุม CAM นี่เด่วค้าง เด่วล็อคอินไม่ได้

Comment

• ใครสนใจไปตามในเฟสบังซอลได้นะ ว่าจะสั่งมาซักตัวเหมือนกัน

Comment

• Comment

• Originally posted by saiymhok View Post
                  ใครสนใจไปตามในเฟสบังซอลได้นะ ว่าจะสั่งมาซักตัวเหมือนกัน

บังซอลรายละเอียดเพิ่มแล้ว ราคาและเงื่อนไข ชัดเจน ใครสนใจเข้าใจเงื่อนไขตามที่บังซอลระบุให้เข้าใจ

ราคาถูกกว่าสั่งเองอยู่นะจะบอกให้ เงื่อนไขอ่านกันให้เข้าใจก่อนสั่งนะ บังซอลลงไว้ชัดเจนมาก สงสัยยังไงถามบังซอลในเฟซก่อนสั่งดู

Comment

• บอร์ด X570 mini itx เข้าไทยรุ่นเดียวเร้อ

Comment

บังซอลรายละเอียดเพิ่มแล้ว ราคาและเงื่อนไข ชัดเจน ใครสนใจเข้าใจเงื่อนไขตามที่บังซอลระบุให้เข้าใจ

ราคาถูกกว่าสั่งเองอยู่นะจะบอกให้ เงื่อนไขอ่านกันให้เข้าใจก่อนสั่งนะ บังซอลลงไว้ชัดเจนมาก สงสัยยังไงถามบังซอลในเฟซก่อนสั่งดู
                      ผมแจ้งบังว่าสั่งตัว 6390 คู่นึงละลุง เพราะไม่เอามาปรับไฟ RGB อะไรมากมายอยู่ละ เน้นใช้งานคุ้มค่าพอ

Comment

• Originally posted by saiymhok View Post
                        ผมแจ้งบังว่าสั่งตัว 6390 คู่นึงละลุง เพราะไม่เอามาปรับไฟ RGB อะไรมากมายอยู่ละ เน้นใช้งานคุ้มค่าพอ
                        รอชมความแรงครับ

-----------------------

ปล. ลุงหมูสั่งตัวไหนไปเหรอครับ

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post

ปล. ลุงหมูสั่งตัวไหนไปเหรอครับ

ไม่ได้สั่งเลย

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post

ลุงโอสายประหยัดเอาตัวนี้ไปครับ

https://shopee.co.th/product/163093672/2535045078

Screenshot (67).jpg

Comment

• Originally posted by artistmbk View Post
                              ลุงโอสายประหยัดเอาตัวนี้ไปครับ

https://shopee.co.th/product/163093672/2535045078
                              ไม่มีไฟ RGB ขอผ่านครับ แต่จริงๆ แล้ว ซื้อ Hyper-X Predator RGB (3200) ไปแล้ว และไม่ได้มีแผนจะไปเล่น Ryzen 3000 (ตังค์ไม่มี)

ปล. ลองเล่นคร่าวๆ Predator RGB (3200) ก็ไป 3600 ได้น่ะ (18-19-19-42 ไฟ 1.4 กับ R7 1700) แต่ลองเล่นแค่แถวเดียว อีกแถวส่งเคลมอยู่ ตอนนี้ก็ XMP ไฟเดิมๆ เลือกบัสไปที่ 3466 ไปก่อน

Comment

• Originally posted by artistmbk View Post

[ATTACH=CONFIG]4426545[/ATTACH]
                                ตัว Kingston HyperX Predator RGB 3600 /8GB 2700 กว่าเอง ไม่รู้เม็ดแรมต่างกันยังไง

Comment

Working...
                                X