Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมถามหน่อยครับว่าที่ผมซื้อมามันFrom china พอดีฝากเขาซื้อผมได้ของแท้หรือเปล่าครับ แต่มีซีเรียลเหมือนกันนะครับ
    เหมือนตัวอย่างเลย แต่่กล่องมัน from china รบกวนหน่อยนะครับ มันปลอมหรือเปล่า 1790แหนะ
    - - แต่มัน แผ่นไดรเวอร์ไรดูดีเหมือนกันเลยนะครับกล่องแดงครับ
    Last edited by zaruman; 4 Oct 2008, 13:28:06.

Comment

• Originally posted by theboms View Post
      ไหนๆ ก็เกี่ยวกับจอยแล้ว
      ผมจะซื้อ จอย360มาเล่นเกมแอคชั่นอื่นๆ อันนี้ชัวร์
      แ่ต่ก็ยังเล่น pes08 อยู่ ส่วนตัวไม่ถนัดบังคับด้วยก้านอนาลอก
      คำถามคือ.. จะหาตัวแปลงจอย ps2 เป็น usb ได้ที่ไหน เคยซื้อจอยตัวละ120มาเล่นมันไม่ได้ดั่งใจ
      หรือถ้าจะเล่น pes08 ค่อยเล่นที่ ps2 แยก
      ปล.อยู่หนองบัวลำภู-อุดรธานีครับ(ยังไม่ได้ลองถามร้านขายคอนโซลและเดินหาดู)
      หัวต่อสีฟ้าๆ ผมเคยเห็นแต่ที่พันทิพย์อ่ะครับ

Originally posted by kitza View Post
      ไม่ทราบว่ามีเว็บที่ให้สั่งซื้อ รึเปล่าครับ แถวบ้านผม ชนบทมากๆ
      มีคนเคยโพสไปแล้วอ่ะครับ ลองหาๆดูนะ

Originally posted by zaruman View Post
      ผมถามหน่อยครับว่าที่ผมซื้อมามันFrom china พอดีฝากเขาซื้อผมได้ของแท้หรือเปล่าครับ แต่มีซีเรียลเหมือนกันนะครับ
      เหมือนตัวอย่างเลย แต่่กล่องมัน from china รบกวนหน่อยนะครับ มันปลอมหรือเปล่า 1790แหนะ
      - - แต่มัน แผ่นไดรเวอร์ไรดูดีเหมือนกันเลยนะครับกล่องแดงครับ
      Made in อะไรไม่สำคัญ แต่ที่แน่ๆจนถึงปัจจุบัน ยังไม่มีของปลอมออกมาครับ

Comment

• ได้มาแล้วครับ ราคา 1600 ฝากเพื่อนไปซื้อที่ร้านขายเกมคอนโซล
        เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองทดสอบครับ

จากข้อความด้านบน จอย xbox360 ยังไม่มีปลอมใช่มั้ยครับ
        เพราะบรรจุภัณฑ์มันมีภาษาจีนด้วย ฉุกคิดนิดหน่อยเพราะไม่ได้ไปเลือกซื้อเอง
        Attached Files

Comment

• Originally posted by theboms View Post
          ได้มาแล้วครับ ราคา 1600 ฝากเพื่อนไปซื้อที่ร้านขายเกมคอนโซล
          เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองทดสอบครับ

จากข้อความด้านบน จอย xbox360 ยังไม่มีปลอมใช่มั้ยครับ
          เพราะบรรจุภัณฑ์มันมีภาษาจีนด้วย ฉุกคิดนิดหน่อยเพราะไม่ได้ไปเลือกซื้อเอง
          เหมือนผมเลย อิอิ

Comment

• ผมสั่งซื้อจากร้าน Co2Console 1350 บาท+ค้าส่ง 50 บาท
            รับประกัน 90 วัน ถ้าเสียภายใน 1 เดือน เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

Originally posted by shiva180 View Post
            XBOX 360 WIRELESS controller for windows ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับผมรอซื้อโนตบุ๊กใหม่อยู่อะครับเลยจะเอาไว้เล่นเกมด้วย
            ที่ nadz มีขายครับ 2290 บาท แบบกล่องแดง
            http://www.nadzproject.com/product.d...633_th_1454827
            Last edited by spylander; 5 Oct 2008, 20:08:57.

Comment

• ข้อมูลเยอะดีมากมายเลยครับ...ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

• อยากรู้ว่าเกม DMC4 มันเล่นกับจอย PS ได้ไหมอ่ะครับ พอดีผมซื้อจอย PS มาแล้ว

Comment

• ซื้อมาเล่น fifa online กับ pes ดีหรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by fusefinal View Post
                    อยากรู้ว่าเกม DMC4 มันเล่นกับจอย PS ได้ไหมอ่ะครับ พอดีผมซื้อจอย PS มาแล้ว
                    เล่นได้ครับ แต่มันอาจจะไม่สั่น 90%ผมว่าไ่ม่สั่นแน่อ่ะ 10%เอาไว้เผื่อมันฟลุ๊กสั่น

Originally posted by rockkung View Post
                    ซื้อมาเล่น fifa online กับ pes ดีหรือป่าวครับ
                    แล้วแต่คนนะครับ ว่าจับจอยLayoutนี่นี้ถนัดมือหรือเปล่า บางคนก็ใช้แล้วคล่อง บางคนผมแนะนำไปหารุ่นอื่นเล่นดีกว่า พวกLogitech Rumblepad 2
                    Last edited by Beaver_XT; 7 Oct 2008, 15:04:41.

Comment

• ขอถามคนใช้ ตัวแปลงจอย ps2>usb นะครับ
                      เวลาใช้จอ ps2 แท้ๆแล้ว ตอนเล่นจริง สัมผัสของปุ่มเป็นไปตามคุณภาพของจอยมั้ยครับ
                      เช่น... จากเกม pes นะครับ กด x ส่งบอล กดเบาส่งตัวใกล้ กดแรงอีกนิดส่งไปคนไกล กดแรงๆ ส่งไปคนไกลสุดเลย
                      หรือที่แกนอนาลอก โยกแล้วมันวิ่งได้ทุกทิศมั้ยครับ(จอย usb ตัวละ 120 มันไปได้แค่สี่ทิศ ขึ้น ลง ซ้าย ขวา)
                      แต่ตอนนี้ใช้ จอย xbox360 แหละครับ เผื่อตอนเพื่อนมาน่ะครับ จะได้(ลอง)ดวล pes กับมัน บน pc

Comment

• ปุ่มของจอยPS2พอเอามาต่อกะPCแล้วจะไม่สามารถกดแบบนั้นได้ครับ มันจะเป็นเป็นปุ่มปุ่มนึงไปเลย คือกดแบบเปรี๊ยงๆเต็มที่ไปเลย

Comment

• งั้นแปลว่า จอย ps2แท้ๆ ผ่านตัวแปลงก็เทียบเท่า จอยตัวละ 120บาทงั้นสิครับ

Comment

• ก็ไม่เชิงว่ามันจะคุณภาพเท่า120บาทนะครับ แต่ที่แน่ๆ จอยPS2ของแท้ต่อกะคอมพ์น่ะ
                            - ไม่มีTouching จริงๆแล้วมีหัวแปลงแบบแพงๆที่โฆษณาว่าใช้ระบบTouching/Pressureได้ แต่ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ เพราะจริงๆแล้ว คอมพิวเตอร์จะจัดจอยDirect Inputว่า ปุ่มทุกปุ่มเป็นDigitalหมด คือการกด หมายความว่าการสั่งให้กด1ครั้ง ไม่มีกดนิดๆ กดเยอะๆหรอก ถ้าจะให้ค่อยๆทำได้ ต้องเป็นแกน(Axis)ครับ

- มีการDelayของสัญญาณระหว่างผ่านหัวแปลง อาจรู้สึกได้นิดหน่อย น้อยมากๆ ถ้าเปิดให้มันสั่นได้ผมลองแล้วยิ่งรู้สึกว่าDelayมากขึ้นอีก ยิ่งสำหรับเกมที่ต้องการความฉับไวผมว่าไม่เวอร์คครับ หนีไปเล่นของLogitechจะได้คุณภาพดีกว่า สั่นได้ชัวร์ๆแบบไม่Delayด้วย

ข้อดีมันก็มีอยู่ ตรงที่
                            - รูปร่างชินมือ (สำหรับบางคน แต่ผมมันใช้Xbox360จนชินซะแล้ว จับจอยPS2ทีนี้เล่นไม่เป็นเลย)
                            - ปุ่มสัมผัสนิ่มมือ ไม่รู้สึกว่าเวลากดแล้วมันจึ๊กๆเหมือนจอยคอมพ์ทั่วไป
                            - Analogคุณภาพ.. อย่างน้อยผมว่าเบี้ยวน้อยกว่าXbox360ละกันครับ แต่สู้จอยคอมพ์แท้ไม่ได้อยู่ดี

Comment

• อืมม์ ครับ ไม่เครียดมากครับ
                              ส่วนใหญ่เล่นคนเดียวใช้360เล่นแหละครับ

ถ้าได้ตัวแปลงแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

Comment

• สวัสดีครับ
                                คืออยากจะสอบถามเกี่ยวกับ Guitar Controller
                                ของเกมส์ Guitar Hero III เวอชั่น PC น่ะครับ
                                คือผมสามารถที่จาซื้อ
                                Guitar Controller ของ XBOX 360
                                แล้วมาใช้เจ้าตัว Wireless Receiver
                                ต่อกับ PC เพื่อใช้เล่นได้ไหมครับ

Comment

Working...
                                X