Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยผมลงชื่อทีครับว่าเกมไม่ใช่เครื่องมือความรุนแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลงชืิ่อ

Comment

Originally posted by arito View Post
      จิงๆ เกมส์มีส่วนนะคับ เพียงแต่ว่า คนเล่นแบ่งแยกไม่ได้เอง พอมีอะไรก็โยนความผิดไปให้เกมส์ เพราะบอกว่าเลียนแบบเกมส์
      ถูกต้องครับ เห็นด้วยครับ

โดยรวมผมว่าคนส่วนใหญ่ที่เล่นสามารถแยกแยะได้นะ แต่ที่ทำให้คนอื่นมองว่าเกมเป็นตัวปัญหาคงมาจากสื่อเล่นข่าวกันซะมากกว่า (แล้วคนไทยโดยแท้จริงส่วนใหญ่มักจะคล้อยตาม แม้จะเข้าใจหรือไม่ก้อตาม)

ในมุมมองผม ผมว่ามีอย่างอื่นที่ปลูกฝังความรุนแรง + ความคิดในทางที่ผิดๆ ที่อยู่ใกล้ตัวเรามากกว่าเกม นั่นคือ ละคร ครับ

ปล. ผมมองในมุมมองที่ผมเห็นนะ
      ปล.2 ผมว่า จขกท. ไม่ต้องใส่ใจ คนอื่นที่โทษเกม มากหรอก แค่รับฟังความคิดเค้าก้อพอ เรารู้ว่าเราเป็นยังไงก้อคงเพียงพอละมั้ง ^^"

Comment

ลงไปแล้วยังกะพวก ICT หรือไอพวกหัวหมอที่สั่งแบนเกมส์จะมาดูอ่ะ

เกมส์สอนเราตั้งหลายอย่าง ไม่หัดดู ไปดูว่าเกมส์มีแต่ผลเสีย ถ้าอย่างงี้ ฝรั่งมันคงแบนบริษัทเกมส์ไปนานแล้ว

ดูอย่าง อเมริกา ดิ รัฐบาล กับ กระทรวงกลาโหม ยังอุตสาช่วยกันสร้างเกมส์ฟรีๆให้ทุกคนเล่นเพื่อให้คนมาสนใจ
        เกมๆนั้นชื่อว่า America's Army
        ที่กองทัพสร้างงขึ้นมาให้คนเล่น แล้วได้ผลลัพท์ล้นเหลือ
        เมื่อวัยรุ่นที่เล่นเกมนี้แห่เข้ามาสมัครเป็นทหารป้องกันประเทศชาติมากมาย

แล้วบางเกมส์ที่เห็นว่ารุนแรง มันก็ยังมีข้อดีของมัน
        อย่าง GTA เห็นว่าไปปล้นรถ ยิงคน มันก็ยังมีข้อดี
        อย่างน้อยไอที่มันโดนจับเข้าคุก มันก็สอนให้เด็กใช้ปืนเป็น สามารถป้องกันตนเองได้
        แค่ไอนั่นมันไปใช้ผิดวิธีเฉยๆ แค่นั้นเอง

Comment

อยู่ที่คนอีกละนะ

Comment

ยังจำได้ไหม My pc

55555+

Comment

อะไรๆก็ไปโทษเกมซะส่วนใหญ่ ปัญหามันอยู่ที่เป็นคนๆไป

Comment

เกมส์ ไม่ใช่ความรุนแรงหรอกคัับ

ถ้าเล่นอย่างมี ขอบเขต นะคับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  +1 ผมเล่น GTA IV แล้วก็ไม่ได้ฆ่าแท็กซี่ครับ

แต่ H game นี่ค่อนข้างรุนแรงเพราะเห็นบางคนเล่นแล้วทำร้ายน้องชายตัวเองด้วย อิอิ กำ
                  ทำร้ายน้องชายยังไงหรอท่าน ผมยังมองภาพมะออก

Comment

ยังรับลงชื่อเรื่อยๆนะครับ

Comment

เด็ก(เกรียน)ทำผิดอย่ามาโทษเกม
                      ปล. คุณ shiva180 หันมาตั้งกระทู้สร้างสรรค์ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ... แซวเล่นน่ะตัวเอง

Comment

มันไม่ได้อยู่เกม มันอยู่ที่สันดารคน.. มันอาจถูกเลี้ยงดูมาแบบรุนแรง หรืออยู่ในสังคมแบบรุนแรง แต่ไม่รู้วิธีการทำ เกมสมัยนี้ มีวิธีการหลายเกี่ยวกับความรุนแรง ก็เลยเอามาเป็นตัวอย่าง "แค่ตัวอย่าง" ไม่ใช่ต้นเหตุ จำไว้พวกผู้ใหญ่นั่งเทียนคิด..

Comment

เกมส์เป็นที่ระบายอารมณ์ครับผมดีใจที่มีเกมส์ให้เล่น คนเล่นเกมส์เป็นจะมีแต่คนที่สมองดีๆๆเก่งๆๆกันทั้งนั้น
                          คนที่เล่นเกมส์แล้วแยกไม่ออกระหว่างเกมส์กับชีวิตคือคนที่โง่แล้วอยากเล่นเกมส์ครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

Comment

มาลงชื่อด้วย

ผมเล่นเกม แล้วผมก็สติดี ไม่ได้ไปทำให้ใครเดือดร้อน

Comment

ลงด้วยคนครับ

เกมส์แค่ให้ความเพลิดเพลินเท่านั้น ครับ ไม่เห็นจะเสียหายตรงไหน

ผมไม่ได้เล่น Phototype เสร็จ แล้ววิ่งขึ้นบนตึก แล้วทยานฟ้า มา สูบ เลือดคนหรอกครับ

Comment

Originally posted by Comma View Post
                                ยังจำได้ไหม My pc

55555+
                                เปิดประเด็น -*-

Comment

Working...
                                X