Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mafiaking View Post
    3600ผมเล่นไปแป๊ปเดียวยังตอบไม่ได้ แต่รู้สึกว่าตัว4133กดง่ายกว่าครับ
    ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by artistmbk View Post
      ของผมบัส 3600 นะ อันนี้ใช้กับ R5 1600 ยังไม่ได้ลองดันไปมากกว่านี้ จริงๆซื้อมาเผื่อไว้ใช้กับ CPU ใหม่ที่ยังไม่รู้ว่าจะเป็นเจนไหน เลยไม่รู้ว่าจะกด 3733-3800 cl 16 ได้รึป่าว รอดูท่า่น cutter รีดอยู่ครับ

มันขึ้นกับ CPU ด้วยอ่ะครับ ถ้าถามผมสายประหยัดคุ้ม ราคาไม่ถึงสามพัน ได้แรม 16 กิ๊ก บัส 3600 ฟินนนนนแล้ว

[ATTACH=CONFIG]4427485[/ATTACH]
      ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
        แรงมากๆ
        ท่านมาเฟีย กดตอง16 ไม่เสถียรหรือครับ(อยากรู้ เพราะยังไม่มีแรมลอง)
        ที่ไฟ1.4 ตอง16 RAM TEST เด้งครับ

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
          ที่ไฟ1.4 ตอง16 RAM TEST เด้งครับ
          รับทราบครับ

Comment

• Originally posted by artistmbk View Post
            ขอบคุณครับ

ถามเป็นความรู้ แล้วแบบไหนดีกว่ากันครับ
            เมื่อก่อน PCB แรกๆที่ออกมาจะเป็น A0 ซึ่งเน้นกด CL มากกว่าลากไกล
            หลังๆมาเป็น PCB A2 เกือบหมดล่ะครับ ได้ทั้งกด CL และลากไกล
            ตัวอย่าง G.Skill TridentZ 3600CL15 ของผมกับของบังครับ (3600 15-15-15 1.35V ชิพเดียวกับ NEO 3600 14-15-15 1.4V)
            ของบังเป็นช่วงแรกๆจะได้ A0 มา ของผมตอนนี้เป็น A2 วิธีสังเกตแบบไม่ต้องแกะซิงค์ ก็ง่ายๆตามนี้ครับ

วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
              เมื่อก่อน PCB แรกๆที่ออกมาจะเป็น A0 ซึ่งเน้นกด CL มากกว่าลากไกล
              หลังๆมาเป็น PCB A2 เกือบหมดล่ะครับ ได้ทั้งกด CL และลากไกล
              ตัวอย่าง G.Skill TridentZ 3600CL15 ของผมกับของบังครับ (3600 15-15-15 1.35V ชิพเดียวกับ NEO 3600 14-15-15 1.4V)
              ของบังเป็นช่วงแรกๆจะได้ A0 มา ของผมตอนนี้เป็น A2 วิธีสังเกตแบบไม่ต้องแกะซิงค์ ก็ง่ายๆตามนี้ครับ

เทพแรมมาแนะนำแล้ว

จองตัวด้านบนที่บอกว่างๆโล้นๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post

ขอบคุณท่าน6มากๆครับ
                แบบนี้ตามที่ท่านมาเฟียบอกมา Z1 3600 ชิดซ้ายชิดขวาก็เป็นประเภท A2 หน่อบี่ใช้ทั้งดีสองอย่างสินะ
                Last edited by artistmbk; 13 Aug 2019, 15:40:45.

Comment

• 3700x เดิมๆ อุณหภูมิ idle 40-50c รัน cinebench r20 พุ่งไป 90c
                  ปกติมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by holeinone View Post
                    3700x เดิมๆ อุณหภูมิ idle 40-50c รัน cinebench r20 พุ่งไป 90c
                    ปกติมั้ยครับ
                    ปกติCB20 โหดอยู่แล้ว (พัดลมที่ซิ้งค์ได้ตั้งสวิทซ์ตรง H แล้วใช่มั้ย)
                    และความร้อนต้องเอาสภาพแวดล้อมที่ต้องเอามามองร่วม คืออุณหภูมิห้อง การระบายลมในเคส

Comment

• Originally posted by chivas01 View Post
                      ไบออสของAsus X570-E, X570-F V.1005

https://rog.asus.com/forum/showthrea...376#post780376

ลองเทสแล้วไฟ CPU ลดลง คะแนนCinebench R20 เพิ่มขึ้น แรมดีขึ้นนิดหน่อยแต่เวอชั่นไบบออสยังโชว์แค่ 1.0.0.3
                      ไปไล่อ่านหลายที่มีส่วนมากจะความเห็นเชิงบวก แต่ของผมเจอปัญหาซ่ะงั้น
                      ปรกติ 4.3GHz ไฟ 1.2250 ก็วิ่งได้สบายไม่มีปัญหา แต่พออัพลองกด CB20 เด้งตลอดเพิ่มไฟเป็น 1.2500 ก็ยังเด้งบ้างไม่เด้งบ้าง ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
                      ส่วนแรมเหมือนจะคะแนนดีขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย

Comment

• Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                          ปกติCB20 โหดอยู่แล้ว (พัดลมที่ซิ้งค์ได้ตั้งสวิทซ์ตรง H แล้วใช่มั้ย)
                          และความร้อนต้องเอาสภาพแวดล้อมที่ต้องเอามามองร่วม คืออุณหภูมิห้อง การระบายลมในเคส
                          ขอบคุณครับ

Comment

• อ้าวท่านหกก็มาทู้นี้

นับถือ ป้า ลิซ่า และ ทีมงาน จริงๆ 3 ปีผ่านไป

https://www.reddit.com/r/Amd/comment...ryzen_9_3900x/

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post

เกินหน้าเกินตา X570 Taichi ไปไกล

Comment

• ไบออสล่าสุด X570 TUF GAMING จ๊วดดดดดมากกกกกกกก เอาไงดีหล่ะทีนี้

Comment

Working...
                                X