Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกครับ mods Skyrim

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    ผมเองก็ลังเลมานานแล้วจะลงโหมดอะไรดี เยอะเกิน ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำมากๆครับ ^^

Comment

กำลัง ลังเลอยู่ว่าจะลงใหม่ดีเปล่า Mod ออกมาเยอะมากดูแล้วดีกว่าต้นฉบับเยอะเลยสวยมากๆ

สงสัยต้องลองใหม่ซะแล้ว

ขอเพิ่มคำอธบายอีกซักนิดได้ไหมครับ

คือถ้าผมลงตัวหลักไปแล้ว จำเป็นไหมที่ต้องลง Download Nexus Mod Manager

ถ้าผมลง Mod ไปเลย จะเป็นอะไรไหม
      Last edited by tower; 19 Jan 2012, 12:09:58.

Comment

แวะไปแต่งหน้าmodsอัพลงskyrimnexus มาครับ อันนี่ใช้กับmodทรงผม coolsims Hair Pack (ลงมอดทรงผมควรลงที่ล่ะเจ้านะครับทับกันบางทีมันเละเทะ)
        โหลด-> http://www.mediafire.com/?py18m8fy8gfmaak
        **ไฟล์นี่ขาดทรงผมนะครับโหลดได้ที่ http://skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3809

ปล.ขอบคุณท่านCannavaroJมากครับที่ช่วยแนะนำmodsแจ่มๆ เดียวเรื่องจัดเรียงmodขอเป็นมืดๆนะครับ ไปนอนก่อนล่ะ แต่จะให้ดีท่านจัดเองเลยก็ได้นะครับ^^(ผมไม่ค่อยรู้งาน) เย็นๆมืดๆเดียวมาช่วยลงmodsเพิ่มนะครับไปล่ะ

Comment

Originally posted by tower View Post
          กำลัง ลังเลอยู่ว่าจะลงใหม่ดีเปล่า Mod ออกมาเยอะมากดูแล้วดีกว่าต้นฉบับเยอะเลยสวยมากๆ

สงสัยต้องลองใหม่ซะแล้ว

ขอเพิ่มคำอธบายอีกซักนิดได้ไหมครับ

คือถ้าผมลงตัวหลักไปแล้ว จำเป็นไหมที่ต้องลง Download Nexus Mod Manager

ถ้าผมลง Mod ไปเลย จะเป็นอะไรไหม

ที่จริงก็ได้เลยครับไม่จำเป็นต้องลง NMM แต่ MOB บ้างตัวมันเป็นการ Replace txeture ซึ่งทำให้การเอาออกเป็นอะไรที่ยุ่งยากพอสมควร แต่เจ้า NMM มันสามารถจัดการให้เราเองได้โดยอัตโนมัติครับ

ปล.เดี่ยวขอคืนวันศุกร์ครับ ผมจะมาอธิบาย เรื่องการใช้ MOD Manager และวิธีลง Skyrim Script Extender (SKSE)

ปล.MOD ที่ผมแนะนำเชื่อได้เลยครับ ไม่มีคำว่าโกงเกมแน่ๆ มีแต่เรื่องความสวยงามของภาพ ทำให้การใช้งานสะดวกรวดเร็วขึ้นและเพิ่มความท้าทายให้ตัวเกมมากขึ้นเท่านั้น...
          Last edited by CannavaroJ; 19 Jan 2012, 13:35:42.

Comment

บร๊ะเจ้า ผ่านมาผ่านไปไม่อ่านรายอะเอียดอะไรเลยนิ อยากจะถามว่า "เกมอะไรวะเนี่ย บอกด้วยอยากเล่น" (มัน Skyrim ตรงใหน!!)

Comment

แนะนำนี่
              mod ชุดเกราะ ทำไหม่เกือบทั้งหมดให้ sexyยิ่งขึ้น

http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3654

http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3654

Comment

ขอถามนิดนึงครับ ต้องไปแก้ไฟล์อะไรที่จาก1 เป็น0 ก่อนรึป่าวครับ เหมือนของoblivion ดับfallout หนะครับ
                ผมลืมว่ามันต้องไปแก้ตรงไหน - -"

Comment

เอ่อ จะว่าผมโรคจิต+หื่นก็ได้อันนี้ยอมรับ

แต่ถ้าผมลง Mod รูปร่างลงไปตามที่ลงน่ะครับเวลาใส่ชุดเกราะมันก็ไม่เห็นอยู่ดีน่ะสิครับ ไม่แตกต่างเลยใช่ไหมครับ

ถ้าลงตัวหลักแล้วต้องลงตัว Update ไหมครับถึงจะลง Mod ได้ หรือไม่ต้อง Update ก็ได้

Comment

Originally posted by tower View Post
                    เอ่อ จะว่าผมโรคจิต+หื่นก็ได้อันนี้ยอมรับ

แต่ถ้าผมลง Mod รูปร่างลงไปตามที่ลงน่ะครับเวลาใส่ชุดเกราะมันก็ไม่เห็นอยู่ดีน่ะสิครับ ไม่แตกต่างเลยใช่ไหมครับ

ถ้าลงตัวหลักแล้วต้องลงตัว Update ไหมครับถึงจะลง Mod ได้ หรือไม่ต้อง Update ก็ได้
                    ลง Mod รูปร่างแล้วแล้วใช้ Mod ชุดเกราะด้วยครับ อิอิ

อยากถามว่าพวก HD Texture หรือ Texture ทั้งหลายแหล่นี่ ลงแล้วกินสเปคเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ?

Comment

Originally posted by FLP View Post
                      ลง Mod รูปร่างแล้วแล้วใช้ Mod ชุดเกราะด้วยครับ อิอิ

อยากถามว่าพวก HD Texture หรือ Texture ทั้งหลายแหล่นี่ ลงแล้วกินสเปคเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ?
                      กินเพิ่มขึ้นครับแต่ไม่มากเท่าไหร่ถ้าเราไม่บ้าหลังโหลดตัว 2K Texture ตัวโหดสุด

Comment

เจ๋งครับ เดี๋ยวรอ PGM รี Stock จะสั่งแท้มาเล่นล่ะ ลองไปนิดมันส์มาก...

Comment

กลายเป็นเกมหื่นไปแล้ว555

Comment

ผมลงmod ที่ท่านCannavaroJ แนะนำทุกตัว กระตุกแหลกเลยครับ T T พอกดวาร์บไปไวท์รัน เด้งออกจากเกมเลย ขนาดปรับแค่medium T T
                            แนะนำด้วยครับ

Comment

^ พวกรีเทกเจอร์ให้สวยขึ้นเช่น เทกเจอร์ตามเวริ์ดแมปต่างๆอย่างmods
                              -Skyrim HD - 2K Textures

ผมแนะนำอย่าลงตัวfull(res.เทกเจอร์ *2048หรือ4096) มันจะกินVram+พลังการ์ดจอไปเยอะพอสมควร แนะนำให้โหลดเป็นตัวออฟชั่นไฟล์ Skyrim HD v1_3 LITE (สวยใกล้เคียงกับตัวหลักครับแต่แค่ res.*1024) สวยขึ้นแต่กินทรัพยากรน้อยกว่าเยอะครับ

**แนะนำนะครับ จะลงรีเทกเจอร์พวกออปเจ้กพื้นผิวต่างๆของฉากหรือสิ่งของถ้ามีให้เลือกควรเลือก ความระเอียดที่*512 หรือ*1024 ก็พอครับมันก็สวยใกล้เคียงres*2048-4096ของmodsเจ้าเดียวกัน แต่กินแรงเครื่องเราไม่มากเกินไป
                              Last edited by Clam; 19 Jan 2012, 21:18:45.

Comment

^ อ่า ครับ งั้นเดี๋ยวผมลองใหม่ มันต้องไปแก้ไฟล์อะไรเหมือนของfallout มั้ยครับ ที่แก้จาด0เป้น1 รึ1เป็น0 นี้แหละ?

Comment

Working...
                                X