Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะส่งที่ผมแปลหมวดตัว A ในบทเรียนไปให้แล้วนะครับ
    วันนี้เอาแค่นี้ก่อน
    เวลาพี่จะแก้พี่ก็เอาข้อความภาษาอังกฤษอ่า ctrl+f หาเอาแล้วก็เอาที่ผมแก้อ่าแปล
    ผมใช้กูเกิ้ลขากสเลดแปลเอาแล้วก็ใช้ dic ที่บ้านแปลเอาด้วยแล้วก็เรียบเรียงเอาสิ่งที่ผมเข้าใจ
    คิดว่าน่าจะ ok นะ

Comment

• ผมส่งไม่ได้อ่ามันบอกว่าข้อความยาวไป
      งั้นเดี๋ยวผมจัดการแป๊บ

edit : ส่งเรียบร้อย
      Last edited by kissa; 5 Jun 2010, 20:13:37.

Comment

• ว๊าวว มีเวอร์ชั่นใหม่แล้ว ขอบคุณค่ะ

Comment

• ลองลงแล้วเวลาเข้าเกมส์โลโก้ก็เป็นเทยแล้วอะค่ะ แต่ทำไมในเกมส์ยังเป็น eng อยู่เลย
          ใครพอจะทราบวิธีแก้บ้างคะเนี่ย อ้อภาค ambition นะคะ

Comment

• ไฟล์ ภาษาไทย v4 ที่เป็น thai.package นี่เอาไปไว้ที่ไหนหรอคะ ใช่ไม่เห็นได้เลย

Comment

• ไม่ได้เล่นเกมนี้ แต่สนใจช่วยแปลภาษาให้ครับ
              มีส่วนไหนที่ยังไม่ด้แปล ขาดคนแปล หรืออยากให้แปลพิเศษ ได้เลยนะครับ จะพยายามช่วย
              เพราะช่วงนี้ว่างๆ ไม่ได้ทำอะไร

ความรู้ภาษาสัก 80% ได้หน่ะครับ ยังไงลองติดต่อมาดูครับ

Comment

• เล่นไปแล้วเด้งครับ ซิม3เดิมๆ ไม่ได้ลงแพท

คือ แบบว่า ติดอยู่แต่ใแท็กซี่อ่ะครับ

Comment

• ผมก็เป็นครับตอนเปรียนมาใช้ภาษาไทยตอนแรกผมค้างโยนใข่ใส่กะทะไปๆมาๆนานมากไม่ยอมเสร็จซักทีกดออกกะทะดันค้างอยู่บนเตากดลปก็ไม่ได้กดทำอาหารต่อก็โยนไปโยนมาเหมือนเดิมซิมตัวอื่นจับกะทะก็ไม่ได้แถมกดเซพเกมแล้วซักพักเด้งหลุด
                  ผมเลยกดออกเกมแล้วไล่ลบพวกmods ที่เปรียนเกี่ยวกับตัวเกมอะคับพวก mods ลบเซนเซอร์เพราะถึงใส่ไว้มันก็ไม่ทำงานกลับมาเซนเซอร์อยู่ดีตั้งแต่ลงภาคใหม่มา mods เมจิกต่างๆน่าๆMods ห้ามอ่านหนังสือไรพวกนี้อะครับและก็
                  ไม่รุ้จะเกี่ยวกันใหม
                  ผมเอาResource.cfgตัวเดียวกันใส่ไว้ที่เดียวกับที่ใส่ไฟร์ภาษาไทยไว้ทุกภาคเลยอะครับ(ในโฟรเดอร์ Package)
                  และมันก็หายเล่นได้มิมีปัญหาจนตอนนี้อิอิรอเวอร์ชั้นต่อไปขอรับสู้ๆ

ป.ล
                  คุณยายดีขึ้นรึยังครับขอให้หายป่วยไวๆนะครับผม
                  Last edited by lekjeed; 6 Jun 2010, 01:16:55.

Comment

• เวลากดเข้าเกมส์ The Sims 3 Ambitions แล้วเป็นดังภาพ ผมลง thaiV4 คับ

**ผมทำตามวิธีทุกอย่างแล้วผมใช้ window xp pack 3 32 bit คับ

Comment

• ผมทำตามหน้าแรก เล่นได้ไม่ปัญหาคับ

windows xp 32 bit ตัวเกมส์ไมได้ลง patch อะไรเสริม

ลงเกมส์ปกติ + ภาคเสริม + pack ภาษาไทย เล่นได้ 100% คอนเฟริม

Comment

• เล่นไม่ได้ เข้าเกมส์ กด Play แล้วก็มืด เด้งหลุดออกมาเลย
                        Windows XP 32bit SP3 ทำตามทุกอย่างที่บอก

อีกอย่างนึง ตรงเซต th_TH ใน register มันไม่มี locals ทำไงดี (ดูตาม link รูปด้านบน)
                        ลงเกมส์ใหม่ ก็ยังไม่ได้ ไม่แสดงภาษาไทย ใครก็ได้ช่วยหน่อยนะ
                        ************************************************************************************************************************
                        เล่นได้ละ เข้าผิดที่จริงๆด้วย ต้องเลื่อนลงมาอีก หาดีๆ เลื่อนลงมานิดนึงจะเห็นคำว่า sims
                        Last edited by numtip; 6 Jun 2010, 19:52:00.

Comment

• เป็นกำลังใจให้ครับ ทำเสร็จสมบูรณ์ผมว่า ซาลูซี่อาจจะมาขอซื้อก็ได้นะครับ

Comment

• เข้าเกมส์เห็นโลโก้เป็นไทยครับ

แต่ข้างในยังเป็นอังกฤษอยู่เลยครับ แก้ยังไงดี

ผมเล่นภาค World Adventures ใช้win7 32bit
                            Last edited by chanwitpop; 6 Jun 2010, 10:43:31.

Comment

• ไฟร์ภาษาไทย ที่ให้โหลดนี้ อัพเดทเลื่อยๆป่าวครับ
                              หรือโหลดมาแล้วเอาไปแปลต่อกันเอง ยังไม่เข้าใจครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• โชคดีหน่อย ที่อีเอยังไม่เอาซากอารยธรรมภาษาำไทยออก
                                ไม่งั้นเหนื่อยเเย่เลย
                                เเต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

Working...
                                X