Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมได้ซื้อจอยของ XBox (กล่องเขียว) มาใช้กับเครื่อง XBox 360 ครับ

แล้วก็ซื้อสายต่อมาด้วย (มีสาย USB เสียบหน้าเครื่อง กับ กะบะใส่แทนใส่ถ่าน)

ซึ่ง!!! มันใช้การรับไฟตรงครับ ไม่มีการเก็บพลังงานไฟฟ้า

ผมสังสัยว่าทำยังไงให้มันใช้กับ PC ได้โดยไม่ต้องผ่าน RC (รีซีพ) ครับ

เพราะมันมีสาย USB อยู่แล้ว ลองเสียบเข้ากับเครื่อง ไฟสีเขียวที่สายขึ้นแล้วแต่พอกดที่ ปุ่ท X (สัญญาลักษณ์ของ XBox มันเป็นวงกลม กระพิบเหมือนตอนหาสัญาญณครับ)

ผมต้องทำยังไงครับ?

Comment

• ที่หัว USB มันเขียนว่า

XBOX 360 PLAY & CHANGE KIT

ครับ

Comment

• ถามเพิ่มๆ

Wireless Receiver ราคาตกอยู่ประมาณ 800-1000 บาทใช่ไหมครับ

พอจะแนะนำร้านใน ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ให้ได้บ้างไหมครับ?

(ขอเยอะๆฮะ จะได้ดูราคาหลายๆที่)

Comment

• Originally posted by n_virus9 View Post
          คุณ Beaver_XT ลองแบบนี้หรือยังครับ
          ผมสนใจเรามาลองกันไหมครับ อิอิ
          http://www.youtube.com/watch?v=nB8T30LoZCg
          หาซื้อบอร์ดไม่ได้อ่ะครับ สงสัยต้องสั่งผ่านเนตเอา อีกอย่าง ผมไม่ได้ใช้จอยไร้สายด้วยง่า
          เหตุผลสุดท้ายที่ไม่คิดหา เห็นคนอื่นเล่นจอยที่มีTilt Controlแล้วสนุกนะครับ แต่เล่นกับตัวเองแล้วจะบ้าตาย ผมเคยไปเล่นMotor Strom (PS3)แบบใช้เอนจอยเล่น.. กว่าจะจบด่านนี่ปวดข้อมือแทบแย่ คนเล่นจอยพวกนี้ได้ต้องใจรักจริงๆครับ

Originally posted by guy852 View Post
          คือผมได้ซื้อจอยของ XBox (กล่องเขียว) มาใช้กับเครื่อง XBox 360 ครับ

แล้วก็ซื้อสายต่อมาด้วย (มีสาย USB เสียบหน้าเครื่อง กับ กะบะใส่แทนใส่ถ่าน)

ซึ่ง!!! มันใช้การรับไฟตรงครับ ไม่มีการเก็บพลังงานไฟฟ้า

ผมสังสัยว่าทำยังไงให้มันใช้กับ PC ได้โดยไม่ต้องผ่าน RC (รีซีพ) ครับ

เพราะมันมีสาย USB อยู่แล้ว ลองเสียบเข้ากับเครื่อง ไฟสีเขียวที่สายขึ้นแล้วแต่พอกดที่ ปุ่ท X (สัญญาลักษณ์ของ XBox มันเป็นวงกลม กระพิบเหมือนตอนหาสัญาญณครับ)

ผมต้องทำยังไงครับ?
          สงสัยจะซื้อจอย Wirelessมาใช่ไหมครับ แล้วก็ซื้อPlay and Charge KIT มา
          ผมก็ไม่เคยใช้เหมือนกัน ยังไงลองใช้Driverตัวใหม่สุดที่มี Xbox360 Accessoriesดูนะครับ โหลดได้จากเวปMicrosoft Hardwareครับ

Originally posted by guy852 View Post
          ถามเพิ่มๆ

Wireless Receiver ราคาตกอยู่ประมาณ 800-1000 บาทใช่ไหมครับ

พอจะแนะนำร้านใน ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ให้ได้บ้างไหมครับ?

(ขอเยอะๆฮะ จะได้ดูราคาหลายๆที่)
          ไม่เคยไปครับ รอท่านต่อปายย

Comment

• มีใครพอจะทราบบ้างครับ ว่าราคาโดนๆ แบบคุณ underground1 จะซื้อได้ที่ไหนบ้าง

Comment

• สะพานเหล็กซิครับ ลองเดินดูโลด

Comment

• เอ่อคือ ผม ใช้ driver mod แล้วผมลอง เล่น nfs u2 แล้วพอเลื่อน analog ตัว ซ้าย

แล้วพอผมเลี้้ยวซ้ายแล้วมันสั่น -*- สั่นเกมเดียว สั่นแค่โยกซ้ายแบบนี้มันเป็นอะไรครับ

Comment

• เป็นความไม่สมบูรณ์ของDriverครับ ไม่ต้องตกใจ แนะนำให้ปิดระบบสั่นจากตัวDriverไปเลยครับ ไม่งั้นสั่นกันข้อมือร้าวแน่

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                    เป็นความไม่สมบูรณ์ของDriverครับ ไม่ต้องตกใจ แนะนำให้ปิดระบบสั่นจากตัวDriverไปเลยครับ ไม่งั้นสั่นกันข้อมือร้าวแน่
                    ปิดไงครับ -.-

แต่ว่าพึ่งสัมผัสความสั่นนี่แหละครับแปลกๆ ดี
                    Last edited by osoul; 21 Aug 2008, 08:37:50.

Comment

• กดไปแท็บRumbleตอนเซ็ตDriverครับ (ไม่ใช่ในPropertiesนะ ตรงที่โหลดProfileอ่ะ) เซ็ตเลขในนั้นให้เป็น0ครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                        กดไปแท็บRumbleตอนเซ็ตDriverครับ (ไม่ใช่ในPropertiesนะ ตรงที่โหลดProfileอ่ะ) เซ็ตเลขในนั้นให้เป็น0ครับ
                        เห็นมัน off นึกว่ามันปิดแล้ว -.-

Comment

• ไม่ปิดครับ ต้องไปตั้งค่าให้เป็น0ด้วยถึงจะไม่สั่น มันเกิดจากตัวDriverเองครับ ไม่ได้เกิดจากที่เกมไปสั่งให้มันสั่นแต่อย่างใด

Comment

• ใช้พวก emu พวก neogeo อยากให้กดปุ่มทิศทางได้ ต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับ
                            ตั้งในตัว emu แล้วกดได้ พอเข้าเกมส์ต้องไปใช้จอยโยกถึงจะไปครับ

Comment

• Originally posted by teddyking View Post
                              ใช้พวก emu พวก neogeo อยากให้กดปุ่มทิศทางได้ ต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับ
                              ตั้งในตัว emu แล้วกดได้ พอเข้าเกมส์ต้องไปใช้จอยโยกถึงจะไปครับ
                              เวลาตั้งปุ่มก็กดHat Switchเอาตอนตั้งซิครับ เดี๋ยวผมรื้อEMUแปปนึง (ของPS1นะ น่าจะตั่งปุ่มHat Switchเหมือนกันล่ะ)

Comment

• เอามาเล่น pes / grid / test drive / devil may cry / gh3 ใช้ตัวไหนดีครับ

แล้ว logitech chillstream นี้ราคาเท่าไหร่ครับ

ช่วยเปรียบเทียบจอย

1. Xbox360
                                2. Saitek P3200 Rumble Pad
                                3. Logitech chillstream

Comment

Working...
                                X