Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by burnsarm2 View Post
    ทำไมทำตามที่ท่านบอกแล้ว
    เวลากดเข้าเล่น
    เกมแล้วมันเด้งออกครับ
    เข้าเกมไม่ได้ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
    เซฟรูปอันที่มันเด้ง ก่อนกด อะ มาหน่อย

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
      เซฟรูปอันที่มันเด้ง ก่อนกด อะ มาหน่อย
      คือมันเด้งออกเลยครับ ไม่มีตัวหนังสือครับ
      กดเข้าไปแล้วจอดำเหมือนจะเข้าเกมได้
      แต่ก็เด้งออกอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ ..

ประเสริฐจริงๆ พ่อหนุ่ม

Comment

Originally posted by burnsarm2 View Post
          คือมันเด้งออกเลยครับ ไม่มีตัวหนังสือครับ
          กดเข้าไปแล้วจอดำเหมือนจะเข้าเกมได้
          แต่ก็เด้งออกอ่ะครับ
          เข้าไปถึงตรงไหนละ

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
            เข้าไปถึงตรงไหนละ
            ก็แบบว่าเวลาเรากดเข้าเกมมันจะจอดำใช่ไหมครับ รอซักแปปก็จะเข้าเกมได้มีโลโก้เกมขึ้น
            แต่นี่คือกดเข้าไปแล้วมันก็จอดำแต่ซักแปปเด้งออกเลยไม่มีโลโก้ไรขึ้นซักอย่าง

Comment

ก็แบบว่าเวลาเรากดเข้าเกมมันจะจอดำใช่ไหมครับ รอซักแปปก็จะเข้าเกมได้มีโลโก้เกมขึ้น
              แต่นี่คือกดเข้าไปแล้วมันก็จอดำแต่ซักแปปเด้งออกเลยไม่มีโลโก้ไรขึ้นซักอย่าง
              ไม่เคยเป็นนะ ใช้ เวอชันอะไร ภาคไหน ถ้ายังไม่ได้ก็ลบๆ แก้กลับเป็น อย่างเดิมก่อน
              แล้วลองเข้าอีกที(ภาษาอังกฤษนะ) ถ้าเข้าได้ ก็ภาษา เป็นไทย
              แต่ยังไม่ต้องนำไฟล์ที่โหลดไปใส่ไว้ แล้วลองเข้าเกมส์ดู ได้ผลไงบอกด้วย

Comment

ขอบคุณครับ
                แฟนผมรอภาษาไทยอยู่เลยครับ

Comment

ไม่เคยเป็นนะ ใช้ เวอชันอะไร ภาคไหน ถ้ายังไม่ได้ก็ลบๆ แก้กลับเป็น อย่างเดิมก่อน
                  แล้วลองเข้าอีกที(ภาษาอังกฤษนะ) ถ้าเข้าได้ ก็ภาษา เป็นไทย
                  แต่ยังไม่ต้องนำไฟล์ที่โหลดไปใส่ไว้ แล้วลองเข้าเกมส์ดู ได้ผลไงบอกด้วย
                  ครับ เดี๋ยวลองลบลงใหม่
                  ผมเล่นภาคหลัก แพทเวอร์ชั่น 1.4.2 หรือปล่าวไม่แน่ใจ
                  ตอนไม่ทำภาษาไทยเข้าเล่นเกมได้ครับ
                  แล้วตอนทำภาษาไทยตามที่ท่านบอกก็เด้งครับ

Comment

สงสัยคนไทยจะดังไป EA เค้าคงจะเห็นใจละครับ ทีนี้ เก่งมาก ๆ ขอชื่นชมจากใจ

Comment

• อยากช่วยแปลครับ ส่ง pm ไปแล้วไม่มีการตอบรับเลย
                      Last edited by kateriez; 5 Jun 2010, 02:37:35.

Comment

• Originally posted by kateriez View Post
                        อยากช่วยแปลครับ ส่ง pm ไปแล้วไม่มีการตอบรับเลย
                        ครับรู้แล้วครับ จะรีบไปไหนละครับ ผมก็กำลังเตรียมของไปให้ใช้เนี่ย
                        แล้วจะแปลตรงไหน ก็บอกนะครับ จะได้แบ่งๆคนไปให้มันถูกๆ
                        ผมก็บอกหน้าแรกไว้แล้วว่า
                        3.ใครจะแก้ อะไร แปลตรงไหนมาให้ ก็ บอกนะครับ

ส่วนใครที่อยากจะช่วยแปลช่วยแก้ผมก็ยินดีนะครับ ไม่ได้หวงอะไร แต่ผมขอเตรียมโปรแกรม อะไรให้เรียบร้อยก่อน

คงเข้าใจนะครับ จะแปลอะไรก็แจ้งมาครับ จะได้อัพเดทไว้ จองไว้ที่ หน้า 1
                        คุณก็ไปหาแปลๆ บันทึกเป็นข้อความไว้ก่อนเลย

พอผมเตรียมโปรแกรม+สอนการใช้งานเสร็จ ก็จะได้เอาไปใส่ๆง่ายๆ จบ

Comment

• ตอนแรกเลิกเล่นไปแล้ว
                          แต่พอมีโปรเจคแปลไทยมา
                          คิดอยากเล่นขึ้นมาอีกทันทีเลยครับ
                          มานั่งรอเป็นกำลังใจครับ
                          สู้สู้

Comment

• สุดยอดมากเลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

• สุดยอดมากเลยครับ ตั้งแต่มีเดอะซิม 3 มาเนี่ยไม่เคยแตะเลย มันแปลตั้งหลายประเทศแต่ไม่มีไทย เสียความรู้สึกมาก คราวนี้เลยได้เวลาเอามาปัดฝุ่นซักที คุณ artdekdok ทำเองเลยเหรอครับ สุดยอดมากเลย เป็นกำลังใจให้เสร็จสมบูรณ์ไวๆอีกคนนะครับ

Comment

• พิมไทยได้ไหมอ่ะครับพวกชื่อ อ่ะ

Comment

Working...
                                X