Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกครับ mods Skyrim

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by FirstBlood View Post
    มีใครแบ็กอัพพวกเทคเจอร์ไว้มั้ยครับ?
    เวลาลบมันก็กลับคืนมาเหมือนเดิมอะครับ

Comment

• Originally posted by detonator View Post
      เวลาลบมันก็กลับคืนมาเหมือนเดิมอะครับ
      ตามนี้ครับ เพราะภาคนี้สร้างมาลองรับ MOD เต็มที่พวก Texture กับ Mesh ของตัวเกมไม่ได้อยู่ใน Folder ดังกล่าวเลยครับ ถ้าลบพวก file ในนั้นไปข้อมูลก็กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ(สังเกตตอนลงครั้งแรกครับ Folder พวกนั้นไม่มีใน Folder Data ใน Skyrim เลย)

Comment

• อ่าครับ ผมเองก็ไม่แน่ใจ เพราะว่าก่อนลบกับลบmod ออกแล้ว เวลาไปบางที่มันมีบัคภาพครับ บางทีก็เป็นต้นไม้เป็นแผ่นสีดำ บางที่น้ำก้เทคเจอร์เสีย แต่ก่อนมันไม่เป็นหนะครับ เลยงงๆ

Comment

• ลงแพท 1.3 แล้วเสียงฟันดาบตอนสู้หายไป ต้องทำไงครับ

Comment

• The 25 best Skyrim Mods

http://www.pcgamer.com/2012/01/17/th...t-skyrim-mods/

มีหลายอันยังไมไ่ด้ลองเลย แหล่มๆทั้งนั้น > <

ตอนทนี้ ขอตัวไปลอง Wars in skyrim IV ที่ท่าน CannavaroJ แนะนำมาก่อนครับ อิๆ

Comment

• ผมลง SKY UI แล้วมันเก็บของใส่ลังไม่ได้ครับมีวิธีแก้ใหม ^^

Comment

• Originally posted by sangtha View Post
                ผมลง SKY UI แล้วมันเก็บของใส่ลังไม่ได้ครับมีวิธีแก้ใหม ^^
                ได้ทำการลง Skyrim Script Extender (SKSE) หรือยังครับ ถ้ายังโหลดไปลงก่อนครับ Download !!! การลงก็แค่แตกไฟล์ไปลงไว้ที่ Folder game หรือถ้ายังงงก็ไปอ่าน Read me ของมันเอาครับ

========================================================

ผมลองเอา MOD เบาๆ อย่างเปลี่ยน Texture ชุดเกราะบ้างนะครับ

Daedric Armor Ebony Retexture : สำหรับคนที่คิดว่าเจ้าเกราะ Daedric armor set มันดูฉูดฉาดยังกับชุดขบวนการ 5 สี MOD ตัวนี้จะเปลี่ยน Texture ให้เกราะตัวนี้ดูเหมือนเกราะจริงๆ มากขึ้น

Download !!!

========================================================

Beviers Black Thieves Guild Armors : เปลี่ยนให้ชุด Thieves guild master ดูเท่ขึ้น

Craftable Unenchanted Thieves Guild Master Armor : ให้ามารถคราฟชุด Thieves guild master ได้เหมาะสำหรับผู้ที่ได้รับชุด Thieves guild master มาแล้วรู้สึกมันเท่มากแต่โคตรจะหงุดหงิดที่ไม่สามารถ Enchant อะไรให้ชุดมันได้เลย

ปล.ทุก MOD ที่ผมแนะนำจะไปรวมในหน้าแรกให้ทั้งหมดนะครับ
                Last edited by CannavaroJ; 24 Jan 2012, 22:26:15.

Comment

• Deadly Dragons หลังจากที่ได้ลอง บร๊ะ ฆ่ามังกรกันยังไงเนี่ยถึงจะตาย เง้อ อัดมันอยู่ 30 กว่านาทีละ เลือดลดไม่ถึง 50% เลย (ตายเป็นว่าเล่นต้องใช้ Quick Save ช่วย)
                  ใครที่ใช้แล้วฆ่ามันยังไงบอกด้วย (ผมไม่ได้ Mod Item หรือโกงค่าของตัวเรานะครับ ใช้แต่ Mod ปรับความละเอียดภาพ) มันโหดหรือเกิน
                  อ๊ากกกกกกกกก

Comment

• Originally posted by Torror View Post
                    Deadly Dragons หลังจากที่ได้ลอง บร๊ะ ฆ่ามังกรกันยังไงเนี่ยถึงจะตาย เง้อ อัดมันอยู่ 30 กว่านาทีละ เลือดลดไม่ถึง 50% เลย (ตายเป็นว่าเล่นต้องใช้ Quick Save ช่วย)
                    ใครที่ใช้แล้วฆ่ามันยังไงบอกด้วย (ผมไม่ได้ Mod Item หรือโกงค่าของตัวเรานะครับ ใช้แต่ Mod ปรับความละเอียดภาพ) มันโหดหรือเกิน
                    ผมก็ไม่ได้ MOD Item หรือโกงอะไรแม้แต่อย่างเดียวเลยครับ ก็ฆ่าได้แต่แค่ใช้เวลามากกว่าเดิมมากเท่าั้นั้นแถมสนุกกว่าเดิมเยอะมาก(ผมเล่นสายดาบคู่ครับ เป็นสายที่โจมตีต่อเนื่องได้แรงทีั่สุดแล้ว Element fury + กินยา Enchant stamina อัดมังกรแบบ Power attack แบบ None stop)
                    Last edited by CannavaroJ; 25 Jan 2012, 16:49:15.

Comment

• Originally posted by Torror View Post
                      Deadly Dragons หลังจากที่ได้ลอง บร๊ะ ฆ่ามังกรกันยังไงเนี่ยถึงจะตาย เง้อ อัดมันอยู่ 30 กว่านาทีละ เลือดลดไม่ถึง 50% เลย (ตายเป็นว่าเล่นต้องใช้ Quick Save ช่วย)
                      จากตอนแรกผมวิ่งเข้าใส่มังกรเลย กลายเป็นได้ยินเสียงทีไรผวาทุกที ถึกมาก ฮ่าๆๆ
                      อนาถจริง Dovakin

Comment

แนะนำให้อัพสาย craft ด้วยครับ ช่วยได้เยอะ
                        ตอนนี้ของที่ใช้อยู่ก็มี

Comment

• มีโหมดที่ช่วยเพิ่มค่าcarry weightมั้ยครับ ลองพิมพ์ดูแล้วมันไม่จำค่าหนะครับ

Comment

• Originally posted by FirstBlood View Post
                            มีโหมดที่ช่วยเพิ่มค่าcarry weightมั้ยครับ ลองพิมพ์ดูแล้วมันไม่จำค่าหนะครับ
                            Download !!! : เพิ่มการอัพ Stamina 1 ครั้ง จากเดิมรับน้ำหนักได้เพิ่ม 5 หน่วยจากการอัพ 1 ครั้ง เปลี่ยนเป็น 50 หน่วยต่อการอัพ Stamina 1 ครั้ง

ความยากครับ Dark age จะเป็นระดับที่ยากที่สุด ลองมาก็ Golden age และ Dark rainbow ตามลำดับ
                            V
                            V
                            V
                            Last edited by CannavaroJ; 25 Jan 2012, 17:15:56.

Comment

• war in skyrim มี v.ใหม่ เป็น dark rainbow มันต่างกับ dark age ยังไงหว่าา

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                                Download !!! : เพิ่มการอัพ Stamina 1 ครั้ง จากเดิมรับน้ำหนักได้เพิ่ม 5 หน่วยจากการอัพ 1 ครั้ง เปลี่ยนเป็น 50 หน่วยต่อการอัพ Stamina 1 ครั้ง
                                ตัวนี้ผมก็เจอครับ แต่อ่านแล้วเห็นว่าmod มันไม่ทำงาน รึอะไรไม่แน่ใจ เลยยังไม่ได้ลอง งั้นลองดูหน่อยแล้วกัน
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X