Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงแล้วไม่ได้อ่ะครับ ทำตามวิธีหมดแล้ว

ต้องลงแพทก่อนลงตัวไทยด้วยเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by benza01 View Post
      เวลากดเข้าเกมส์ The Sims 3 Ambitions แล้วเป็นดังภาพ ผมลง thaiV4 คับ

ผมทำตามวิธีทุกอย่างแล้วผมใช้ window xp pack 3 32 bit คับ
      ^
      ^
      เคยเป็นเหมือนกัน แล้วก็ต้องลงใหม่และอัพเดตเกมไปทีละภาค

ถ้า Login อยู่ก่อนแล้วมันจะบอกประมาณว่า เวอร์ชั่นที่อัพเดต(หมายถึงเกมภาคเสริมหรือstuff) ไม่สามารถเข้ากันได้กับเกมภาคหลัก(TheSims3)
      ให้โหลดเวอร์ชั่นล่าสุดจาก TheSims3Launcher ซึ่งเจ๊งไปแล้ว
      Last edited by Milezz; 6 Jun 2010, 11:50:47.

Comment

• ทำไมผมเล่นแล้วมันกะตุกอะเหมือนมันสะดุดอะคับไม่ทราบว่าเป็นที่ไฟลภาษาไทยป่าวคับหรือเปนอย่างอื่น

Comment

• Originally posted by numtip View Post
          เล่นไม่ได้ เข้าเกมส์ กด Play แล้วก็มืด เด้งหลุดออกมาเลย
          Windows XP 32bit SP3 ทำตามทุกอย่างที่บอก

อีกอย่างนึง ตรงเซต th_TH ใน register มันไม่มี locals ทำไงดี (ดูตาม link รูปด้านบน)
          ลงเกมส์ใหม่ ก็ยังไม่ได้ ไม่แสดงภาษาไทย ใครก็ได้ช่วยหน่อยนะ
          งงตรงนี้เหมือนกันเป็นเหมือนผมเลยตอนนี้ทำอย่างที่ท่านบอกยังเป็นภาษาไทยเลยครับแต่ขอบคุณเจ้าของมากครับที่ทำใหผมได้มีความหวังเล่นภาษาไทย

Comment

• Originally posted by numtip View Post
            เล่นไม่ได้ เข้าเกมส์ กด Play แล้วก็มืด เด้งหลุดออกมาเลย
            Windows XP 32bit SP3 ทำตามทุกอย่างที่บอก

อีกอย่างนึง ตรงเซต th_TH ใน register มันไม่มี locals ทำไงดี (ดูตาม link รูปด้านบน)
            ลงเกมส์ใหม่ ก็ยังไม่ได้ ไม่แสดงภาษาไทย ใครก็ได้ช่วยหน่อยนะ
            คุณเข้าผิดที่ครับ มันไม่ได้อยู่ในEA เลื่อนลงมานิดนึงจะเห็นคำว่า sims ครับ

Comment

• สุดยอดมาครับ ซูฮกเลย ขอรับไปนะครับ
              ขอบคุณครับ ^^

Comment

• ในที่สุดก็มีภาษาไทย เก่งมากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ในที่สุดผมก็จะได้เล่นเกมนี้ซะที หลังจากดองใว้ในเครื่องมานาน ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

• ผมจะขอรับหน้าทีแปลชื่อตัวละคร คำสั่งที่ใช้เรียกตัวละคร และส่วนอื่นๆครับ

Comment

• สุดยอดเลยท่าน เดียวต้องหามาเล่นล่ะงานนี้

Comment

• Originally posted by Au_ninja View Post
                        คุณเข้าผิดที่ครับ มันไม่ได้อยู่ในEA เลื่อนลงมานิดนึงจะเห็นคำว่า sims ครับ
                        ต้องขอบคุณจริงๆครับท่านที่ช่วยชี้แนะ ขอบคุณจากใจจริง

Comment

• ขอบคุณนะ เล่นได้แล้ว เข้าผิดที่จริงๆ
                          สำหรับคนที่เข้าเกมส์แล้วเด้ง ลองแก้ไขไฟล์ Resource.cfg แบบนี้ดูนะ เราลองแก้ไข เพิ่มเติมบรรทัดเดียวก็เล่นได้แล้ว แก้เป็นแบบนี้นะ

Priority -29
                          PackedFile UI/UI.package
                          PackedFile Automation/AutomationData.package
                          PackedFile Jazz/JazzData.package
                          PackedFile Mods/Packages/Thai.package <=== เพิ่มบรรทัดนี้เท่านั้น
                          FileType 0xf0ff5598 triggers
                          FileType 0x0333406c xml
                          FileType 0x1a3201cd mod
                          FileType 0x025c95b6 layout
                          FileType 0x025c90a6 css
                          FileType 0x062e9ee0 ttf
                          FileType 0x062e9ee0 otf
                          FileType 0x062e9ee0 ttc
                          FileType 0x03b33ddf mod
                          FileType 0x0604abda dreamtree
                          ******************************************************************************************************
                          ให้เพิ่มตรงบรรทัดที่แนะนำนั่นนะ 1 บรรทัดเท่านั้น ส่วนบรรทัดอื่นๆ อาจจะไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับเครื่องของแต่ละคน
                          Last edited by numtip; 6 Jun 2010, 19:55:06.

Comment

• ขอบคุณมากนะครับ ผมลองเล่นดูแล้ว พี่ทำได้เยีั่ยมมาก

อีกสิ่งที่ผมอยากจะขอคือ
                            ผมอยากจะมีส่วนร่วมในการทำProjectsครั้งนี้ด้วยอ่ะครับ
                            ช่วยบอกผมหน่อยว่าผมจะต้องทำอย่างไรบ้าง ผมอยากจะช่วยจริงๆ

Comment

• ผมสร้างไฟล์ Resource.cfg ไม่ได้คับมันเป็น microsoft อะไรสักอย่างอะ

Comment

• อยากช่วยแปลครับ ผมพอแปลได้ เคยช่วยแปล warhead มาแล้วในเวปนี้แหละ อิอิ

Comment

Working...
                                X