Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยผมลงชื่อทีครับว่าเกมไม่ใช่เครื่องมือความรุนแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลงชื่อด้วยคน

ถ้าพูดถึงเกมผมริเริ่มเล่นมาตั้ง8ขวบจนปัจจุบัน

ตั้งแต่ยุคเครื่องเฟมมิงคอมเกมตลับจนปัจจุบันต่างๆนา

ผ่านมาก็หลายเกมทั้งแรงแระไม่แรง

ไม่เหนจะเกิดความรุนแรงอะไรสักนิดเลยชิวๆ

::ถ้าเล่นเกมจนคลุ้งคลั่งเกิดการเลียนแบบผมว่า คนๆนั้นไม่สบายควรพบแพทย์::
    ขึ้นอยู่กะวิจารณญาณของคนเล่นด้วย

Comment

อยากมีส่วนร่วมด้วยนะ แต่ทำไปก็ป่วยการครับ ถ้าผู้ใหญ่บางคนยังอยู่ในยุคไดโนเสากันอยู่ ไม่ยอมเปิดรับความจริง
      คำว่าห้าม กับคำว่าแนะนำ นี่คนละเรื่องกันเลยนะ กับเกมเรต18+(รุนแรง) เกมไม่ได้ห้ามเด็กซื้อนะครับ เค้าแค่แนะนำเฉยๆว่าเด็กควรเล่นหรือไม่ แต่เมืองไทยเนี่ย ใช้คำว่าห้ามเลยครับ
      แต่เรื่องนี้ทำไปก็ป่วยการอีกเช่นกันถ้าคนมันจะเล่น
      แต่ก็เห็นด้วยจากใจจริงครับ กับเรื่องเกม ไม่ใช่เครื่องมือความรุนแรง
      จริงๆมันเป็นเพืยงแค่"สื่อ"ชนิดหนึ่ง ที่ผู้สร้างต้องการให้ผู้เล่นได้รับรู้ถึงจินตนาการของผู้สร้าง
      เกมเปลี่ยนชีวิตคนไม่ได้ครับ แต่คนเปลี่ยนภาพพจน์เกมได้

Comment

แน่นอนครับ เล่นเกมไม่ทำให้เกิดความรุนแรงครับ เพราะเล่นมาตั้งแต่ ไม่กี่ขวบ จนป่านนี้ทำงานแล้ว ยังเป็นคนดีของสังคมเสมอมาครับ

Comment

นี่แหละครับปันหาสังคมไทยคือพ่อแม่ปิดกั้นลูกเกินไป(พ่อแม่เลี้ยงผมมแบบกึ่งฝรั่งนิสๆแต่ก็ไม่ให้ลืมความเปงไทย)ผมอายุ 10 ขวบก็มีสมองพอแล้วครับเวลาเล่น gta กับเรื่องจริงมันต่างกันยังไง เซ็งจิงๆครับ เอ้า ลงชื่อไปเรื่อยๆครับเอาให้เกิน 1000หน้าเลย!!!!!

Comment

โหท่าน มาริโอ้ก็รุนแรงนะ กระโดดทับหัวตายเลย
            นอกเรื่อง ขนาดเกมเลี้ยงปลา จิตตกของผม ผมยังทำให้มันรุนแรงได้เลย อิอิ เขาให้เลี้ยงปลา
            แต่ผมเลี้ยงไอ้ฉลามแทน อิอิ หลามเต็มตู้ เพื่อนผมบอก เห้ย ..... ได้ใจเลยนะ......

Comment

Originally posted by shiva180 View Post
              นี่แหละครับปันหาสังคมไทยคือพ่อแม่ปิดกั้นลูกเกินไป(พ่อแม่เลี้ยงผมมแบบกึ่งฝรั่งนิสๆแต่ก็ไม่ให้ลืมความเปงไทย)ผมอายุ 10 ขวบก็มีสมองพอแล้วครับเวลาเล่น gta กับเรื่องจริงมันต่างกันยังไง เซ็งจิงๆครับ เอ้า ลงชื่อไปเรื่อยๆครับเอาให้เกิน 1000หน้าเลย!!!!!
              ผมก้อว่างั้นอ่ะคับมันอยู่ที่คนเล่น แบบคนอื่น ร้ะก้อนะผมเตือนทุกคนด้วยฟรามหวังดี
              บ้านคัยมีคอมเคื่องเดวอย่าสอนคุณพ่อก่ะคุณแม่ที่รักของทุกคนให้เล่นนะคับ
              ไม่งั้นจะโดนแย่งเล่นแบบผม (T^T)

+1คือไลง่ะผมเพิ่งมาสมัครเลยมิรู้พอดีพี่มีปัญหาโดนหมารุมกัดเลยมาสมัคร
              คนที่นายด่าว่า ปากหมx ในกระทู้ท่านเพอซุท อ่ะด่าคนขายที่โลตัส หรือด่าลูกพี่ผม พี่เพอซุท อ่ะ
              ตอบด้วยนะคัฟ -*-

Comment

Originally posted by pappap01 View Post
                ผมก้อว่างั้นอ่ะคับมันอยู่ที่คนเล่น แบบคนอื่น ร้ะก้อนะผมเตือนทุกคนด้วยฟรามหวังดี
                บ้านคัยมีคอมเคื่องเดวอย่าสอนคุณพ่อก่ะคุณแม่ที่รักของทุกคนให้เล่นนะคับ
                ไม่งั้นจะโดนแย่งเล่นแบบผม (T^T)

+1คือไลง่ะผมเพิ่งมาสมัครเลยมิรู้พอดีพี่มีปัญหาโดนหมารุมกัดเลยมาสมัคร
                คนที่นายด่าว่า ปากหมx ในกระทู้ท่านเพอซุท อ่ะด่าคนขายที่โลตัส หรือด่าลูกพี่ผม พี่เพอซุท อ่ะ
                ตอบด้วยนะคัฟ -*-
                +1 คือเหงด้วยงับส่วนตาเพอซุท ปากหมX จิงๆถ้าคนในบอร์ดนี้มันหัว...มันก็หัว...เหมือนกันที่เข้ามาในบอร์ดนี้งับ คนเราต้องรู้จักประมานตนเองมะช่ายไปด่าคนอื่นก่อน

Comment

ข่าวขำ ๆ

ตะลึง เด็ก 8 ขวบ สูบบุหรี่ เหตุเพราะเห็นลุงกิ้งก่าสูบบุหรี่ ในเกมส์ Talesrunner เลยอยากเหมือนลุงกิ้งก่า

แฝดน้องโหด เอาที่ดูดส้วม ตีแฟดพี่ ดับอนาถ เผย อยากเล่นต่อสู้เหมือนเกมส์ Zone4

น่าสลด เด็กเลียนแบบเกมส์ raycity ปั่นจักยาน ทำภารกิจชนรถ 10 ล้อ โดนล้อทับดับ 3 ราย

Comment

ถ้ารุนแรงจริง ผมคงปีนตึก ย่องเข้าไปจิ้มคนใน ict แบบ Assasin's Creed แล้วครับ...

Comment

• Originally posted by shiva180 View Post
                      +1 คือเหงด้วยงับส่วนตาเพอซุท ปากหมX จิงๆถ้าคนในบอร์ดนี้มันหัว...มันก็หัว...เหมือนกันที่เข้ามาในบอร์ดนี้งับ คนเราต้องรู้จักประมานตนเองมะช่ายไปด่าคนอื่นก่อน
                      พี่ดูตัวอื่นที่ไปด่าพี่ผมด้วยนะคับ ผมยอมรับผมปากหมาผมเลว เเต่พวกมันเลวใส่พี่ผมก่อน
                      ผมเลยเลวใส่พวกมันมั่ง

แต่ก่าพี่ผมไม่อยากทะเลาะด้วยนะคับ

Comment

• Originally posted by เรกะกอร์ฟ View Post
                        ข่าวขำ ๆ

ตะลึง เด็ก 8 ขวบ สูบบุหรี่ เหตุเพราะเห็นลุงกิ้งก่าสูบบุหรี่ ในเกมส์ Talesrunner เลยอยากเหมือนลุงกิ้งก่า

แฝดน้องโหด เอาที่ดูดส้วม ตีแฟดพี่ ดับอนาถ เผย อยากเล่นต่อสู้เหมือนเกมส์ Zone4

น่าสลด เด็กเลียนแบบเกมส์ raycity ปั่นจักยาน ทำภารกิจชนรถ 10 ล้อ โดนล้อทับดับ 3 ราย
                        มันอยู่ที่ คนเล่น อ่ะคับ ผมเล่น GTA ตั่งก่าอายุ9-10ขวบ ยังไม่เอามีดใล่ฟันใครเลย

Comment

• ขึ้นอยู่กับวิจารญาญของคนเล่นล้วนๆ

เกมส์ไม่เกี่ยว

Comment

• ผมเล่นDotAแพ้แล้วโวยเมียตัวเองครับว่า"กวนอยู่ได้คนกำลังจะเล่น"และก็โดดไปหอมแก้มและก็...ปิดเกมส์เข้านอน

ผมมีสุขภาพจิตปกติไหมเนี่ย

Comment

• Originally posted by jamefight View Post
                              ขึ้นอยู่กับวิจารญาญของคนเล่นล้วนๆ

เกมส์ไม่เกี่ยว

โดนมากเลยครับประโยคนี้ ผมมักใช้ประโยคนี้บอกกับเพื่อนๆที่เล่นเกมแนวรุนแรง

Comment

• ถ้าเล่นเกมแล้วเป็นตามเกม ผมขอเล่นแต่ The sim แล้วล่ะครับ กดปั้มเงินอย่างเดียว 55+

Comment

Working...
                                X