Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] รีวิว Diablo 3 beta ของเค้าดีจริง หรือว่าขายแค่ชื่อเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jackalove View Post
    เคยเล่น Pototype ,crysis ไรงี้ เล่นแล้ว เวียนหัวมาก skyrim ด้วยเลยไม่รู้ว่าจุดสุดยอดของเกมส์มันอยู่ตรงไหน สงสัยจะแก่แล้ว

ส่วนRPG เล่นคนเดียวเล่นเครื่องคอนโซลครับ จะได้ไม่ต้องเถียงกัน แต่ผมก้ไม่ชอบRpg อยู่ดี T T
    งั้นแสดงว่าคุณไม่ชอบเกมส์มุมมอง FPS กับ TPS ครับ ไม่ได้เกี่ยวกับ RPG แต่อย่างใด

Comment

Originally posted by pongkrit03 View Post
      งั้นแสดงว่าคุณไม่ชอบเกมส์มุมมอง FPS กับ TPS ครับ ไม่ได้เกี่ยวกับ RPG แต่อย่างใด
      ผมหมายถึงภาพครับที่ปวดหัว
      ส่วน เกมส์Rpg เข่น FFS ผมไม่ชอบอยู่แล้วฮะ

เล่นเกมส์อย่าความสนุกครับ ใครชอบอะไรก้เล่น เราไม่ได้เล่นเพื่อเอาเปรียบเทียบกันนินา

War3 คนเล่นยังเยอะอยู่เลย ถึงจะแค่dota แมพเดียวก้เหอะ

Comment

diablo กับ the elder scrolls มันคนละแนวจริงๆ แหละ คงเทียบกันไม่ได้
        แต่ถ้าพูดจริงๆ แล้ว diablo เข้าถึงคนทั่วไปได้เยอะกว่า ขนาดผมเล่นเกมมาเยอะๆ เล่นหมดทุกแนว มาเจอ elder scrolls ยังมึน
        คือมันอิสระเกิน ทำอะไรไม่ถูกเลย ยอมรับเลยว่าเล่นแนวนี้ไม่ไหวจริงๆ
        เล่นมาตั้งแต่ภาค 3 morrowind จนภาค 4 จนภาค 5 ก็ยังไม่ถึงไหนซักภาค
        ส่วน diablo นี่ภาคแรกไม่ทันอ่ะ มาได้เล่นก็ภาค 2 + expansion ละ เล่นแล้วเล่นอีก จริงๆ มันก็ไม่มีอะไร
        เดินๆ คลิกๆ ฟันๆ ทางก็ตรงๆ แต่แค่ random map ทุกครั้งที่เล่นใหม่ quest ก็ตรงๆ แต่ไม่รุ้ทำไมติดอกติดใจ
        ผมว่าที่คนทั่วไปเสพติด diablo ก็เพราะด้วยความที่มันเล่นง่าย เข้าใจง่าย นี่แหละ
        ถ้าคนที่มองหาความล้ำลึกของ rpg คงมองข้ามเกมนี้ไปได้เลย
        แต่ถ้าเป็นคนทั่วไป ที่อยากเล่นเกมแล้วได้คำว่าสนุก ไม่ต้องคิดอะไรมาก เดี๋ยวคุณก็จะติด diablo หนึบเหมือนผม

Comment

อีกไม่ถึงวันก็จะได้รู้กันแล้วว่าผลตอบรับจะเป็นยังไง
          ยังไงผมก็เชื่อมันค่ายนี้อยู่ เพราะทำมาแต่ละเกมส์ มีแต่เกมส์ดี ๆ ทั้งนั้น

Comment

บ่าย 2 เจอกัน battletag homokid

ลงเกมเรียบร้อยแล้วรอเซิฟเปิด

ที่แน่ๆระบบขายของในเกมเปิดเงินได้ อาจใช้เป็นทางหาเงินเสริมได้ แถมบริษัทเป็นคนกลางเองไม่ต้องกลัวโดนโกง ซื้อแบบไม่ต้องคิด

Comment

ใครมี diablo 3 ce เหลือเฟือ/เกินความต้องการความจำเป็น
              เอามาขายผมได้นะครับ ให้ราคา 5500 สะดวกรับของที่
              bts ราชเทวี/พันธ์ทิพย์ประตูน้ำ
              pm บอกเบอร์โทร ท่านมาได้เลย

Comment

Originally posted by swordmanx View Post
                ใครมี diablo 3 ce เหลือเฟือ/เกินความต้องการความจำเป็น
                เอามาขายผมได้นะครับ ให้ราคา 5500 สะดวกรับของที่
                bts ราชเทวี/พันธ์ทิพย์ประตูน้ำ
                pm บอกเบอร์โทร ท่านมาได้เลย
                เข้าไปในงานเลยครับ แต่ราคาสูงแน่นอน 8000+ เฉพาะปีกมันก็เท่มากเหลือเกินเห็นแล้วอยากได้ 55

Comment

เห็นในงานมีถือๆป้ายรอรับซืื้อ CE กันหลายคนเหมือนกันครับ -*- แอบได้ยินเค้าคุยกันว่ารับประมาณ7พันกันมั้งครับ

แต่ผมได้SEมา รอลุ้นจับLucky Draw 2 รอบพอไม่ได้ก็กลับบ้านละครับ แต่คนเยอะจริงๆงานวันนี้ เพิ่งแกะกล่องละ ใกล้ได้เล่นแล้ว สิบปีที่รอคอย อิอิ

Comment

ผมยอมรับเลยครับว่า skyrim มันเป็นเกมส์ที่ดีแห่งปี แต่ต้องยอมรับเลยเวลาเล่น diablo ผมกลับชอบเพราะว่ามันเล่นง่ายกว่าเยอะเลยครับ คือมันไม่มีเวลามานั่งศึกษาวิธีการเล่นเกมส์เป็นวันๆ เหมือนเมื่อก่อนน่ะครับ หรือว่าจะให้นั่งเล่นเรียนรู้กว่าจะเล่นสนุกหรือ เควสอะไร จิปาถะเยอะแยะไปหมดมันเสียเวลาน่ะครับ บางที

บางโอกาศก็แค่อยากเข้าไปเล่นเกมส์แล้ว ยิงฟัน ศัตรูเยอะๆ ให้มันมือเล่น สัก 1-2 ชั่วโมงพอก็พัก ถ้าอย่าง skyrim จะได้ฟันสักกี่ตัวครับต้องง่วนไปคุย นู้นนี้ เดินไปเดินมากว่าจะได้ฟัน ถ้าไม่งั้นเกมส์แบบ COD modern warfare มันจะขายได้เหรอครับ เดินหน้ายิงๆ ไม่มีอะไรเลยแต่ดันขายได้เยอะกว่าเกมส์ที่ใช้สมองเยอะๆ กว่าจะได้สู้ทีหนึ่งน่ะครับ

เกมส์เดียวนี้พยายามใส่อะไรๆ เยอะแยะเข้าไปเพื่อให้มันมีจุดเด่นและ เพิ่มอะไรต่ออะไรเยอะไปหมดเพื่อจะให้มันหลีกหนีจาก diablo กลับกลายเป็นว่าความที่มันเล่นยาก บวกกับต้องใช้เวลาและสมองเยอะมากในการเล่นทำให้การเข้าถึงเกมส์มันยากไปด้วย จุดเด่นของ diablo ก็คือเล่นง่ายนี้แหละครับ ลุงผมอายุ 63 ยังเล่น diablo 2 อยู่ทุกวันนี้เลยครับลองคิดดูว่าแกจะเก่น skyrim ได้รึเปล่าครับ แต่ก็ผิดหวังเล็กน้อยที่ตัดพวกระบบ อัพเลเวลออกไปผมชอบมากเลยจุดนี้แต่ตอนเล่นมันก็ยังคงความสนุกได้เหมือนเดิมน่ะครับ ลองเล่นดูกันไปยาวๆ

Comment

ผมว่าภาษาอังกฤษผมจัดว่าแข็งแรง ทะเลาะกะฝรั่งได้ เจอ Witcher2เข้าไปยังกระอักเลยครับ เห็นน้อง(เด็กเมกา)นั่งเล่นSkyrim ผมว่าเกินดีไปหน่อย เกมพวกนี้หลักๆที่ผมเซ็งคือ หลงทางไม่รู้จะผ่านยังไง

เช่น Witcher2 ช่วงที่หาทางเข้าMonastery หาตั้งนานจนยอมแพ้ไปเปิดเฉลยว่ามันต้องกด5 ทำลายแผ่นไม้....ใครมันจะไปรู้วะ

Comment

ผมชอบไดโบ เพราะเกมส์สำหรับผมต้องเล่นสบายๆไม่เครียด ไม่กินเวลามากกับการหาข้อมูลเรียนรู็เรื่องเกมส์ เพราะวัยทำงาน

ไม่มีเวลามากที่จะนั่งหารายละเอียดเยอะๆแบบเกมส์ปัจจุบัน ที่รายละเอียดเยอะแต่เล่นแล้วสนุกได้แปปเดียวก็ต้องเลิกไปเพราะไม่มีเวลาหาข้อมูลเล่น

Comment

กลับกลายเป็นเป็นว่า เกมส์ระบบงั้นๆราคาตั้ง 2 พัน ขายดีเป็นเทน้ำเทท่ายังกะแผ่นกุ้กกู๋

Comment

Starcraft 2 ก็เหมือนเดิมระบบเดิมๆ เหมือนเอาของเดิมมา upgrade แต่ดันขายได้ ถล่มทลายสุดๆ แถมยังต้องรอให้มี ต่อมาอีก 2 ตอนคนก็ยังรอเล่น
                            COD Modern warfare ระบบเดิมๆ เดินหน้ายิง ทางเดียวเดินไปเรื่อยๆ แต่ยอดขายแทบจะเรียกว่าไม่มีเกมส์ไหนสู้ได้
                            Counter strike ผ่านมากี่ปีๆ ก็ยังมีคนเล่นเหมือนเดิม
                            Dota จาก Warcraft2 ผ่านมา ไม่รู้กี่ปีแล้ว คนยังไม่เลิกเล่น หรือมีเกมสื Hon ออกมากระแส Dota ก็ยังเหมือนเดิมคนก็ยังเล่นตลอด
                            Battle filed ระบบก็งั้นๆ เหมือน COD แต่แค่ภาพสวย ก็ยังมีคนเล่นเยอะอยู่ดีและก็ยังมีคนเล่นตลอดอยู่ทุกวันนี้
                            Diablo II ผ่านมา 10 กว่าปี ก็ยังมีคนเล่นเยอะแยะไปหมดเพราะว่าเล่นกับเพื่อนได้ยังสนุกเล่นได้เรื่อยๆ
                            World of warcraft ยิ่งแล้วระบบไม่ได้ดีอะไรเลยน่ะครับ กินจำนวนไปกี่ % ของคนเล่นเกมส์ online ทั้งโลกล่ะครับ
                            Crysis ยิ่งแล้วเกมส์เดินหน้ายิงธรรมด้า ธรรมดา แต่แค่เรื่องภาพดันสวยกว่าชาวบ้านเค้าหมด แค่นั้นแหละ ครับคนรอเล่นทั้งโลก

เกมส์บางอย่างไม่ต้องเป็นเกมส์ดีแห่งปีก็ได้ครับ คนเล่นเยอะกว่าอีก
                            Last edited by Ikaris; 16 May 2012, 12:09:33.

Comment

Originally posted by jackalove View Post
                              กลับกลายเป็นเป็นว่า เกมส์ระบบงั้นๆราคาตั้ง 2 พัน ขายดีเป็นเทน้ำเทท่ายังกะแผ่นกุ้กกู๋
                              ก็ไม่ต้องเล่นครับไม่ต้องซื้อ ง่ายๆ จะบ่นเพื่อ คนที่เค้าเสียตังซื้อเค้าพอใจครับ

Comment

ขอเวปตัวแทนจำหน่ายหรือร้านจำหน่ายด้วยครับ ผมอยุ เชียงราย หาร้านซื้อไม่มีครับ พอดีอยากได้กล่องกับแผ่นมาสะสมครับ

Comment

Working...
                                X