Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] รีวิว Diablo 3 beta ของเค้าดีจริง หรือว่าขายแค่ชื่อเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pongkrit03 View Post
    ห่ะๆ ถึงคร่าวอวสานแล้วละมั้งสำหรับ Diablo 3 อันนี้เว็บศูนย์กลาง review ครับ

http://www.metacritic.com/game/pc/di...i/user-reviews

แต่พวกบรรดาเว็บวิจารณ์เกมส์ยังพยายามอวย Blizzard อยู่นะ เท่าที่ดู ผมว่ามัน bias อยู่แล้วแหละ แต่เห็น users score นี่รู้เลย แถมเท่าที่อ่านมาบอกว่าจบ 4 act ใช้เวลาสั้นมากหรือนี่ - -*

ขายดีสุดในปีนี้แล้วมั้ง 2วันเกมเปิด แผ่นยังแทบหมด ไม่น่ารีบอวสานนะผมว่า

Comment

สำหรับผม น่าผิดหวัง แต่ก็เล่นสนุกดีครับ
      เงินที่จ่ายไป ถือว่าเป็นค่า Starcraft กะ Diablo2 ละกัน ตอนนั้นยังเรียน ต้องแบมือขอตังพ่อแม่ เลยไม่ซื้อของแท้ ผมมาชดชยให้ไปละ เป้าหมายต่อไป Torchlight2

ถามว่าถ้ามีDiablo4 ใน3ปีข้างหน้าจะเล่นไหม่ ตอบว่า น่าจะเล่น แต่คงไม่Pre-order แบบนี้ ให้มีหนูไปลองยาเยอะๆก่อน
      Last edited by Royteane; 18 May 2012, 13:32:19.

Comment

ผมตี diablo แล้วครับ แต่ชอบหลุดทุกทัเลยเป็นไรไม่รุ เซิฟ US นะครับ น่าจะจบตั้งแต่เช้าละไม่จบซักที หลุดตลอด มันจะมีอัพไรเพิ่มไหมเนี่ยหรือแค่นี้ -*- เล่น monk ชื่อ l3al3yDoLl

Comment

Originally posted by oleangza View Post
          ผมตี diablo แล้วครับ แต่ชอบหลุดทุกทัเลยเป็นไรไม่รุ เซิฟ US นะครับ น่าจะจบตั้งแต่เช้าละไม่จบซักที หลุดตลอด มันจะมีอัพไรเพิ่มไหมเนี่ยหรือแค่นี้ -*- เล่น monk ชื่อ l3al3yDoLl
          id tag อะไรครับ

Comment

Originally posted by osk115 View Post
            id tag อะไรครับ
            l3al3yDoLl#1337 ว่าจะย้าย มา เอเชีย ละ สู้กะ ไดโบ หลุดตลอดเลยมีใครเป็นเหมืนผมไหมครับเนี่ยเซงตั้งแต่เช้าละไม่จบซักที เอเชียไม่มีขายเปนเงินจริงไม่เปนไร -*-
            Last edited by oleangza; 18 May 2012, 17:04:05.

Comment

เหมือน Review จาก Gamespot จะออกแล้วนะคับ

http://asia.gamespot.com/diablo-iii/platform/pc/

Metacritic Score 87
              10 reviews
              User Score7.3
              915 votes

ไม่รุ้ใช่ป่าวนะคับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยคับ
              Last edited by Toezen; 18 May 2012, 17:19:32.

Comment

Gamespot กับ IGN ไม่ยอมใส่คะแนนให้แฮะ เป็นเพราะอะไรน้อออ(เหอๆ)

ผมว่ารูปแบบเกมมันล้าสมัยไปแล้วอ่ะครับ ถ้าให้พูดกันตรงๆแล้วอ่ะนะ คนที่ชอบก็อาจจะเป็นพวกแฟนพันธุ์แท้ที่ยอมรับการเปลี่ยนแปลงระบบบางอย่างได้ครับ อย่างผมนี่ ถือว่า...เอาไป 6.5/10 ละกันครับ(ให้คะแนนแบบ Fair แล้วนะเนี่ย) ระบบแบบนี้ยังกะเล่นเกมออนไลน์เลย ไม่ชอบจริงๆ จะเล่นเมื่ออยากเล่นก็ไม่ได้ ต้องต่อเน็ตตลอด เซฟเกมอยู่บนเซิร์ฟยังงี้ LAN Play ก็ไม่มี จะเล่นกับคนอยู่บ้านเดียวกันก็ต้องต่อเข้า Server ที่อยู่นอกประเทศ...(ประสาทรึเปล่า?) ระบบ Skill ก็...Automatic ไปหน่อยมั้ย แบบเก่ายังดูท้าทายกว่าเลย = =' ไม่หลากหลายเท่าไหร่

ผมเล่นเอาเนื้อเรื่องแค่นั้นแหล่ะครับ จ่ายไป 2000 กะเกมที่ตีราคาจริงๆน่าจะประมาณ 500 บาท -*- สมุดฉีก...ให้มาทำไมหว่า Package ดูกระจอกไปเลย เมื่อเทียบกับ Starcraft ภาคแรก หรือ Warcraft III ...ไม่ติดฝุ่น กะขายแค่ CE (แถมแพงเว่อร์อีก)

Comment

เริ่มอยากเล่น จริงๆชินแล้วกับการที่ต้องออนไลน์ตลอด แต่ว่าข่าวไม่ดีเกี่ยวกับความไม่เสถียรของ server ยังมีรายวันแบบนี้ จึงต้องรอดูท่าทีไปพลางก่อน ถ้าของมันดี เล่นปีหน้าก็ยังไม่สายใช่มั้ยครับ

Comment

ผม เน็ต true 10 m
                    หลุดจากเกม ทุกๆ ชั่วโมง

Comment

Originally posted by sutlore View Post
                      Gamespot กับ IGN ไม่ยอมใส่คะแนนให้แฮะ เป็นเพราะอะไรน้อออ(เหอๆ)

ผมว่ารูปแบบเกมมันล้าสมัยไปแล้วอ่ะครับ ถ้าให้พูดกันตรงๆแล้วอ่ะนะ คนที่ชอบก็อาจจะเป็นพวกแฟนพันธุ์แท้ที่ยอมรับการเปลี่ยนแปลงระบบบางอย่างได้ครับ อย่างผมนี่ ถือว่า...เอาไป 6.5/10 ละกันครับ(ให้คะแนนแบบ Fair แล้วนะเนี่ย) ระบบแบบนี้ยังกะเล่นเกมออนไลน์เลย ไม่ชอบจริงๆ จะเล่นเมื่ออยากเล่นก็ไม่ได้ ต้องต่อเน็ตตลอด เซฟเกมอยู่บนเซิร์ฟยังงี้ LAN Play ก็ไม่มี จะเล่นกับคนอยู่บ้านเดียวกันก็ต้องต่อเข้า Server ที่อยู่นอกประเทศ...(ประสาทรึเปล่า?) ระบบ Skill ก็...Automatic ไปหน่อยมั้ย แบบเก่ายังดูท้าทายกว่าเลย = =' ไม่หลากหลายเท่าไหร่

ผมเล่นเอาเนื้อเรื่องแค่นั้นแหล่ะครับ จ่ายไป 2000 กะเกมที่ตีราคาจริงๆน่าจะประมาณ 500 บาท -*- สมุดฉีก...ให้มาทำไมหว่า Package ดูกระจอกไปเลย เมื่อเทียบกับ Starcraft ภาคแรก หรือ Warcraft III ...ไม่ติดฝุ่น กะขายแค่ CE (แถมแพงเว่อร์อีก)
                      อย่าลืม server ก็ห่วย ระบบขายของก็ห่วยไม่แพ้กัน ดูแล้วลายตาไปหมด
                      ที่สำคัญอยากเล่น offline กับ lan ก็ไม่ได้ ซื้อมาเล่นเพราะติดตามเนื้อเรื่องอย่างเดียวเอง
                      ผมให้ 7/10 แล้วกัน

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                        ผม เน็ต true 10 m
                        หลุดจากเกม ทุกๆ ชั่วโมง
                        ผมเน็ท 9 M ไม่เคยหลุดจากเกมส์ครับ

Comment

เน็ตผม 1mb เล่นได้นะ เน็ตหอ

Comment

และแล้วเมื่อคืนน้องบาของผมก็โดนเปิดซิงไปจนได้ กะว่าจบNorma;จะไม่ตายเลยซะหน่อย

พี่sreverแกไม่รู้เป็นอะไรมากหรือเปล่า กะตุกๆ เป็นระยะๆโผล่มาอีกทีปางตายแล้ว ย้ายนิ้วนางจากเลข1 จะไปกดQ เพื่อกินยา ดันไปกดเอาtab งานงอกเลยทีนี้ ไม่รอดครับ ไอปุ่ม3 อะ ไม่ค่อยได้ใช้ ย้ายยามาใส่ได้ม๊ายยยยย

ปล ผมเป็นพวกบ้าArtisan สนใจใช้บริการได้ครับถ้ารวมกลุ่มกันแล้วup artisan แค่ไม่กี่คน เงินที่ลงทุนไปจะคุ้มค่ากว่ามากเลย ถ้าต่างคนตางupกันหมดนี่เปลืองแย่

Comment

ไม่คิดไรมากเล่นเรื่อยๆ เน็ตไม่ถึง M เล่นได้นะยืนยันได้
                              อะไรที่มีปัญหาถามได้นะครับ เน็ตไม่เหมือนชาวบ้านเขา

Comment

วันนี้อยากเล่น หลังจากไม่ได้เล่นมานาน กดเข้าเกมส์....server ปิด !@#$%^&*!!

Comment

Working...
                                X