Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้กับพวก The sim3 14 in 1 แบบนี้ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by nakatomi View Post
      ใช้กับพวก The sim3 14 in 1 แบบนี้ได้ไหมครับ
      ได้ครับ

Comment

• กลับมาแปลแล้วเหรอครับดีใจมากเลยขอบคุณมากเลยครับ

Comment

• ท่าน artdekdok กลับมาแล้ว

Comment

• ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ผมเป็นหนึ่งในตัวปัญหาที่ทำให้การแปลเกมของพี่ต้องหยุดไปครับ

แต่ผมก็ยินดีและดีใจมากครับที่พี่ๆกลับมาแปลเกมนี้อีกครั้งนึงครับ //ถ้าข้อความนี้ไม่เหมาะสมอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ แต่ผมสารภาพจากใจจริงว่าผมผิดจริงๆครับ

Comment

• Originally posted by ConanEABig View Post
              ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ผมเป็นหนึ่งในตัวปัญหาที่ทำให้การแปลเกมของพี่ต้องหยุดไปครับ

แต่ผมก็ยินดีและดีใจมากครับที่พี่ๆกลับมาแปลเกมนี้อีกครั้งนึงครับ //ถ้าข้อความนี้ไม่เหมาะสมอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ แต่ผมสารภาพจากใจจริงว่าผมผิดจริงๆครับ
              ไม่ต้องโทษใครหรือโทษตัวเองหรอกครับ และไม่ได้เป็นตัวปัญหาอะไรเลยครับ ที่หยุดแปลไปนั้นก็เพราะ
              ผมต้องทำงานเลยไม่ค่อยว่าง คนแปลคนอื่นก็เหมือนกันครับ ทำงานบ้าง เรียนบ้าง
              และผมก็เบื่อๆด้วย พอดีเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบขลุกอยู่กับอะไรนานๆ แล้วผมก็ไม่ค่อยได้พูดคุย หรือส่งข่าวสารมากกว่า

ก็ประมาณ 1 ปีกว่าๆครับ ที่ไม่ได้ติดต่อกัน ที่จริงผมก็แปลไว้นะครับ วันละ 5 - 10 ประโยค ไรเงี้ย ถ้าว่างๆ ผมก็รวมๆไว้
              แล้วพอดีภาคใหม่ออกมา และผมก็เห็นว่ายังมีคนโหลดไปใช้อยู่เยอะเหมือนกันก็เลยรวมแล้วอัพเดทใหม่ซะเลย
              ก็ไม่คิดว่าจะได้รับการตอบรับที่ดีแบบนี้

ถ้าว่าง ก็ลองเข้าไปแวะดูที่ www.thesimsthai.com นะครับ ผมจดโดเมนไว้นานละแต่ไม่มีเวลาทำเว็บเลย
              ตอนนี้ก็เลยลองทำดู ให้คนสนใจแปล ช่วยแปลไว้ที่เว็บเลย แต่ host ชอบมีปัญหา ทำให้บางทีเข้าเว็บไม่ได้

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
                ไม่ต้องโทษใครหรือโทษตัวเองหรอกครับ และไม่ได้เป็นตัวปัญหาอะไรเลยครับ ที่หยุดแปลไปนั้นก็เพราะ
                ผมต้องทำงานเลยไม่ค่อยว่าง คนแปลคนอื่นก็เหมือนกันครับ ทำงานบ้าง เรียนบ้าง
                และผมก็เบื่อๆด้วย พอดีเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบขลุกอยู่กับอะไรนานๆ แล้วผมก็ไม่ค่อยได้พูดคุย หรือส่งข่าวสารมากกว่า

ก็ประมาณ 1 ปีกว่าๆครับ ที่ไม่ได้ติดต่อกัน ที่จริงผมก็แปลไว้นะครับ วันละ 5 - 10 ประโยค ไรเงี้ย ถ้าว่างๆ ผมก็รวมๆไว้
                แล้วพอดีภาคใหม่ออกมา และผมก็เห็นว่ายังมีคนโหลดไปใช้อยู่เยอะเหมือนกันก็เลยรวมแล้วอัพเดทใหม่ซะเลย
                ก็ไม่คิดว่าจะได้รับการตอบรับที่ดีแบบนี้

ถ้าว่าง ก็ลองเข้าไปแวะดูที่ www.thesimsthai.com นะครับ ผมจดโดเมนไว้นานละแต่ไม่มีเวลาทำเว็บเลย
                ตอนนี้ก็เลยลองทำดู ให้คนสนใจแปล ช่วยแปลไว้ที่เว็บเลย แต่ host ชอบมีปัญหา ทำให้บางทีเข้าเว็บไม่ได้
                โอเคครับผม ก็ถ้าไว้ว่างๆจริงๆผมอาจจะกลับไปแปลให้อีกนะครับผม แต่ตอนนี้งานรุมเร้าครับจนไม่มีเวลาแปล แต่ผมก็จะคอยเป็นกำลังใจให้นะครับผม

Comment

• ดีครับที่กลับมาแปลต่อ ผมจะช่วยแปลบ้าง แต่ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ ยังไงก็ขอให้อัพเดทจนถึงภาค Season นะครับ

Comment

• ขอบคุณอย่างสุดซึ้ง

Comment

• อัพเดทตัวใหม่ 5 ตุลาคม 2555

Comment

• Originally posted by artdekdok View Post
                        อัพเดทตัวใหม่ 5 ตุลาคม 2555
                        *0* ไว้จริงแท้ แถมแปลได้เยอะอีกต่างหากขอบคุณมากเลยนะครับสำหรับสิ่งดีๆขอขอบคุณอย่างสุดซึ้ง

ปล.พี่คนพะเยาเหรอครับ
                        Last edited by kunzzzzz; 6 Oct 2012, 02:50:51.

Comment

• ผมยังทำไมได้เลยครับ ผมเป็น the sims ver: 1.38 โหลดมาแล้วเอาไฟล์ที่โหลดไฟล์ใดไฟล์หนึงไปไว้ที่ C:\Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages แต่เข้าเกมก็ยังไม่เป็นภาษาไทยให้ซักทีเลยอะครับ

แล้วในวิธีมีเขียนว่า "แล้วดาวน์โหลด Mod สำหรับเข้าเล่นเกม ที่นี่" คือเข้าไปโหลดอะไรหรอครับผมเข้าไปไม่เจออะไรให้โหลดเลย ไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
                          Last edited by veronicax; 7 Oct 2012, 19:10:58.

Comment

• Originally posted by veronicax View Post
                            ผมยังทำไมได้เลยครับ ผมเป็น the sims ver: 1.38 โหลดมาแล้วเอาไฟล์ที่โหลดไฟล์ใดไฟล์หนึงไปไว้ที่ C:\Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages แต่เข้าเกมก็ยังไม่เป็นภาษาไทยให้ซักทีเลยอะครับ

แล้วในวิธีมีเขียนว่า "แล้วดาวน์โหลด Mod สำหรับเข้าเล่นเกม ที่นี่" คือเข้าไปโหลดอะไรหรอครับผมเข้าไปไม่เจออะไรให้โหลดเลย ไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
                            มันเป็น mod เข้าเล่นแทน crack น่ะ หากมี crack แล้ว หรือเล่นของจริงก็อย่าสนใจเลยตรงนี้
                            ส่วนที่ว่า mod ทำไมไม่เป็นภาษาไทยนั้น เคยลองลง mod อื่นรึเปล่า ว่าใช้ได้ไหม
                            ถ้าได้ก็เอาไว้ที่เดียวกับ mod อื่นนั้นแหละ

ส่วนถ้ายังไม่เคยผมแนะนำให้อ่านนี่ http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=70601

หากยังทำไม่ได้อีกให้โหลด http://www.mediafire.com/?w1z3jxznzk5wg5m
                            แล้วนำไฟล์ d3dx9_31.dll ไปไว้ที่ Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin (โฟลเดอร์เกมนะไม่ใช่ Documents)
                            แล้วนำ โฟลเดอร์ Mods ไปไว้ที่ Electronic Arts\The Sims 3\ (โฟลเดอร์เกมนะไม่ใช่ Documents)
                            แล้วนำ mod ภาษาไทยไปไว้ใน Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages\ (โฟลเดอร์ที่ให้ copy ไปไว้ด้านบนนั่นแหละ)
                            ก่อนเล่นให้ลบ หรือย้ายโฟลเดอร์ Mods ใน Documents ก่อน แล้วลองเล่นดู

Comment

• สุดยอดที่สุดของคําว่าสุดยอด

Comment

• แวะมาดัน

Comment

Working...
                                X