Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกครับ mods Skyrim

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by personaboy View Post
    ลงแพท 1.4 แล้วเซพยังอยู่มั้ยครับ ขี้เกียจเล่นใหม่น่ะครับ
    อยู่ครับไม่เกียวข้องกัน

Originally posted by FirstBlood View Post
    ขอบคุณครับ ผมเล่นแท้ลงแพทช์นี้ได้อยู่ใช่มั้ยครับ เครื่องผมแรม6GB ครับ
    ถ้าซื่อจากสตรีมมันน่าจะอัพให้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าเป็นกล่องแผ่นแท้อาจจะต้องอัพเอง ส่วนแพท1.4ของพวกRELOADED แผ่นแท้ก็ลงได้ครับ

Originally posted by FirstBlood View Post
    เท่าที่สังเกตุมาครับ จะเด้งตอนที่ใช้showracemenu นะ เมื่อกี้ลองเล่นดูซักพักโดยไม่เข้าไปปรับหน้าตา ก็ยังไม่เด้งหนะครับ
    ถ้าเด้งเกี่ยวกับแรมที่ผมว่า ลองปรับภาพสูงที่สุด แล้วไปที่กว้างๆหรือตามตีนเขายอดเขาให้หมุนภาพไปมา มันจะหลุดง่ายมากครับ

Comment

ท่านครับ Mod ซ่อนหมวก ทำไมใช้ไม่ได้อ่ะครับ ผมทำตามวิธีที่บอกไว้ในNotepadแล้วทุกอย่าง พอเข้าเกมไปใส่หมวก มันก็เห็นหมวกเหมือนเดิม

ปล.แต่Modอื่นๆใช้ได้ครับ แก้ผ้ารบ กลายเป็นเกม H ไปเลย

Comment

ทำแบบภาพนี่รึยังครับ

Comment

ของผมมันไม่มีปุ่มให้กดอ่ะ

Comment

**ถ้าเปิดSkyrimLauncher.exeแล้วไม่มีฟังชั่น "Data Files" ให้ไปที่ไฟล์SkyrimPrefs.ini (อยู่ในDocuments\My Games\Skyrim\)
            ให้เพิ่มบรรทัดนี่เข้าไป
            [Launcher]
            bEnableFileSelection=1

Comment

แก้ได้ละครับ +.+*
              Last edited by GrenZ; 22 Jan 2012, 17:54:11.

Comment

ไมโหลดไม่ได้หว่า T_T

Comment

มีใครแบ็กอัพไฟล์เทกเจอร์ไว้มั้ยครับ ผมถอดตัวHD 2k ออกแล้วเทคเจอร์ต้นไม้บางที่มันหายไปเป็นดำๆหนะครับ T T

Comment

เหอ ๆ ผมลงทับอย่างเดียวเลย *-*

Comment

• แต่ละคนเล่นอาชีพอะไรเป็นหลักมั้งอะครับ กะลังหาแนวการเล่นใหม่ๆ-*-

ผมเล่นไปแล้วสามตัว โจรธนู-*-น่าเบื่อมากมันยิงแรงเกิน แล้วก็เล่นbretonซัมมอนเนออันนี้ก็เก่งเกินอีกมีตัวแท้ง ดาบเวทตีsoulgem เป้้นสิบเลยตีได้ทุกตัวถ้ามีgem ปั้มentc มันส์เลย

ตอนนี้เริ่มเล่นnord 2hand อยู่ก็เก่งเกินอีกตีทีเดียวตายหมด(เว้นมินิ+บอส)แต่ก็มันส์กว่าสองตัวแรกเหอะๆ

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                        ได้ครับแต่ต้องกดโหลดแบบ Nexus mod manager ตามภาพด้านล่างถ้าสังเกตจะเห็นมี MOD ที่เกี่ยวกับปรับ Texture และแสงอยู่ใน List ด้วย(อาจมี Mod บางตัวไม่ลองรับแต่ส่วนใหญ่จะรองรับหมดแล้วครับ)

เห้นในรูป ผมลง2k texture กับ sunglare v3 มันเด้งว่าทับกัน เป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by leverage View Post
                          เห้นในรูป ผมลง2k texture กับ sunglare v3 มันเด้งว่าทับกัน เป็นเหมือนกันหรือป่าวครับ
                          อันใหนที่มันทับกัน มันจะแสดงผลตัวล่าสุดที่เลือกใช้ครับ
                          ควรคิดถึงการติดตั้งด้วยนะครับ ว่าอันใหนควรติดตั้งก่อน/หลัง เพราะถ้ามีอันใหนทับกันมันจะเลือกแสดงผลอันสุดท้ายนะครับ

ตอบที่ถาม = เป็นครับ >> แสงอาทิตย์ของ 2k ก็จะมาแสงเป็นของ sunglare แทนครับ

Comment

• Originally posted by leverage View Post
                            แต่ละคนเล่นอาชีพอะไรเป็นหลักมั้งอะครับ กะลังหาแนวการเล่นใหม่ๆ-*-

ผมเล่นไปแล้วสามตัว โจรธนู-*-น่าเบื่อมากมันยิงแรงเกิน แล้วก็เล่นbretonซัมมอนเนออันนี้ก็เก่งเกินอีกมีตัวแท้ง ดาบเวทตีsoulgem เป้้นสิบเลยตีได้ทุกตัวถ้ามีgem ปั้มentc มันส์เลย

ตอนนี้เริ่มเล่นnord 2hand อยู่ก็เก่งเกินอีกตีทีเดียวตายหมด(เว้นมินิ+บอส)แต่ก็มันส์กว่าสองตัวแรกเหอะๆ
                            ผมว่ามันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นนะ ถ้าเล่นคล่องแล้วแนะนำเปลี่ยนไปเป็นโหมด Expert หรือถ้าชอบท้าทายกว่านั้น เปลี่ยนเป็น Master เลยครับผม
                            จากทียืนดวนดาบฟันๆแทงๆ เปลี่ยนแล้วงานนี้มีวิ่งครับ ^^

Comment

• Originally posted by Torror View Post
                              อันใหนที่มันทับกัน มันจะแสดงผลตัวล่าสุดที่เลือกใช้ครับ
                              ควรคิดถึงการติดตั้งด้วยนะครับ ว่าอันใหนควรติดตั้งก่อน/หลัง เพราะถ้ามีอันใหนทับกันมันจะเลือกแสดงผลอันสุดท้ายนะครับ

ตอบที่ถาม = เป็นครับ >> แสงอาทิตย์ของ 2k ก็จะมาแสงเป็นของ sunglare แทนครับ
                              อ่อครับ ขอบคุณครับ ตกใจนึกว่ามันจะทำงานผิดพลาดแล้วพังหมด

Originally posted by Torror View Post
                              ผมว่ามันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นนะ ถ้าเล่นคล่องแล้วแนะนำเปลี่ยนไปเป็นโหมด Expert หรือถ้าชอบท้าทายกว่านั้น เปลี่ยนเป็น Master เลยครับผม
                              จากทียืนดวนดาบฟันๆแทงๆ เปลี่ยนแล้วงานนี้มีวิ่งครับ ^^
                              --* มันมีmasterด้วยหรอครับ แหมะตอนปรับเห็นสุดที่expertสงสัยกดไปไม่สุด

Comment

• อย่าตี Super waepon มาใช้เกมน่าจะท้าทายและสนุกขึ้น(ตีให้มันกลางๆ ก็พอ) แต่ถ้ายังอยากใช้แต่อยากให้เกมมันยากขึ้น ผมแนะนำให้ลง MOD Deadly dragon แล้วเลือกแบบ Hardcore ไปครับ

ปล.ชอบ MOD ชุดหัวหน้าโจรอันนี้แฮะ

Last edited by CannavaroJ; 22 Jan 2012, 21:32:02.

Comment

Working...
                                X