Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Monster175 View Post
    ใครเป็นบ้างอะ ลงเพลงใน Custom Music แต่พอเข้าเกมไปเปิดกลับไม่ได้ยินเสียงเลย พอเปลี่ยนเป็นภาษาไทยอะ

แต่พอเปลี่ยนกลับ เป็นพาสาอังกิดกลับได้ ทั้งๆที่เอา เพลงใส่ไว้ในโฟลเดอร เดอะซิมส์ 3 ก็แล้ว งงๆมากๆเลยครับ

ใส่ชื่อไฟล์เป็นไทยหรือกิดอ่ะครับ

Comment

• อังกิดหมดครับ พูดง่ายๆก็คือ ถ้าเปลี่ยน regedit เป็น En-US โฟลเดอร The sims 3

เพลง Custom Music เล่นได้ปกติครับ แต่ถ้าลงพาสาไทยแล้วโฟลเดอรเป็น เดอะซิมส์ 3

เสียงเงียบ เลยครับ

Comment

• Originally posted by ajkan2524 View Post
        ของผมทำเหมือนทุกอย่าง ไม่มีการนลืมตรงใหนเลย ยังไม่ได้อยู่ดีอะ

เกี่ยวกับเวอร์ชั่นรึป่าว ผมอัพ จาก 1.0.631.00002 เป็น 1.4.6.00002

แต่ผมมีภาคเดียวนะ ภาค The Sims 3 Masterbkk
        แพทเก่าไปแล้วนะครับ ปัจจุบันเป็น 1.12.70 ครับ

Comment

• Originally posted by Monster175 View Post
          ใครเป็นบ้างอะ ลงเพลงใน Custom Music แต่พอเข้าเกมไปเปิดกลับไม่ได้ยินเสียงเลย พอเปลี่ยนเป็นภาษาไทยอะ

แต่พอเปลี่ยนกลับ เป็นพาสาอังกิดกลับได้ ทั้งๆที่เอา เพลงใส่ไว้ในโฟลเดอร เดอะซิมส์ 3 ก็แล้ว งงๆมากๆเลยครับ
          เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะแ้ก้ยังงัย

Comment

• ผมภาษาอังกฤษเดิมๆ ก็เล่นเพลงไม่ได้ครับไม่รู้เป็นอะไร

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
              อย่าเพิ่งว่าผมนะคับ แต่ว่ามันไม่ได้จิงๆ ผมอ่านมาทุกหน้าและทำตามดูแล้วแต่มันก้ยังไม่เป็นภาษาไทยอะคับ แค่ กด luncher มันก็ไม่ขึ่นภาษาไทยแล้วคับ
              รบกวนช่วยดูหน่อยนะคับว่าผมผิดพลาดตรงส่วนไหนบ้าง

ลงภาคเดียว(ภาคแรก) luncher จะเป็นอังกฤษครับ ลองเข้าเกมดูก่อน

Comment

• Originally posted by brighttp View Post
                ลงภาคเดียว(ภาคแรก) luncher จะเป็นอังกฤษครับ ลองเข้าเกมดูก่อน
                ขอบคุณท่านมากคับ ได้แล้วคับ รู้งี่ลองเข้าเกมตั้งนานละ - -*
                แล้วถ้าผมจะลงภาคเสริมเนี่ย สามารถลงได้เลยใช่มั้ยแล้วก็ไม่ต้องทำอีกรอบป่าวคับ

Comment

• .
                  Last edited by kateriez; 12 Aug 2010, 10:48:32.

Comment

• ผมว่าแปลพวกเงื่อนไข เวลาสมัครงาน เจ้านายแนะนำงานมา อะไรแบบนี้ก็ดีนะครับ

บางทีอ่านแล้วเข้าใจผิด ไปกดตอบรับ เรียบร้อยเลย

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                      ขอบคุณท่านมากคับ ได้แล้วคับ รู้งี่ลองเข้าเกมตั้งนานละ - -*
                      แล้วถ้าผมจะลงภาคเสริมเนี่ย สามารถลงได้เลยใช่มั้ยแล้วก็ไม่ต้องทำอีกรอบป่าวคับ
                      ทำไมภาษาไทยตอนที่ สั่งให้ทำทุกอย่างยังเป็น อังกฤษอะคับ

Comment

• .
                        Last edited by kateriez; 12 Aug 2010, 10:59:46.

Comment

• อัพเดท 5 เลย ดีไหม

Comment

• Originally posted by kateriez View Post
                            บางท่านอาจจะสงสัยว่าทำไมไม่อัพเดทซักที
                            จะมาบอกข่าวคราวว่าตอนนี้ผมได้แปล Moodlets เสร็จแล้ว
                            และในส่วนของทักษะเสร็จไปประมาณ 70%
                            กำลังแปลส่วนอื่นๆต่อไปนะครับ อดใจรอกันก่อน
                            อ่าผมรอคำนี้ละครับเข้ามาดูทุกวันเลยสู้ๆนะครับทุกท่านเพิ่งกลับมาจากบ้านเพื่อนก็เปิดดูเลยอิอิ
                            เรื่องเพลงผมก็เป็นนะเลยลองแก้ชื่อเพลงเป็นภาษาไทยสั้นๆมันก็เล่นนะครับ

Comment

• .
                              Last edited by kateriez; 12 Aug 2010, 10:48:40.

Comment

• รอ 5 อยู่นะครับ

Comment

Working...
                                X