Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของใครทำตามแล้วไม่เปลี่ยนเป็นไทย เป็นที่ วินโดร์ที่ใช้ครับ เพราะถ้าทำตามวิธีที่บอกแค่ครั้งเดียวก็เป็นแล้ว(ของผม 10 กว่าครั้ง เหมือนเดิม เปลี่ยนไปใช้ วินโดร์ตัวอื่นได้ซะงั้น) T-T

Comment

• .
      Last edited by kateriez; 12 Aug 2010, 10:48:10.

Comment

• อยากรู้ว่าจีบหญิงกดตรงไหนเวลาคุยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ใครที่ยังทำภาษาไทยไม่ได้เข้ามาที่นี้นะครับทำตามที่เค้าบอกไว้อ่ะได้แน่นอนตอนแรกผมก็ทำจากบอดร์นี้ไม่ได้เหมือนกันครับพอไปบอดร์ thaisim ตอนนี้ใช้ภาษาไทยได้แล้ว ลองทำดูนะครับ

http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=14443

Comment

• Originally posted by bigboatza View Post
            ใครที่ยังทำภาษาไทยไม่ได้เข้ามาที่นี้นะครับทำตามที่เค้าบอกไว้อ่ะได้แน่นอนตอนแรกผมก็ทำจากบอดร์นี้ไม่ได้เหมือนกันครับพอไปบอดร์ thaisim ตอนนี้ใช้ภาษาไทยได้แล้ว ลองทำดูนะครับ

http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=14443
            หืมแล้วที่นี้ไม่มีคนตอบท่านเหรอครับก็ตอบอยู่นี้ครับ
            คนนั้นเค้าก็ตอบแบบเดียวกับที่บอกไว้หน้าแรกนั้นละครับ
            บางคนบอกว่าทำครบทุกขั้นตอนแล้วแต่ไม่ลบ mods หรืออัพเดดไดร์เวอร์ง่ายๆคือต้องมีอะไรซักอย่างละครับที่ลืมทำตามที่หน้าแรกแบบละเอียดๆผมเองทำเครื่อง2เครื่องยังไม่เหมือนกันเลยลงเครื่องแรกทีเดียวได้เลยไปลงอีกเครื่องทำยังไงก็ไม่ได้ทั้งที่เคยทำแล้วเลยลองลบทิ้งหมดลงใหม่ก็ได้เลยทันที
            คอมแต่ละเครื่องมีปัญหาไม่เหมือนกันครับค้อยๆไล่เดียวก็เจอครับ

Comment

• Originally posted by saotsubasa View Post
              ^^^
              ผมลองทำแล้วไม่มีปัญหานะครับ เล่นได้ฉลุย ไม่มีหลุด

สิ่งที่ผมนะครับ เรียงลำดับตามนี้

- อัพเดตเกมให้ใหม่ล่าสุดในครบทุกภาค ผมโหลดไฟล์อัพเดตในเวป http://www.modthesims.info/wiki.php?...Patch_Download (ไม่ได้อัพเดตจาก launcher)
              - regedit ปรับตรง locale ให้เป็น th-TH ให้ครบทุกภาค
              - โหลดไฟล์ thai.package ไปไว้ในตัวเกมที่ลงไว้ เช่น c:\program files\erectronic arts\the sims 3 (ทุกภาค) \mods\packages\
              - สร้างไฟล์ resource.cfg ขึ้นมา (ใครไม่เห็นนามสกุลไฟล์ให้ไปปรับใน folder option นะครับ อัน) แล้ว edit ข้อความตาม จขกท. ให้มา อันนี้สำคัญนะครับ ถ้าใครยังไม่ปิด hide extention for known file type ใน folder option จะไม่เห็นนามสกุล cfg นะครับ ที่เห็นอยู่จะเป็นชื่อไฟล์เฉยๆ ไม่ใช่นามสกุล แล้วเอาไฟล์ resource.cfg ไปไว้ในเกมติดที่ติดตั้ง เช่น c:\program files\erectronic arts\the sims 3 (ทุกภาค)

โหลดไฟล์ .dll ตาม จขกท. ไปไว้ใน c:\program files\erectronic arts\the sims 3 (ทุกภาค)\ game\bin
              จำเป็นมั้ยคับต้องลงภาคเสริมทุกภาคก่อนทำให้เป็น ภาษาไทย เพราะผมลงแค่ภาคหลักแล้วทำภาษาไทยก่อนได้มั้ยคับ

Comment

• ไม่จำเป็นหรอกมั้งครับ ผมลงภาคหลังและภาคเสริมบางภาค ทำให้เป็นไทยแล้ว เพิ่งมาลงภาคล่าสุดก็ยังเป็นไทยและเล่นได้อยู่

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                  จำเป็นมั้ยคับต้องลงภาคเสริมทุกภาคก่อนทำให้เป็น ภาษาไทย เพราะผมลงแค่ภาคหลักแล้วทำภาษาไทยก่อนได้มั้ยคับ

ไม่จำเป็นครับ แต่แนะนำให้อัพเดตตัวเกมนะครับ

Comment

• ผมแปลไป 2 ภาคละ vanilla กะ wa เปิด talking dic จนบานพับหักเลย ซ่อมที่ไหนดีคับ
                    รุ่นที่มีปากกาจิ้มหน้าจอง่ะ

Comment

• อย่าเพิ่งว่าผมนะคับ แต่ว่ามันไม่ได้จิงๆ ผมอ่านมาทุกหน้าและทำตามดูแล้วแต่มันก้ยังไม่เป็นภาษาไทยอะคับ แค่ กด luncher มันก็ไม่ขึ่นภาษาไทยแล้วคับ
                      รบกวนช่วยดูหน่อยนะคับว่าผมผิดพลาดตรงส่วนไหนบ้าง

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                        อย่าเพิ่งว่าผมนะคับ แต่ว่ามันไม่ได้จิงๆ ผมอ่านมาทุกหน้าและทำตามดูแล้วแต่มันก้ยังไม่เป็นภาษาไทยอะคับ แค่ กด luncher มันก็ไม่ขึ่นภาษาไทยแล้วคับ
                        รบกวนช่วยดูหน่อยนะคับว่าผมผิดพลาดตรงส่วนไหนบ้าง

ลง d3dx9_31.dll ไว้รึยังครับและก็ขอดูภาพในโฟรเดอร์ modsหนอยครับ

Comment

ส่วนไฟล์ resorue อันนั้นผมลองเพิ่มเข้าไปดูอะคับ ว่าจะได้ป่าว แต่ก็ไม่ได้

Comment

• ใครเป็นบ้างอะ ลงเพลงใน Custom Music แต่พอเข้าเกมไปเปิดกลับไม่ได้ยินเสียงเลย พอเปลี่ยนเป็นภาษาไทยอะ

แต่พอเปลี่ยนกลับ เป็นพาสาอังกิดกลับได้ ทั้งๆที่เอา เพลงใส่ไว้ในโฟลเดอร เดอะซิมส์ 3 ก็แล้ว งงๆมากๆเลยครับ

Comment

• ของผมทำเหมือนทุกอย่าง ไม่มีการนลืมตรงใหนเลย ยังไม่ได้อยู่ดีอะ

เกี่ยวกับเวอร์ชั่นรึป่าว ผมอัพ จาก 1.0.631.00002 เป็น 1.4.6.00002

แต่ผมมีภาคเดียวนะ ภาค The Sims 3 Masterbkk

Comment

• .
                                Last edited by kateriez; 12 Aug 2010, 10:48:19.

Comment

Working...
                                X