Announcement

Collapse
No announcement yet.

RYZEN 5 3600 แรงจริง ประหยัดไฟจริง คุ้มจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOS ABBA มาแล้วครับสำหรับ ASUS B450 ทั้งหลาย ของผม B450m-k
    ตอนนี้ boost ไปถึง 4.2 เรียบร้อยแล้ว เมื่อก่อนอยู่ 4.0 - 4.1

Comment

• msi b450 tomahawk bios abba พึ่งมาวันนี้เหมือนกัน
      จาก 4.0-4.1 เหมือนกัน ตอนนี้4.2ง่ายๆเลย เปิด PBO ไป 4.3 เลย

Comment

• Originally posted by W h | t e View Post
        BIOS ABBA มาแล้วครับสำหรับ ASUS B450 ทั้งหลาย ของผม B450m-k
        ตอนนี้ boost ไปถึง 4.2 เรียบร้อยแล้ว เมื่อก่อนอยู่ 4.0 - 4.1

- - - Updated - - -

Originally posted by ms45303 View Post
        msi b450 tomahawk bios abba พึ่งมาวันนี้เหมือนกัน
        จาก 4.0-4.1 เหมือนกัน ตอนนี้4.2ง่ายๆเลย เปิด PBO ไป 4.3 เลย

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post

- - - Updated - - -

game boot ควรเปิดไหมครับ

Comment

• Originally posted by crazyass View Post
            game boot ควรเปิดไหมครับ
            ขอยืมประโยคฮิต "มีของอยู่แล้ว ลองเองเลยครับ" จะรู้เองว่าควรเปิดไหม

Comment

• RYZEN 5 3600 / RAM Bus3200 / Mianboard ในงบ 15000

RAM / Mianboard จัดตัวไหนดีครับที่มีปัญหาน้อยที่สุด (ไม่OC)

Comment

• จะบอกว่าอย่าไปเอาบอร์ดรุ่นที่จัดไปในเซทนี้
                ไปเอาMSI B450 TOMAHAWK MAX ยังดีซะกว่า

RYZEN 5 3600
                MSI B450 TOMAWK MAX
                G.Skill NEO 3200MHz. 16GB. 8x2

ลงตัวกว่าเยอะ สงสัยอยากระบายของ น่าเห็นใจลูกค้าเดินไปให้ฟันจริงๆ
                Last edited by MooNoiOCZ; 30 Sep 2019, 15:41:18.

Comment

• สองตัวนี้ อันไหนน่าไช้กว่ากันครับ ไช้กับr5 3600x ในเรท ราคาประมาณนี้หรือมีตัวไหนหน้าสนใจอีกครับ

Comment

• Originally posted by jdcom13 View Post
                    สองตัวนี้ อันไหนน่าไช้กว่ากันครับ ไช้กับr5 3600x ในเรท ราคาประมาณนี้หรือมีตัวไหนหน้าสนใจอีกครับ

[ATTACH=CONFIG]4446628[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4446629[/ATTACH]
                    2 ตัวนี้ เลือก หอกหัก MAX แบบ ไม่ต้องคิด

Comment

• Originally posted by jdcom13 View Post
                      สองตัวนี้ อันไหนน่าไช้กว่ากันครับ ไช้กับr5 3600x ในเรท ราคาประมาณนี้หรือมีตัวไหนหน้าสนใจอีกครับ

[ATTACH=CONFIG]4446629[/ATTACH]
                      B450 ของ msi ภาคจ่ายไฟดูดีสุดในบรรดายี่ห้ออื่นทั้งหมดแล้วครับ ถ้าอ้างอิงจากเว็บนี้นะครับ

Comment

• ฺB450 TOMAHAWK MAX

เป็นMobo B450 ที่ออกมาล่าสุด ออกมาหลังRYZEN 3000 วางจำหน่าย ไบออสถูกออกแบบมาเพื่อใช้กับRYZEN 3000 ในการเล่นแรมได้ดีขึ้นด้วย จึงไม่มีเหตุผลอื่นที่B450 รุ่นอื่นๆจะมาเทียบได้ในราคาที่พอๆกับมัน น่าจะมองกันออกไม่ยากนะ ไม่เห็นต้องคิดอะไรเยอะแยะ

Comment

• ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ที่มาช่วยฃี้ทาง สว่าง ตอนนี้ก็ต้องมาเลือกต่อ ว่าจะสั่งเจ้าไหนดี

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                            ฺB450 TOMAHAWK MAX

เป็นMobo B450 ที่ออกมาล่าสุด ออกมาหลังRYZEN 3000 วางจำหน่าย ไบออสถูกออกแบบมาเพื่อใช้กับRYZEN 3000 ในการเล่นแรมได้ดีขึ้นด้วย จึงไม่มีเหตุผลอื่นที่B450 รุ่นอื่นๆจะมาเทียบได้ในราคาที่พอๆกับมัน น่าจะมองกันออกไม่ยากนะ ไม่เห็นต้องคิดอะไรเยอะแยะ
                            ใส่3000ได้เลยใช่ไหมครับ ไม่เจอจอดำแล้ว

Comment

• แค่ยอดขายR5 3600 ก็เยอะกว่าอีกค่าย ยอดขายรวมกันแล้ว เกิดขึ้นได้ไง

leaving Intel in the dust!!!

ที่มา : https://www.techradar.com/news/amd-r...el-in-the-dust

Comment

• Originally posted by dennarok69 View Post
                                ใส่3000ได้เลยใช่ไหมครับ ไม่เจอจอดำแล้ว
                                เจอจอดำแน่นอน ถ้าไม่เสียบการ์ดจอ

Comment

Working...
                                X