Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกครับ mods Skyrim

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอลิ้งโหลด patch 1.4 หน่อยครับ หาไม่เจอ

แล้วเวลาลงpatch ต้องลงตามลำดับ 1.1>1.2>1.3>1.4 หรือเปล่า

หรือว่าลง 1.4 ตัวเดียวจบ

Comment

แนะนำม็อดเพิ่มเฟรมเรตครับ เวิร์คมาก ใช้แล้วผมปรับสุด อยู่ในเมืองเฟรมเรต 30+ ตลอดเลย

http://skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=6058

โหลดมาแล้ว คลาบซิป ก็อปไฟล์จากโฟลเดอร์ bin วางในโฟลเดอร์ Skyrim นะครับ
      Last edited by FLP; 21 Jan 2012, 02:26:53.

Comment

^ผมใช้ตัว TESV Acceleration Layer อยู่ครับ แต่เห็นเจ้าของmods SkyBoost ว่ามอดของเขาเองลื่นกว่าเจ้าแรกผมลองมั่งดีกว่า

ปล. งงวิธีลงนิดหน่อย ที่เจ้าของมอดบอก - Copy "dinput8.dll" and "SkyBoost.asi" from "bin" folder to Skyrim dir (dinput8.dll is the same as in ScriptDragon)
        ผมเข้าใจเป็นว่าให้ก๊อบปี้ไฟล์ dinput8.dll กับ SkyBoost.asi ออกมาจากโฟลเดอร์ Bin แล้วเอามาวางไว้ที่โฟลเดอร์เกม(ที่เดียวกับ TESV.EXE) ใช้หรือป่าวไม่แน่ใจ หรือให้ว่างโฟลเดอร์Binทั้งโฟลเดอร์ไว้ในโฟลเดอร์เกมแบบที่ท่านว่าชักงงตัวเอง-*-
        Last edited by Clam; 21 Jan 2012, 02:23:06.

Comment

โอ้ว ขอโทษด้วยครับ ผมพลาดไปหน่อยนึง เอาเฉพาะไฟล์ใน bin ก็พอครับ

Comment

**เสริมนิดนะครับใครที่ใช้มอดTESV Acceleration Layerอยู่ จะลองmodตัวนี่เค้าให้ลบไฟล์ของเก่าของ TESV Acceleration Layer ออก่อนด้วยนะครับ

Comment

ส่วนใหญ่ mod ตัวผู้ ช ผู้ ญ จะโหลดเยอะนะ

Comment

ลิ้งค์โหลดชุด ญ สวยๆอันไหนง่ะ

Comment

ตอนนี้เจอปัญหาคือเล่นไปซักพักมันจะเด้งครับ กับ ภาพเป็นอย่างนี้ครับ

Comment

หมาสีม่วง 555

Comment

ถ้าเล่นแท้ แล้ว mod จะโดนแบนไหม หน้า (บน steam นะ)

Comment

Originally posted by FirstBlood View Post
                        ตอนนี้เจอปัญหาคือเล่นไปซักพักมันจะเด้งครับ กับ ภาพเป็นอย่างนี้ครับ

[ATTACH=CONFIG]1544313[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]1544315[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]1544317[/ATTACH]
                        ลบ MOD แล้วลงใหม่ดูครับ น่าจะมาจากความผิดพลาดของ Texture ของ MOD

Comment

Originally posted by [B] View Post
                          ถ้าเล่นแท้ แล้ว mod จะโดนแบนไหม หน้า (บน steam นะ)

ไม่ครับไม่เกี่ยวเลยครับ ผมmodกระจาย

Comment

Originally posted by westlife View Post
                            หมาสีม่วง 555
                            ตอนแรกเจอกวางสีม่วงด้วย มันเรืองๆสีม่วงครับ นึกว่ากวางแรร์ = ="
                            เดี๋ยวจะลองใหม่ครับ

Comment

^ลงmodหผิดที่ผิดทางป่าวครับเพี้ยนไปไหมเลย

ส่วนเรื่องชุดเดียวผมไปรวมลิ้งค์ที่จำได้มาให้ก่อนล่ะกันขอเป็นดึกๆนะครับไม่ค่อยว่าง ตอนแรกกะจะเอาจากเครื่องผมให้ แต่มันเยอะไฟล์ชุดไหนเป็นไหนยังสับสนวุ่นวายมาก-*- สองวันนี่ไม่ค่อยวางด้วยครับ เดียวดึกๆนะรวมลิ้งกับรูปมาลงให้

Comment

Originally posted by FirstBlood View Post

[ATTACH=CONFIG]1544313[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]1544315[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]1544317[/ATTACH]

ได้ใช้ Nexus mod manager ตามที่ผมแนะนำหรือเปล่าครับ ถ้าใช้มันไม่น่ามีปัญหาแบบนี้นะ ???
                                Last edited by CannavaroJ; 21 Jan 2012, 22:32:39.

Comment

Working...
                                X