Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งเหะ กระทู้ไม่น่าโดนอุ้มเลย = 3=

Comment

• Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
      ไปทำไรเข้าฮะถึงขาด
      แล้วเสียงฟังเพลงเป็นไงฮะ ไว้ฟังเมทัลไหวป่ะ
      ถ้าจะฟังเมทัลจริงๆจังๆ อยากให้ไปลองหาลำโพงดูนะครับ จะดีกว่าพร้อมทั้งได้อารมณ์กว่ามาก และช่วยถนอมเยื่อแก้วหูของเราด้วย แต่ถ้ายังต้องการเน้นหูฟัง ลองไปฟังเองด้วยจะดีที่สุดครับ

Comment

• Originally posted by newbie66 View Post
        ถ้าจะฟังเมทัลจริงๆจังๆ อยากให้ไปลองหาลำโพงดูนะครับ จะดีกว่าพร้อมทั้งได้อารมณ์กว่ามาก และช่วยถนอมเยื่อแก้วหูของเราด้วย แต่ถ้ายังต้องการเน้นหูฟัง ลองไปฟังเองด้วยจะดีที่สุดครับ
        ลำโพงเีๆมันเเพงไงครัย เมื่อเทียบคุณภาพเสียงที่เท่ากัน

หูฟังราคา 6000 ถ้าไปเล่นลำโพง คุณภาพเท่ากัน ราคาคงราวๆ 20000

Comment

• ต้องลองถามเจ้าตัวดูว่าชอบแบบไหน เพราะสไตล์เมทัลบางสายจะไม่เน้นรายละเอียดลึกมาก อาจจะเน้นเบสดังๆ ริธึ่มหนักๆ เป็นหลัก หายากที่จะมีเครื่องเสียงฟังได้ดีทุกแนว คงต้องเลือกเอาว่าชอบแบบไหน ก็มีลำโพงที่ราคาไม่แพงและเสียงดีอยู่เหมือนกัน ลองขอคำปรึกษาเพิ่มที่ห้อง sound ได้

Comment

• Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
            ไปทำไรเข้าฮะถึงขาด
            แล้วเสียงฟังเพลงเป็นไงฮะ ไว้ฟังเมทัลไหวป่ะ
            ใส่ธรรมดาก็ขาดแล้วครับ โดนเหงื่อแค่นั้นหละ เสียงเพลงฟังสบายดีครับ เมทัลไม่เคยฟังครับ lol

Comment

• Originally posted by newbie66 View Post
              ต้องลองถามเจ้าตัวดูว่าชอบแบบไหน เพราะสไตล์เมทัลบางสายจะไม่เน้นรายละเอียดลึกมาก อาจจะเน้นเบสดังๆ ริธึ่มหนักๆ เป็นหลัก หายากที่จะมีเครื่องเสียงฟังได้ดีทุกแนว คงต้องเลือกเอาว่าชอบแบบไหน ก็มีลำโพงที่ราคาไม่แพงและเสียงดีอยู่เหมือนกัน ลองขอคำปรึกษาเพิ่มที่ห้อง sound ได้
              ผมก็ไม่รู้ว่าจะต้องยังไงอ่ะนะ -*-
              ประมาณนี้มั้งครับ กีตาร์ริธึ่มหนักๆแน่นๆ กลองหนักๆแน่นมาครบๆ เบสเดินคุมตลอดเพลงไม่หายไปไหน
              ตอนโซโล่ก็ต้องได้ยินทุกชิ้นดนตรี ผมฟังพวก Metallica,Pantera,Slipknot, Megadeth อะไรพวกนั้น
              ทีนี้มันยากก็คืออยากให้ได้แบบ 2in1 เล่นเกมแยกเสียงได้ดีกับแนวFPSอ่ะ ตัวเดียวอยู่ -*-

Comment

• ดูแล้วเน้นฟัง Old School Thrash เป็นหลัก (แต่ไม่รู้ว่าชอบฟังยุคไหน) ลำโพงจะเหมาะกว่านะ คือยังไงก็ได้ยินทุกชิ้น เพียงแต่บางชิ้นจะมัวมากมัวน้อยขนาดไหนขึ้นกับลำโพงตัวนั้น ต้องลองฟังดู แต่เรื่องมัวไม่ต้องห่วงมาก ถ้าเคยฟังฟอร์แมตเทปแล้วจะรู้ว่ามันถ่ายทอดบรรยากาศได้ดีกว่า CD และ Thrash ต้องเปิดดังๆ ถึงจะซึมซับมันได้เต็มที่ ผมมองว่าถ้าเปิดเสียงดังเวลาใส่หูฟัง แก้วหูอาจมีปัญหาได้ เปิดเบาๆก็ไม่ได้อรรถรส อีกอย่างดูที่ไฟล์เล่นด้วย ควรไปหาระดับ lossless ขึ้นไปมาฟัง ถ้าเป็น mp3 รายละเอียดจะขาด เสียงจะเพี้ยนไป เราน่าจะพอฟังออก ผมเคยซื้อรวม mp3 ของ Metallica มาฟังชุด Hit the light ฟังแล้วเฉยๆ แต่พอได้ไปฟังจาก CD กลับชอบขึ้นมาเลย เพราะรายละเอียดมันต่างกันพอสมควร

Comment

• ผมก็ชอบฟังเพลงผ่านลำโพงมากกว่าครับ
                  แต่ทีนี้เวลาเล่นเกม รู้สึกใช้ลำโพงมันไม่โอบล้อมอะ (2.1)
                  มันรู้สึกว่าใช้หูฟังดีกว่า จะถอย5.1ก็ไม่มีที่จะวาง -*-
                  สุดท้ายคงต้องไปฟังเอง -*-
                  เอาเท่านี้ก่อนเดี๋ยวกระทู้กลายพันธุ์ - -

Comment

• กลับมาแล้วคร้าบ เน็ตเข้าสู่ภาวะ ปกติ

Comment

• Originally posted by pakiller View Post
                      กลับมาแล้วคร้าบ เน็ตเข้าสู่ภาวะ ปกติ
                      555+ มาจัด MW2 กัน

Comment

• ช่วงฮาโลวีน โดนกันไปคนละเท่าไรแล้ว ^ ^

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                          555+ มาจัด MW2 กัน
                          *0*

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                          ช่วงฮาโลวีน โดนกันไปคนละเท่าไรแล้ว ^ ^
                          หมดไป 450 โดยไม่ได้ตั้งใจ (จะซื้อให้คนอื่น ดันซื้อเข้าตัวเอง)

Comment

• เยี่ยม ชมที่ใหม่ของเราได้ที่ http://www.pgm.everything.co.th/foru...17.msg18#msg18

Comment

• รบกวนถามนิดนึงครับผม EADM นี่ถ้าเรา add key เกมส์เราไปแล้ว จะสามารถโหลดเกมส์นั้นได้ตลอดเวลาเลยใช่ไหมครับผม ไว้สำหรับกรณีที่แผ่นเรามีปัญหาใช่ไหมครับ ผมก็ถามท่านนึงไว้ แต่ลืมแล้วครับ ^^ แล้ว EADM สามารถดาวน์โหลดความเร็วเต็มสปีดเหมือน Stream เลยใช่ไหมครับผม

Comment

• Originally posted by chelseazaz View Post
                                รบกวนถามนิดนึงครับผม EADM นี่ถ้าเรา add key เกมส์เราไปแล้ว จะสามารถโหลดเกมส์นั้นได้ตลอดเวลาเลยใช่ไหมครับผม ไว้สำหรับกรณีที่แผ่นเรามีปัญหาใช่ไหมครับ ผมก็ถามท่านนึงไว้ แต่ลืมแล้วครับ ^^ แล้ว EADM สามารถดาวน์โหลดความเร็วเต็มสปีดเหมือน Stream เลยใช่ไหมครับผม
                                โหลดได้ครับ น่าจะตลอดเวลา ส่วนความแรง พอๆกัน

Comment

Working...
                                X