Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by vaffancuro View Post
    ผมซื้อจอยแบบมีสายมาพันเดียวครับใส่ถุงสีเขียวมาไม่ได้ใส่กล่องข้างหลังไม่มีซีเรียล แต่มีวติ้กเกอ Microsoft คิิดว่าคงเป็นจอย OEM เลยถูก
    ซื้อที่ไหนมาหรอครับ แหะๆ

Comment

• ซีเรียวอย่าไปซีเรียส ผมซื้อมาไม่กี่วัน ถลอก หลุดออกหมดแล้ว - -"

Comment

• Originally posted by underground1 View Post
        ซีเรียวอย่าไปซีเรียส ผมซื้อมาไม่กี่วัน ถลอก หลุดออกหมดแล้ว - -"
        ของผมเล่นมาเล่นไป มันโดนเหงื่อลอกไปหมดเลยครับ

Comment

• ซื้อมา900บาท แบบมีสายที่สะพานเหล็กคับ ใส่ถุงสีเขียวๆมาเหมือยก่าน

Comment

• เอ่อคือ มันเล่น... PES 2008 สะดวกไหมครับกลัวไม่ชิน

Comment

• เจอที่คาร์ฟูร์ครับ กล่องแดงมีสาย ราคาถูกโคดครับ

2,339 บาทครับ ตอนนี้ได้แต่ใช้จอยจีนแดงเล่น เซ็งเป็ด

Comment

• 2,339นี่ไม่ถูกแล้วล่ะครับ... เหอๆ ถ้ามีเวลาไปสะพานเหล็กนะ อาจได้ไม่ถึงพัน กะแค่โหลดDriverมาลงเองครับ

Originally posted by acquiesce View Post
                เอ่อคือ มันเล่น... PES 2008 สะดวกไหมครับกลัวไม่ชิน
                แล่นได้ แต่จะถนัดไหมแล้วแต่ครับ เพราะมันคนละLayoutกับจอยPS2เลย

Comment

• 360 Controller กะ PES2008 นี่ส่วนตัวผมเล่นไม่ได้เลยคับ ไม่ถนัดอย่างแรง เอาไว้เล่นเกมอื่นๆที่ซัพพอร์ตอ่ะคับ

PES2008 ก็ใช้จอย PS2 กะตัวแปลง ดีกว่าคับ มีมันไว้ทั้งคู่นี่แหละ เอิ๊กๆๆ

Comment

• แซวเล่นครับ 2,399 ขายห้างแมร่ง โก่งราคาซะ

ก็อยากไปซื้อครับแต่อยู่ ตจว. ก็เลยอด 555+

ไว้รอซื้อ XBoX ทีเดียวเลย แต่จะมีเกมเหลือเล่นอีกกี่เกมเนี่ย

เล่นบน PC เกือบหมดแระ

Comment

• แหะๆครับ
                      จริงๆเกมXbox360 แบบไม่ลงคอมพ์ก็มีเยอะน่อ Army of Twoงี้ Forza2งี้ แถมบางเกมก็ลงConsoleก่อนนานเลย กว่าจะได้ลงPCเช่น GTA4, Gears of War ส่วนภาค2จะได้ลง PCป่าวก็ไม่รู้

Comment

• จากที่ผมลองค้นหาดูใน Play-Asia นะครับ

http://www.play-asia.com/paOS-19-49-...+Receiver.html

มันมี 2 แบบคือ Asia กับ Japan อยากทราบว่าทั้งสองแบบนี้มันต่างกันยังไงครับ

แล้วมันเอามารับจอยได้เหมือนกันหมดรึปล่าว

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• ^
                          ^
                          ^
                          ใช้ได้เหมือนกันครับ แค่หน้ากล่องฉลากคนละภาษากัน อยากได้ของแปลกสั่งJPก็ได้ ถ้าราคาเท่ากัน

Comment

• ซื้อ จอย 360 แบบมีสายที่ไหนครับ

อยากได้สักตัว

Comment

• เพียบครับ ทั้งพันทิพย์ สะพานเหล็ก, ร้านเกมคอนโซล (พวกนี้เวลาซื้อก็ต่อๆมันหน่อย แล้วอย่าบอกว่าเอามาใช้กับคอมพ์ ไม่งั้นมันจะกวนอวัยวะเบื้องล่าง) ฯลฯ

Comment

• Originally posted by OceaNiCa View Post
                                จากที่ผมลองค้นหาดูใน Play-Asia นะครับ

http://www.play-asia.com/paOS-19-49-...+Receiver.html

มันมี 2 แบบคือ Asia กับ Japan อยากทราบว่าทั้งสองแบบนี้มันต่างกันยังไงครับ

แล้วมันเอามารับจอยได้เหมือนกันหมดรึปล่าว

รบกวนด้วยนะครับ

ต่างกันที่ระยะเวลาก่อนจะส่งของกับราคานิดหน่อย

Comment

Working...
                                X