Announcement

Collapse
No announcement yet.

FEAR หลอนจริงๆ เหรอ (ภาคแรกสุดนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นเดโมภาคแรกก็ไม่กล้าเล่นต่อแล้วละครับหลอนน

Comment

ภาคไหนหลอนสุดครับ เดี๋ยวจะหามาเล่น อิอิ

แต่รอต่อจาก Penumbra Black Plague ก่อนละกัน

Comment

มันออกแนวโหยหวนอ่ะนะครับ แล้วก็แสงไฟกระพริบๆที่มีอะไรโผล่มาบ้างไม่โผล่มาบ้าง... ยิ่งพวกเสียงก๊องแก็งตามทางเดินยิ่งทำให้ระแวงเข้าไปใหญ่
        ไอที่หลอนที่สุดก็พวกที่โผล่มาแล้วยิงไม่ตายนั่นหล่ะ แต่ถ้าเล่นรอบ2จะจับทางได้ และเริ่มไม่หลอนแล้ว

ปล. สรุปนี่กระทู้เก่ามีคนขุดมาใช่ไหมเนี่ย

Comment

ผมเล่น 10 นาที ลบครับ - -*

Comment

ถ้า dead space เดินเร็วกว่านี้ จะไม่หลอนเท่านี้ เพราะเดินช้านี่แหละ(ผีเร็วกว่า)เลยลุ้นดี

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
              ถ้า dead space เดินเร็วกว่านี้ จะไม่หลอนเท่านี้ เพราะเดินช้านี่แหละ(ผีเร็วกว่า)เลยลุ้นดี

อ้วกอ่ะ dead space ไม่ไหว

Comment

ใครมีก็เอาไปปล่อยในcosmoมั้งดิภาคแรกอะอยากเล่น
                ทำแผ่นหายไปไหนไม่รู้
                ผมเล่นถึงด่าน2หรือ3นิแหละไอ้ที่เลือดมันเต็มห้องอะ
                แล้วผมก็ลบทิ้งเพราะคุณเธอโผล่จากชั้น2แล้วมองลงมาข้างล่าง
                TT^TT เล่นแล้วจิตตกหะเกมนี้ แต่อยากจะเล่นให้เคลียซักรอบ

Comment

ภาคแรก ทําเอาผมหลอนไปหลายวันเลยอ่า

Comment

กระทู้ 2 ปี ขุดขึ้นมาได้ สรุปภาคแรก F.E.A.R น่ากลัว หลอน ที่สุดแล้ว

Comment

• เฉยๆมาก สู้doom3กะdead spaceไม่ได้เลย

Comment

• Dead space

ผมว่า Dead space น่ากลัวกว่าน่ะ

Comment

• Originally posted by auu1212 View Post
                          FEAR เป็นเกมเดียวที่ผมเจอศัตรู(พวกทหาร) แล้วผมอุ่นใจมากที่สุด ดีใจจนแทบอยากกระโดดกอดคอเลย - -"

ส่วนเนื้อเรื่อง มันมีอะไรที่ ต้องเล่นเองน่ะครับ ถ้าเล่าไปคงจะเป็นการสปอย์อะนะ

เหมือนกันคับผมเจอทหารทีถอนหายใจยาวเลยยย เฮ้อ -*-
                          แต่เจอผีเด็กนี่สิ fear2 อะ ผมเผลอหันเมาลงพื้นตรงกับจังหวะที่ผีเด็กจะโผล่มาอะคับ
                          แล้วผีมันเสือกมองหน้าผมอะ โอย ให้ตายเหอะ ผมร้องลั่นบ้านเลย แล้วก้เข้านอนทันที ++
                          ผมว่าใครขวัญอ่อนอย่าเล่นเลยคับ มันติดตาเรา

Comment

• Originally posted by Andriod View Post
                            เล่นเกมมายังไม่เคยเจอนิยามคำว่า"กลัว"ซักเกมเลย ขวัญแข็งพอตัว
                            แต่ถ้าเกมที่หลังจากเล่นจบแล้วรู้สึก"จิตตก"ก็พอจะมีหลายเกม(เช่นFatal frame series)
                            ซึ่งFEARภาคแรกก็เป็นอีกหนึ่งเกมที่กระชากอารมณ์หดหู่ของผมได้มากที่สุด
                            ส่วนภาค2 สำหรับผมมันก็แค่เกมFPS Actionมันส์ๆ ดีๆนี่เอง

Ps.เกมพวกนี้ถ้าคิดซะว่ามันเป็นแค่เกม มันก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย
                            คิดไม่ลงนะสิคับปันหาอะ

Comment

• - -* จะซักแค่ไหนเชียว เดี๋ยวขอลงเล่นดูก่อนนะ เดี๋ยวจะมา comment อีกที

Comment

• หลอนครับ แล้วก็สนุกมากด้วย เป็นอีกเกมส์ที่อยากได้แผ่นจริงมากๆ = =

Sample ซักนิดสำหรับคนอยากดู

Comment

Working...
                                X