Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bigboatza View Post
    ผมหาไฟร์ Package ไม่เจอไม่มีให้โหลดหรอครับเห็นมีแต่thaiที่ให้โหลดกับFramework

แล้วตัวอื่นไม่มีให้โหลดแล้วหรอครับ
    Package กับ thai ก็อันเดียวกันแหละครับ
    ชื่อเต็ม thai.Package ครับ

Comment

• Originally posted by taekwom View Post
      ลองทำตามละคับ ยังไม่ได้เหมือนเดิม ขึ้นเหมือนเดิมเลยคับ
      ผมว่าตัวเกมท่านมีปัญหาละครับลปลงใหม่เริ่มใหม่ดีกว่าครับไม่นานเท่าใหร่หรอกครับ

Comment

• มีปัญหากับไฟร์ Resource.cfg คือผมทำบนวิน7 32 บิต ครับ คือก็อปลงที่บอกแล้วแต่กดเชฟมันไม่ให้เชฟอ่ะมันขึ้นแบบนี้ครับช่วยดูให้ทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ผมลองแล้วที่ตรงเมนูไม่มีข้อความที่เมนูอ่ะครับทำไงดีครับ

Comment

• Download คลิกที่นี่

http://f1.uploadfile.biz/file/?i=ENEHMEIEMIWWXV

ไฟร์ Resource.cfg ครับ

Comment

• ผมใส่ตัวนี้เพิ่มไปด้วยแล้วมันก็ยังเชฟไม่ได้เหมือนเดิมครับ แต่ผมถามหน่อยResource.cfg ไปใส่ไหนครับPackedFile Mods/Packages/Thai.package

Comment

• ถามหน่อยครับตอนนี้ผมมี 2ภาค อยากรู้ว่าเวลาลงอ่ะภาคหลักกับภาคเสริมนี้ลงแยกกันหรือว่าลงในโฟรเดอร์เดียวกันครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by bigboatza View Post
                  ผมใส่ตัวนี้เพิ่มไปด้วยแล้วมันก็ยังเชฟไม่ได้เหมือนเดิมครับ แต่ผมถามหน่อยResource.cfg ไปใส่ไหนครับPackedFile Mods/Packages/Thai.package
                  ท่านลองกลับไปอ่านหน้าแรกดูนะครับบอกไว้อย่างละเอียดทุกขั้นตอนมีรูปด้วยผมว่าท่านยังอ่านไม่เข้าใจนะครับ

Comment

• เดี๋ยวผมจะลงเกมส์ใหม่แล้วทำใหม่ดูครับแต่ตอนนี้อยากรู้ว่า ซิมภาคหลักกับเสริมอ่ะครับลงในโฟเดอร์เดียวกันได้ไหมครับเพราะว่าตอนแรกผมลงในโฟเดอร์เดียวกันมันดันเล่นได้ภาคเดียวคือภาคเสริมแต่ภาคหลักดันเล่นไม่ได้สะงั้น

ขอบคุณที่ตอบนะครับเดี๋ยวผมจะลองไปอ่านให้ละเอียดอีกทีแต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมมันไม่ให้เชฟ บนวิน7 32บิต ใครเชฟได้บ้างอ่ะครับ

Comment

• ถามหน่อยนะครับทำไมเข้าเกมแล้วที่เมนูไม่มีตัวหนังสืออะไรเลยครับมี่แต่ช่องว่างๆใสๆไม่มีตัวหนังสือไทยหรืออังกฤษเลยครับที่เมนูลืมบอกไปผมใช้วินโด้ 7 64บิท ลงภาคเสริมล่าสุดครับ

Comment

เดี๋ยวผมจะลงเกมส์ใหม่แล้วทำใหม่ดูครับแต่ตอนนี้อยากรู้ว่า ซิมภาคหลักกับเสริมอ่ะครับลงในโฟเดอร์เดียวกันได้ไหมครับเพราะว่าตอนแรกผมลงในโฟเดอร์เดียวกันมันดันเล่นได้ภาคเดียวคือภาคเสริมแต่ภาคหลักดันเล่นไม่ได้สะงั้น

ขอบคุณที่ตอบนะครับเดี๋ยวผมจะลองไปอ่านให้ละเอียดอีกทีแต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมมันไม่ให้เชฟ บนวิน7 32บิต ใครเชฟได้บ้างอ่ะครับ
                        ปกติลงเกมแล้วมันก็อยู่ที่เดียวกันอยู่แล้วนิครับทุกภาคนั้นละครับ
                        รูปที่หน้าแรกก็มีนะครับและถ้าเราลงภาคเสริมแล้วก็ต้องเข้าเกมที่ภาคเสริมนิครับผมยังงกับคำถามภาคหลักเล่นไม่ได้คือยังไงเหรอครับ
                        อ้อลองเข้าไปดูเวปซิมซ์เวิลกับไทยเดอะซิมส์ดูนะครับมีวิธีลงเกมและอัพเดดอธิบายละเอียดทุกขั้นตอนมีรูปประกอบด้วยครับ

Comment

• Originally posted by nutsergea View Post
                          ถามหน่อยนะครับทำไมเข้าเกมแล้วที่เมนูไม่มีตัวหนังสืออะไรเลยครับมี่แต่ช่องว่างๆใสๆไม่มีตัวหนังสือไทยหรืออังกฤษเลยครับที่เมนูลืมบอกไปผมใช้วินโด้ 7 64บิท ลงภาคเสริมล่าสุดครับ
                          สาเหตุที่มีแต่ช่องว่างๆใสๆไม่มีตัวหนังสือไทยหรืออังกฤษเลย เป็นเพราะคุณยังไม่ได้กำหนดให้โปรแกรม
                          โหลด Mods thai.package นะซิื ลองทำตามที่ข้างบนๆ แนะนำ ก็จะมีตัวหนังสือไทยออกมาเอง

Comment

• กระทู้ ติดลมบนแล้ว
                            เอาใจช่วยคนทำครับอยากให้แปลพวกรายละเอียดงานน่ะ ครับแต่เข้าใจ Text มันเยอะ
                            ตอนนี้ขอคำแบบสิ่งของก่อนก็ได้ครับแบบ เล่นสถาปนิกติดตรงชื่อของนี้ล่ะ Painting สรุปมันคือไร นี้
                            รูปวาดติดข้างฝาเหรอ ครับ

Comment

• เป็นกำลังใจให้ครับ คุณคือไอดอลของชาวซิม เลยขอบคุณที่แปลให้ครับ สู้ๆครับ

Comment

เดี๋ยวผมจะลงเกมส์ใหม่แล้วทำใหม่ดูครับแต่ตอนนี้อยากรู้ว่า ซิมภาคหลักกับเสริมอ่ะครับลงในโฟเดอร์เดียวกันได้ไหมครับเพราะว่าตอนแรกผมลงในโฟเดอร์เดียวกันมันดันเล่นได้ภาคเดียวคือภาคเสริมแต่ภาคหลักดันเล่นไม่ได้สะงั้น

ตอบข้อแรกก่อนน่ะครับ ถ้าในความหมายว่าให้เกมส์มันเลือกลงเองมันจจะอยู่โฟลเดอร์C:\Program Files\Electronic Arts\จากนั้นก็จะเป็นซิมภาคต่างๆครับ
                                แต่ถ้าเราเป็นคนกำหนดไดร์ในการลงเราต้องสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเองครับไม่งั้นมันจะไปกองรวมกัน
                                เช่นลงsim3ภาคหลักในไดร์D โฟล์เดอร์ Thesims3 ไว้แล้ว ตอนลงภาคเสริมก็ยังเอามาไว้ในโฟลเดอร์Thesims3 อย่างนี้ไม่ได้ครับ ต้องสร้างโฟล์เดอร์ย่อยให้มันต่างหาก

ตอบข้อสอง ถ้ามันเชพไม่ได้ให้มาทำในไดร์อื่นที่ไม่ใช่ไดร์Cก่อนครับ สร้างเสร็จ ค่อยย้ายไป

ปล. เล่นให้สนุกน่ะครับ

Comment

Working...
                                X