Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Mamypoko View Post
    เอามาเล่น pes / grid / test drive / devil may cry / gh3 ใช้ตัวไหนดีครับ
    ถ้าเล่นเกมทั่วๆไป แนะนำXbox360ครับ

Originally posted by Mamypoko View Post
    แล้ว logitech chillstream นี้ราคาเท่าไหร่ครับ
    ราวๆ1650

Originally posted by Mamypoko View Post
    ช่วยเปรียบเทียบจอย

1. Xbox360
    2. Saitek P3200 Rumble Pad
    3. Logitech chillstream
    เคยคิดจะเขีบนReviewแบบGroup Testนะครับ ถ่ายรูปไว้ครบแล้วด้วย แต่ChillStreamผมลาโลกไปแล้ว กำลังส่งซ่อมอยู่ (อย่างเซ็ง)
    ส่วนReviewแยก เคยเขียนไว้แล้วที่ www.egc.in.th แต่ยังไม่เคยเขียนของXbox360น่อ ยังไงซะก็ลองหากระทู้เก่าๆที่ผมโพสไว้ละกันครับ

เอาคร่าวๆละกันนะครับ
    Xbox360, Logitech ChillStream ใช้ API Xinput > เล่นได้กับเกมใหม่ๆ เกมเก่ามากๆอาจมีปัญหากับการตั้งปุ่มTrigger เพราะมันจะไม่ยอมตั้งให้

Cyborg Rumble ใช้ API Direct Input (รุ่นเก่า) > เล่นได้ทุกเกม ยกเว้นเกมที่รองรับเฉพาะจอยXinputเท่านั้น เช่นCrysis, Bioshock, Gears of War, Juiced2
    แต่จอยตัวนี้มีดีที่Driverครับ Driverมันปรับได้แทบทุกอย่างเลย แถมยังมีโปรแกรมเสริมให้ตั้งจอยใช้แทนMouse/Keyboardได้ด้วย (เอาไว้ทริกเล่นเกมใหม่ๆที่ไม่Supportจอย Direct Input)

ทางด้านคุณภาพปุ่มและAnalog Stickลองหากระทู้เก่าๆดูนะครับ เขียนไว้เยอะมากๆ

เอารูปมาแปะไว้ให้หน่อยละกัน จะได้เทียบกันง่ายๆหน่อย

ต่อไปมาดูขนาดของจอยนะครับ เป็นหน่วยเซนติเมตรครับ

ต่อไปก็ขอให้เลือกตามขนาดมือ + รูปแบบเกมที่เล่น + ความชอบ ได้เลยครับ
    Last edited by Beaver_XT; 23 Aug 2008, 14:22:48.

Comment

• จอยมีไฟแดงมะ

Comment

• Originally posted by jajaboss View Post
        จอยมีไฟแดงมะ
        จัดไปอย่าให้เสีย

ปล. โมเปลี่ยนสีไฟได้น่อ แต่ไอที่เห็นน่ะ Photoshopครับ อิๆ

Comment

• ไฟเีขียวดี ๆ ไม่ชอบ

Comment

• ถ้าหากว่าผมใช้ keyboard+mouse wireless ของ microsoft อยู่แล้วนี่ผมต้องซื้อตัวรับสัญญาณมาเพิ่มรึเปล่าครับ หรือว่าใช้ร่วมกันได้ รู้สึกตัวรับสัญญาณราคาแพงพอสมควร

Comment

• ไม่น่าจะได้หรอกครับ อิอิ

เหนราคาตัวรับแล้ว ซื้อแบบมีสายดีกว่า ฮาๆ

Comment

• Originally posted by surebia View Post
                ถ้าหากว่าผมใช้ keyboard+mouse wireless ของ microsoft อยู่แล้วนี่ผมต้องซื้อตัวรับสัญญาณมาเพิ่มรึเปล่าครับ หรือว่าใช้ร่วมกันได้ รู้สึกตัวรับสัญญาณราคาแพงพอสมควร
                ใช้ร่วมกันไม่ได้ครับ ลองดูPackageตัวรับที่หน้าแรกนะครับ มันมาเป็นของเฉพาะสำหรับเชื่อมต่อกับอุปกรณ์Xbox360เลยครับ ราคาราว1000นึง
                แต่ถ้าซื้อจอยที่เป็น Wireless กล่องสีแดงเลย มันจะแถมReceiverมาด้วย ไม่ต้องไปวิ่งหาเองเลยครับ

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ตอนนี้แบบมีสายไม่มีขายแล้วใช่มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by surebia View Post
                    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ตอนนี้แบบมีสายไม่มีขายแล้วใช่มั้ยครับ
                    ....เอ่อ.. มันมีขายตลอดล่ะครับ ทั้งมีสายและไม่มีสาย อยู่ที่ว่าที่ร้านจะมีของขายหรือไม่เท่านั้นเอง

Comment

• แล้วเจ้าจอย xbox กับ xbox 360 มันเหมือนกันป่าวอะครับ

คือ งง ว่ามันต่างกันอย่างไรหว่า ถ้าผมจะซื้อจอย xbox มาใช้กับคอมจะใช้ได้รึเปล่าครับหรือต้อง xbox 360 เลย

Comment

• Originally posted by benzaldo View Post
                        แล้วเจ้าจอย xbox กับ xbox 360 มันเหมือนกันป่าวอะครับ

คือ งง ว่ามันต่างกันอย่างไรหว่า ถ้าผมจะซื้อจอย xbox มาใช้กับคอมจะใช้ได้รึเปล่าครับหรือต้อง xbox 360 เลย
                        Xboxออกมา2รุ่นนะครับ คือXboxรุ่นแรก หน้าตาแบบนี้

และXbox360 ที่เป็นเครื่องสีขาว หน้าตาแบบนี้

จอยXbox Controller (Gamepad)

ถ้าจะเอาลงPCก็ทำได้ แต่ต้องใช้หัวแปลง วิธีการเหมือนเอาจอยเพลย์มาเล่นบนคอมพ์ครับ

ส่วนXbox360 Controller

ลงDriver ต่อเล่นได้เลย เพราะมันเป็นหัวUSBอยู่แล้ว
                        Last edited by Beaver_XT; 26 Aug 2008, 22:23:11.

Comment

• อ่อครับ ก็ว่า แหะๆ

ว่าจะไปสอยมาจากนอกซะหน่อยถูกกว่ากันเยอะเลย - -*

Comment

• Originally posted by benzaldo View Post
                            อ่อครับ ก็ว่า แหะๆ

ว่าจะไปสอยมาจากนอกซะหน่อยถูกกว่ากันเยอะเลย - -*
                            แหม.. ไม่อยากจะบอกว่าที่ผมอยู่อ่ะ เฉพาะตัวจอยWireless (กล่องเขียว) ราคาประมาณ1250บาทไทยครับ แต่ต้องซื้อReceiverแยกน่อ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                              แหม.. ไม่อยากจะบอกว่าที่ผมอยู่อ่ะ เฉพาะตัวจอยWireless (กล่องเขียว) ราคาประมาณ1250บาทไทยครับ แต่ต้องซื้อReceiverแยกน่อ
                              แล้วท่านอยู่ที่ไหนหว่า แหะๆ ประเทศไหนครับ

Comment

• ผมซื้อจอยแบบมีสายมาพันเดียวครับใส่ถุงสีเขียวมาไม่ได้ใส่กล่องข้างหลังไม่มีซีเรียล แต่มีวติ้กเกอ Microsoft คิิดว่าคงเป็นจอย OEM เลยถูก

Comment

Working...
                                X