Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยผมลงชื่อทีครับว่าเกมไม่ใช่เครื่องมือความรุนแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความรุนแรงไม่เกี่ยวกับเกมหลอกผมรับรอง
    สมัยก่อนที่จะมีเกมเข้ามาในเมืองไทยก็เห็นมีการฆ่ากันตายอยู่ตลอด
    มีก่อนจะมีเกมมาซะด้วยซ้ำ แล้วพอมาเดี๋ยวนี้จะมาโทษเกม ผมว่า
    หาแพะมากกว่า
    สำหรับผมนะผมใช้เกมทำในสิ่งที่ไม่สามารถทำได้ในโลกความเป็นจริงเช่น วิ่งขึ้นตึกแล้วบิน(prototype)
    Last edited by poloman114; 17 Jul 2009, 17:52:32.

Comment

Originally posted by oatza View Post
      เด็ก(เกรียน)ทำผิดอย่ามาโทษเกม
      ปล. คุณ shiva180 หันมาตั้งกระทู้สร้างสรรค์ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ... แซวเล่นน่ะตัวเอง
      อร๊ายย

Comment

Originally posted by poloman114 View Post
        ความรุนแรงไม่เกี่ยวกับเกมหลอกผมรับรอง
        สมัยก่อนที่จะมีเกมเข้ามาในเมืองไทยก็เห็นมีการฆ่ากันตายอยู่ตลอด
        มีก่อนจะมีเกมมาซะด้วยซ้ำ แล้วพอมาเดี๋ยวนี้จะมาโทษเกม ผมว่า
        หาแพะมากกว่า
        สำหรับผมนะผมใช้เกมทำในสิ่งที่ไม่สามารถทำได้ในโลกความเป็นจริงเช่น วิ่งขึ้นตึกแล้วบิน(prototype)
        ถูกต้องเลยครับท่าน

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
          มันไม่ได้อยู่เกม มันอยู่ที่สันดารคน.. มันอาจถูกเลี้ยงดูมาแบบรุนแรง หรืออยู่ในสังคมแบบรุนแรง แต่ไม่รู้วิธีการทำ เกมสมัยนี้ มีวิธีการหลายเกี่ยวกับความรุนแรง ก็เลยเอามาเป็นตัวอย่าง "แค่ตัวอย่าง" ไม่ใช่ต้นเหตุ จำไว้พวกผู้ใหญ่นั่งเทียนคิด..
          อันนี้แน่นอนครับสันดานยังไงก็อย่างงั้นแล้วมาโทษเกมผู้ใหญ่ก็หลับหูหลับตาฟัง เฮ้อ เซ็ง

Comment

จิตสำนึกคนเท่านั้นครับ +1

Comment

ผมเล่นมาริโอ้เสร็จแล้วทีไร

พอเห็นอิฐแล้วอดใจไม่ได้ที่จะเอาหัวโขก

Comment

มาลงชื่อด้วยคน...

ยังไงๆ... เกม...ก็คือ...เกม.....

...มันมีไว้เพื่อความ...บันเทิง....

Comment

มาลงชื่อครับ

คนที่มองว่าเกมเป็นเครื่องมือของความรุนแรงแสดงว่าคนนั้นไม่เเคยเล่นเกม

ถ้าหากได้เล่นแล้วจะไม่คิดเช่นนั้น

ถึงได้เล่นแล้วยังมองว่าเป็นสิ่งไม่ดีอีกก็เสดงว่าเขาคนนั้นไม่เคยคิดด้านบวกกับสิ่งใหนเลย

Comment

กรี๊ดพี่ๆทุกคนตอบได้โดนใจมากๆคร้าบบ ลงชื่อกันเยอะๆคร้าบบ หึหึ

Comment

+1 ด้วยคับ

ผมก็เล่น GTA , Prototype ยังไม่เหนจะไปฆ่าใครตายเลย

เล่นมาตั้งกะ GTA ภาคนู้นนนนนน

Comment

คนเรามันอยู่ที่พื้นฐานพันธุกรรม + การเลี้ยงดู

เชือก 1 เส้นก็ ฆ่าคนได้ครับ ถ้าคนมันจะทำ

Comment

แล้ว My pc ของเราเค้าไปไหนซะแล้วละ คิดถึงจังเลย

Comment

อืมมมม... เราต้องมอง 2 ทางครับ พวกเรา อาจจะไม่มีผลกระทบ เพราะจิตใจเราปกติ แต่ บางคนที่จิตใจไม่ปกติ

เหมือนคนธรรมดาสิ่งพวกนี้ อาจไปกระตุ้นได้ครับ โดยเฉพาะกับเด็กๆ ที่อาจจะมีการควบคุมสภาวะทางอารมณ์ได้ไม่ดี

เท่าผู้ใหญ่(ไม่เสมอไป) ซึ่งสิ่งเล้าอย่างงี้มีผลกระทบ ไม่ว่าจะภาพยนต์ เกมคอมพิวเตอร์หรือเพลง

ดังนั้นผมว่าทางออกที่ดีที่สุดคือการจัดเรตครับ แล้วก็จรรยาบรรณของผู้ขาย

Comment

ช่ายครับถูกต้องเลย

Comment

คนโง่เท่านั้นที่ยอมให้เกมส์อยู่เหนือจิตใจ

Comment

Working...
                                X