Announcement

Collapse
No announcement yet.

FEAR หลอนจริงๆ เหรอ (ภาคแรกสุดนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-*- โหด

Comment

บรึ้ย!!! ผมก็เคยซื้อของปั้มมา ตั้งแต่ออกใหม่ๆ แต่ไม่กล้าลง กลัวตั้งแต่เห็นหน้าปกล่ะ แต่ตอนนี้อยากเล่นแล้วล่ะสิ

อยากจะเก็บของจิงด้วย ตอนนี้ขายแพ็กคู่ เงินเหลือๆเด๋วไปหวดเกมเก่าๆ ดีๆ เกมนี้มาหลอนดีกว่า บรื๊อออ.....

Comment

ใช้หูฟังsamsungคับ 55 เสียง3D DNSe2 ได้ยินรอบทิศ

Comment

น้องชายมันนั่งเล่น silene hill ฟังเสียงอยู่ไกลๆนึกว่ามันเล่น dota เค้าเตอร์ประมาณนั้น
          ได้ยินแต่เสียงมันด่าเอาๆ คำด่ามันประมาณ
          "อ้าวสั... ออกมาทำไมล่ะ***.. หัวแบะไปซะ โค...แมร...เอ้ยอ่อนว่ะ กระสุนหมุดคิดว่ากุกลัวเหรอ สรัด
          จะ ตุ๋ยกุเหรอ***เอานี่ไปแด... สมเมิ... คว... แสร.... แล้วก็ ตู๊ดดดดดดดดดดดด ..............."

กุเดินไปดูเล่นไซเลนฮิว มันใส่อารมณ์ชิปเป๋ง เกมส์เขาหมดสยองไปเลย

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            หนีมาพัก สงบสติ อารมณ์ที่นี่ก่อนครับ

เฮ่อ เกมส์บ้าอะไรก็ไม่รู้ หลอนชะมัด

เกลียดจริงๆ ไอ่ผีเด็กผู้หญิงนั่นน่ะ

ตอนกำลังจะปีนลงบันได แล้วมันโผล่มา น่ะ น่ากลัวสุดๆ เลย ครับ

น่ากลัว จริงๆ เกมส์นี้ ทำเอาหลอน นอนไม่ได้ถึงตอนนี้เลย ครับ
            55555555

เมื่ออาทิตย์ก่อนผมก็จะสปอยให้ฟังแหละว่าตอนนี้มันหลอนสุดๆ แต่เปลี่ยนใจ ให้เจอเองเลยดีกว่า เจอสปอยก่อนแล้วจะเสียอารมณ์

ช๊อตนี้ผมตกใจมากๆสะดุ้งสุดตัวเมาส์กระเด็นตกโต๊ะเลยครับ พอเก็บเมาส์เส็ด คิดว่าจะจบแล้ว เพราะด่านนึงมันก็หลอนทีเดียว ที่ไหนได้ เจอไอ้เวนนั่นโผล่มาอีกรอบ แม่งเก็บเมาส์รอบสอง แสดด

กับอีกช๊อตนึงที่เดินอยู่ในท่อมืดๆแล้วเด็กผีมันคลานพุ่งเข้าหา ช๊อตนั้นก็ตกใจเหมือนกัน สถานะการณ์มันบีบอารมณ์ได้ดี ส่วนนอกนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วอ่ะ เด็กผีวิ่งผ่านแล้วส่งยิ้มหวานมาให้ ให้ขนลุกพอเป็นกระษัย เหอๆ
            Last edited by ARES; 31 Dec 2007, 21:52:30.

Comment

Originally posted by Gep View Post
              น้องชายมันนั่งเล่น silene hill ฟังเสียงอยู่ไกลๆนึกว่ามันเล่น dota เค้าเตอร์ประมาณนั้น
              ได้ยินแต่เสียงมันด่าเอาๆ คำด่ามันประมาณ
              "อ้าวสั... ออกมาทำไมล่ะ***.. หัวแบะไปซะ โค...แมร...เอ้ยอ่อนว่ะ กระสุนหมุดคิดว่ากุกลัวเหรอ สรัด
              จะ ตุ๋ยกุเหรอ***เอานี่ไปแด... สมเมิ... คว... แสร.... แล้วก็ ตู๊ดดดดดดดดดดดด ..............."

กุเดินไปดูเล่นไซเลนฮิว มันใส่อารมณ์ชิปเป๋ง เกมส์เขาหมดสยองไปเลย
              เดานะ น้อยท่าน ยัง เกรียน-*-

Comment

มะเช้าลองเล่นเดโม่ดูแล้วครับเจอฉากตอนลงบันไดแล้วหันหลังไปเจอนี่สุดๆครับถึงกะร้อง "เฮ้ยย!" เลยพ่อตกใจนึกว่าเปนไร แต่ฉากนั้นผมก็ยังอยากพิสูจน์เลยเดินเข้าไปใกล้ๆมันก็แว๊บหายไปเลย แบบว่ามันหลอนจิงๆอ่ะครับเกมทำบรรยกาศได้น่ากลัวมากไฟฉายเป็นของจำเปนที่ดูไม่ค่อยช่วยไรเท่าไรเลยเพราะมันส่องได้ไม่สุดทาง ขาดว่าไม่สามารถเล่นได้จิงๆครับเกมนี้เนื่องจากกลัว..

Comment

เกรียนที่นิสัยครับ พูดไม่ค่อยรู้เรื่อง อยู่ปีมหาลัยปี2แล้ว แล้วเรียนคณะที่ต้องใช้การเจรจาเป็นสำคัญอีก
                  ดูแล้วอย่างเดียวที่มันเป็นได้คือ นายกอบต. ถึงไม่มีใครกล้าเถียงมัน เหอๆ

Comment

Originally posted by Gep View Post
                    เกรียนที่นิสัยครับ พูดไม่ค่อยรู้เรื่อง อยู่ปีมหาลัยปี2แล้ว แล้วเรียนคณะที่ต้องใช้การเจรจาเป็นสำคัญอีก
                    ดูแล้วอย่างเดียวที่มันเป็นได้คือ นายกอบต. ถึงไม่มีใครกล้าเถียงมัน เหอๆ
                    ว่าแล้ว แล้วเขาจะได้งานทำไหมนั้น

Comment

ก็หลอนนะ น่ากลัวดี หลอนกว่าดูม3อีกผมว่า ดูมเน้นตกใจมากกว่า

Comment

FEAR ภาคแรก : นี่ความหลอนกับความมันนี่ อยู่ในปริมาณที่เหมาะสมเท่าๆกัน
                        ภาค เสริม EX : เน้นความมัน แต่พอหลอนทีนี่.......พูดไม่ออก

ภาคล่าสุด : เน้นมันอย่างเดียวเลย ไม่น่ากลัวเลยซักนิด - -'' แต่มันก็สนุก สะใจจริงๆน่ะ

อีกอย่างนึงที่ข้องใจมาก

ไฟฉายเกมนี้จะว่ามันสุดยอดหรือมันจะห่วยแตกกว่าไฟฉายเข่งล่ะ 20 บาทดี เพราะมัน หมดอย่างรวดเร็วแต่ก็ชาร์จใหม่ได้ (เหมือนแกล้งคนเล่นกลาย ๆให้หลอนเล่นด้วยไฟฉายหมดเร็ว)
                        Last edited by Darklord; 2 Jan 2008, 11:31:40.

Comment

หลอนๆโคตรๆ จะกด F เปิดประตูแต่ปิืดไฟเล่น ไปกดโดน G ปาระเบิดแทน แล้วทางมันแคบวิ่งไม่ทัน

ตายคาที่...ต้องเล่นใหม่

Comment

พวกท่านใช้เวลาเล่นนานเท่าไร จึงจบเกม ผม เล่น เป็นอาทิตย์ถึงจะจบกลัวๆก็กลัวแต่อยากเล่น..อิอิ เอ้แต่ภาคไหม่หลอดถ่านไฟฉายยาวขึ้นมานิดหนึ่ง ว่าไหม

Comment

FEAR ก็หลอนดีครับ บวกกับทำให้เราตกใจเป็นระยะๆ แต่ผมไม่ค่อยชอบเล่นเกมแนว FPS (เล่นเกมแนว FPSไม่เคยจบซักเกมเลย) เกมนี้ก็เป็น FPS ก็เลยกลายเป็นยากสำหรับผม ผมเลยเล่นไม่จบ ที่เล่นไม่จบไม่ใช่กลัวจนเล่นไม่จบนะครับ แต่เพราะผมว่ามันยากอะ

ส่วนมากผมจะเล่นช่วงกลางคืน เงียบๆ ยอมรับว่ามันหลอนใช้ได้เลย กลัวเหมือนกัน แต่ที่เล่นไม่จบเพราะผมว่ามันไม่สนุกอะ อยากเล่นให้สนุกเหมือนกัน อยากชอบเกมแนวFPS เหมือนกัน เพราะเกมคอมส่วนมากผมเห็นมีแต่เกมแนว FPS อะ แล้วผมดันไม่ค่อยชอบเกมแนวFPS ก็เลยไม่ค่อยมีเกมเล่นเลย T_T

ส่วนเกมที่ผมว่าหลอนที่สุดเท่าที่เคยเล่นมาก็คือ silent hill ผมเคยเล่นแต่ภาคแรก ตอนที่เป็น play1 นะครับ ช่วงนั้นเล่นตอนกลางคืนนี่กลัวมากเลยครับ เล่นซ้ำอีกสามสี่รอบก็ยังน่ากลัวเหมือนเดิม คือมันไม่ได้เน้นให้เราตกใจ มันตั้งหน้าตั้งตาหลอนอย่างเดียวอะครับ

ส่วน FEAR นี่มันหลอน+ทำให้ตกใจ แต่ถ้าเล่นซ้ำ จุดที่ทำให้ตกใจถ้าเราจำได้ก็จะตกใจน้อยลง แต่ก็ยังตกใจอยู่ดีนั้นแหละ แหะๆ
                              Last edited by some like it hot; 2 Jan 2008, 14:18:45.

Comment

เคลียร์ แล้ว ครับ ด่านสุดท้าย ผีผู้หญิงมันโต น่ะ โคตรน่ากลัวเลย ง่า

ไม่มีอารมณ์ดูนมมันด้วย น่ะครับ

Comment

Working...
                                X