Announcement

Collapse
No announcement yet.

FEAR หลอนจริงๆ เหรอ (ภาคแรกสุดนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะไม่เล่นเด็ดขาดเลยเกมนี้ และเกมผีอื่นๆ
    ปล. ขี้กลัว

Comment

ภาคแรกลองเล่นใหม่ๆก็หลอนดีครับภาคหลังๆเริ่มจับมุขได้หมดหละ

Comment

project o.r.i.g.i.n มันหลอนกว่าตรงพวกสิ่งของต่างๆมันมักจะขยับได้เองนี่สิ

เช่นพวกกล่องที่วางอยู่มันเลื่อนได้ กล่องเล็กๆตั้งอยู่บนโต๊ะก็ร่วงหล่นลงมาเอง

อูย อูยยย

Comment

FEAR นี่เนื้อเรื่องเป็นยังไงครับ ใครพอจะสรุปให้ฟังมั่งครับ

แล้วมันเกี่ยวกับผี วิญญาณ เหรอครับ ?
          ถึงได้ว่าหลอน
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

FEAR เป็นเกมเดียวที่ผมเจอศัตรู(พวกทหาร) แล้วผมอุ่นใจมากที่สุด ดีใจจนแทบอยากกระโดดกอดคอเลย - -"

ส่วนเนื้อเรื่อง มันมีอะไรที่ ต้องเล่นเองน่ะครับ ถ้าเล่าไปคงจะเป็นการสปอย์อะนะ

Comment

ผมเคยเล่นแต่ Doom3 ก็ว่าหลอนตกใจแล้วนะ แต่เกมนี้คนเค้าลือกันว่าหลอนจิง

Comment

พึ่งเคลียไปสดๆเมื่อบ่ายนี้ ถามว่าหลอนมั้ยหรอ ผมว่าด้วยบรรยากาศมันมากกว่าที่ทำให้เราขนลุกผมเล่นแล้วขนลุกอ่ะฉากพวกที่มันจับสัญญาณแปลกๆได้แล้วบางทีมันก็เหมือนรำลึกความหลัง หลอนชิหาย ยิ่งตอนหลังๆยิ่งหลอนตอนใกล้จะเคลียร์อ่ะ เหมือนอยู่ในนรก มีไฟล้อมรอบ เหอะๆ บรรยากาศทึมๆบอกไม่ถูก ไอ่เราก็คิดว่าจบภาคแล้วที่ไหนได้มีเนื้อเรื่องต่อ ตอนสุดท้ายเมืองมันระเบิดแล้วมีฮอลมาช่วยอารมคล้ายๆไบโอสามที่ฉากหลังเป็นหมอกควันของระเบิดปรมาณูกำลังกลืนเมือง ไอ่เราก็อยู่บนฮอลสุดท้ายไอ่เด็กเวนนั่นขึ้นมาจากไหนไม่รู้แล้วก็จบเอาดื้อๆเลย
                มันมาเกาะขอบประตูฮอลเฉย ตกใจหมด

Comment

ต้องเล่นตอนดึกๆๆๆ.....ดูครับ....หายง่วง/เหอ...เหอ...บรึ๊อส

Comment

อืม น่ากลัวได้ใจ ไม่เลวครับ ไม่เลว

Comment

ดูม 3 เล่นได้ถึงตอนเจอแมงมุมอะครับเลิก(เล่นกับพี่ 2 คน อยู่่คนเดีญวไม่กล้าเอาเมาส์ไปโดน icon มันด้วยซ้ำ
                      แต่ยังแค้นไม่หายคือ ดูม 3 อะคับ ใช้ไฟฉายพร้อมปืนไม่ได้ ไม่รู้ว่าเหมือน FEAR หรือเปล่า

FEAR เล่นแต่ DEMO ครับ โหดดีแท้ เลิก-*-

สรุปเล่น GRAW เกม5อะไรก็ไม่รู้ เล่นยากดีแท้ เล่นแค่ภาคแรกนะ

สรุป CRYSIS ตอนเจอวุ้นในยานเอเลี่ยนยังกล้วๆเลย-*-

Comment

ถ้าเทียบกับ Doom3 ผมว่าดูม มันออกแนวๆ ตกใจ ผมเล่นใส่หูฟัง เวลามอนส์มันออกมามันจะตกใจ ส่วนเฟีย ถ้าเล่นใส่ หูฟังแล้วเปิดดังๆ เหอๆ หลอนใช้ได้เหมือนกัน

Comment

DOom ผมเล่นเปิดเสียงตลอดครับแต่เสียว

Comment

หนีมาพัก สงบสติ อารมณ์ที่นี่ก่อนครับ

เฮ่อ เกมส์บ้าอะไรก็ไม่รู้ หลอนชะมัด

เกลียดจริงๆ ไอ่ผีเด็กผู้หญิงนั่นน่ะ

ตอนกำลังจะปีนลงบันได แล้วมันโผล่มา น่ะ น่ากลัวสุดๆ เลย ครับ

น่ากลัว จริงๆ เกมส์นี้ ทำเอาหลอน นอนไม่ได้ถึงตอนนี้เลย ครับ
                            Last edited by XP_armor; 8 May 2009, 22:00:19.

Comment

Shock สุดๆเลยท่าน

Comment

ผีทีนี่เอาผมหยุดไปเลย น่ะครับ ทำอะไรไม่ถูกเลย ผมกลัวเป็นบ้า

แต่ตอนยิงๆ กันก็มันส์ดีครับ สะเก็ดไฟแล็บ เลย โดนคนทีก็มีเลือดพุ่ง เหอะๆๆๆ โหด + โฉดได้ใจ ครับ

Comment

Working...
                                X