Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยผมลงชื่อทีครับว่าเกมไม่ใช่เครื่องมือความรุนแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงชื่อทำไมหว่า ล่ารายชื่อไปก่อม๊อบหรือ ?

จะบอกว่าเกมเป็นความรุนแรงก็คงถามไม่ถูก เพราะมันเป็นการถามวงกว้างเกินไป
    การเล่นเป่าิยิ้งฉุบ เกมเด็กเ่ล่นก็ถือเป็นเกม ดังนั้นการที่จะออกความเห็นในลักษณะนี้
    แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย นอกจากว่าจะเจาะจงเกมว่าเกมไหนมีความรุนแรงหรือไม่

Comment

• ป่าวครับไม่ได้เอาไปก่อม๊อบ
      ส่วนเกมแบบไหนนั้นก็เป็นพวก GTA หรือเกมอื่นๆที่มีความรุนแรงของภาพที่สื่ออกมาแต่ที่ผมมาขอล่ารายชื่อก็เพราะมีคนหลายคนสรุปมั่วๆว่าเกมมันเป็นบ่อเกิดของความรุนแรงโดยไม่ย้อนมองในสังคมหรือครอบครัวตัวเองว่าเป็นบ่อเกิดของความรุนแรงที่แท้จริงหรือป่าวแค่นั้นเองครับ ขอบคุนสำหรับความคิดเห็นครับ^^"

Comment

• มันอยู่ที่คนครับ คนจะดีเล่นเกมส์อะไรมันก็ดี คนเลวเล่นเกมส์ยิงไข่มันก็เลวครับ เล่นให้สนุกมีสติด้วย

ปล.แค้นเกรียนที่ฆ่าแท๊กซี่ยังไม่หายเลย โทษเกมส์ซะอดเล่นเลย

Comment

• ผมว่า กะทู้เเบบนี้ คนเข้ามาดูน้อยครับ
          ต้องกระทู้รุมด่าคน คนไทยช้อบชอบ
          อิอิ

Comment

• ผมก็คิดว่าเกมส์ไม่ได้รุนแรงมันขึ้นอยู่กับคนใช้
            และเกมส์บางเกมส์ก็สามารถเสริมทักษะให้เราได้ครับ

Comment

• Originally posted by niwat50 View Post
              ผมก็คิดว่าเกมส์ไม่ได้รุนแรงมันขึ้นอยู่กับคนใช้
              และเกมส์บางเกมส์ก็สามารถเสริมทักษะให้เราได้ครับ
              ถูกเลยครับท่าน

Comment

• เล่นได้นะครับที่ออกข่าวกันมา
                ส่วนมากเป็นเพราะบุกคนที่กระทำความผิด
                แล้วมาอ้างว่าทำตามแบบเกมแต่ที่จลิงแล้ว
                เกมมันไม่ได้เป็นผู้กระทำ แต่คนที่มองว่าเกมไม่ดี
                ก็หาว่วเกมเป็นสิ้งที่นำพาบุกคนไปกระทำ หลือพฤติกรรมเรียนแบบ
                ทังๆที่ผมว่าละครหลังข่าวบางเรื้องมี ฉากที่ล่อแหล็มมากกว่ในกมอีก

ผ่ากเอาไว้หัดมองโลกทั้ง2ด้านด้วยครับสิ่งที่คุณเห็นว่ามันว่าดี อาจไม่ดีเสมอไป

ดัน+10

Comment

• มาช่วยครับ

Comment

• สมองไม่เท่ากันครับ มันอยู่ที่คนจริงๆ

Comment

• http://www.fair-ro.com/ แร็คเถื่อนเซิฟPVP & กิลวอ หนุกๆครับ เกรียนได้เเต่ต้องใช้ฟิมือ

ผมเล่นเเรคฟันๆกันไม่เหงเอามีดไปฟันครัยเร้ยย

Comment

Comment

Working...
                        X