Announcement

Collapse
No announcement yet.

RYZEN 5 3600 แรงจริง ประหยัดไฟจริง คุ้มจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by crazyass View Post
    MB 3ตัวนี้ แนะนำตัวไหนกันครับ ใช้กับแรม KINGSTON HyperX PREDATOR RGB Bus/3200
    1.ASROCK B450 STEEL B450 LEGEND
    2.MSI B450 TOMAHAWK
    3.ASUS ROG STRIX B450-F GAMING
    ขอบคุณมากครับ
    ผมว่ารอ MSI ตระกูล max มาดีกว่าครับ เขาทำมาเพื่อ gen 3 โดยเฉพาะเลย ภาคจ่ายไฟ ไบออสต่างๆพร้อม

Comment

• R5 3600 ไม่ต้องง้อไบออสใหม่ เพราะวิ่งได้เกินboost แค่เพียงเปลี่ยนซิ้งค์ให้ดีขึ้นกว่าเดิม(ซิ้งค์แค่5-600 ก็พอแล้ว) ปรับPBO + Auto OC 200MHz. ก็วิ่ง 4.35GHz. สบายๆ

Comment

• Originally posted by W h | t e View Post
        ผมว่ารอ MSI ตระกูล max มาดีกว่าครับ เขาทำมาเพื่อ gen 3 โดยเฉพาะเลย ภาคจ่ายไฟ ไบออสต่างๆพร้อม
        ขอบคุณมากครับ มาส่งข่าว ว่าMSI B450 TOMAHAWK MAX ของมาแล้วนะครับ Advice ผมสั่งไปละรอของมาส่งอยู่

Comment

• TOMAHAWK MAX รอดูรีวิว แต่ออกมาเพื่อRYZEN 3000

Comment

• น่าลองจริงๆ ต่างจากรุ่นเก่า 200 บาท

Comment

• ได้แรมคืนกลับมาจากการเคลมแล้ว 3600 ตอง16 จับกด14 ก่อน คะแนนหัวเดี่ยวทะลุ1300 คะแนนรวมเกือบ8K

Comment

• PBO + Auto OC 200MHz. DDR4 3733 CL14 มัลติทะลุ8K ได้

C6 H เอาอีกแล้วเสียบแรมslot 2&4 กดCL ไม่ลงไม่ยอมบู้ท ย้ายมาเสียบ 1&3 กดได้เฉยๆ

Comment

• ค่อยสมราคาB-die หน่อย รอเคลมกลับมาตั้งนาน มีเวลาจะค่อยไล่ดูจะเห็น 64ns. กับเค้าได้มั้ย

PBO + Auto OC 200MHz. เปิดแอร์ห้องเย็น 27c แล้ว boost 4.35GHz. ก่อนหน้าบูสต์แค่4.325GHz.(ต้องเปิดแอร์ถึงยอมขึ้นให้อีก)

พอไฝว้กับi7-8700 ได้มั้ยครับ
                  Last edited by MooNoiOCZ; 16 Sep 2019, 14:59:48.

Comment

• มาละครับร้อนๆ รอชิ้นอื่นๆต่อ

Comment

• ^
                      ^
                      รอชมเลย ลองไบออสเดิมๆติดมาก่อนนะครับ แล้วค่อยอัพเปรียบเทียบ เห็นรีวิวเวปนอกใช้ไบออสล่าสุดแล้วมีปัญหาต้องถอยมาใช้ตัวก่อนหน้ากัน

Comment

• รอชม max สมชื่อรึเปล่า อิอิ

Comment

• https://www.techspot.com/bestof/cpu/

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ 1600x กับ asus prime x370 pro กำลังสองจิตสองใจว่าจะไป 3600 หรือ 3600x ดี

Comment

• Originally posted by toom93 View Post
                              ตอนนี้ผมใช้ 1600x กับ asus prime x370 pro กำลังสองจิตสองใจว่าจะไป 3600 หรือ 3600x ดี
                              ตอนนี้R5 1600 หลักๆใช้งานอะไรบ้าง

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                                ตอนนี้R5 1600 หลักๆใช้งานอะไรบ้าง
                                เล่นเกม เล่นเน็ต ทำงานออฟฟิตเบาๆ ครับ

Comment

Working...
                                X