Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] รีวิว Diablo 3 beta ของเค้าดีจริง หรือว่าขายแค่ชื่อเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท้อชไล้สองมันไม่มีวันจบ=_= เล่นทีไรของเต็มแล้วเซงเลิกลบไปแล้ว 55555
    อัพคอมแล้วอัพคอมเล่าก็ยังไร้วี่แววจะได้เล่นไดโบลภาคนี้ แต่สงสัยคงเร็ว ๆนี้แหละ

Comment

skyrim ก็ actionRPG ครับ เทียบกันได้ ถึงระบบจะต่างกันแต่เกมมันประเภทเดียวกันครับ มันแสดงให้เห็นถึง เวลาในการพัฒนา และ คุณภาพของเกม ครับ ส่วนตัวผมคิดว่า ออกมาก็ซื้อเล่นครับ แต่ไม่ได้คาดหวังว่ามันจะสนุกสุดยอดอะไร

Comment

Originally posted by geminus View Post
        skyrim ก็ actionRPG ครับ เทียบกันได้ ถึงระบบจะต่างกันแต่เกมมันประเภทเดียวกันครับ มันแสดงให้เห็นถึง เวลาในการพัฒนา และ คุณภาพของเกม ครับ ส่วนตัวผมคิดว่า ออกมาก็ซื้อเล่นครับ แต่ไม่ได้คาดหวังว่ามันจะสนุกสุดยอดอะไร
        ต่างคนก็ต่างมุมมองครับ
        ok ครับผมเข้าใจคุณก็พูดถูก แต่ความรู้สึกของผมโดยรวมมันคนละอารมณ์จริงๆด้วยมุมมองของมันแค่นั้นเอง

Comment

ผมอยากรู้ระบบการ login หรือลืมข้อมูลครับ แบบว่าถ้าหากเราลืมข้อมูลต่างๆๆในบัญชีเกือบหมดจำได้แค่ว่าเคยใช้อีเมล์นี้ๆนั้นๆสมัคร และยังใช้อีเมล์อยู่จนถึงทุกวันนี้ เราจะใช้อีเมล์เดียวที่เรามีอยู่เรียกคืนข้อมูลที่สมัครไปยังไงครับ

Comment

Originally posted by geminus View Post
            skyrim กับ Diablo คนละแนวเลยครับ
            Diablo มัน H/S skyrim มัน RTS โลกเปิด ต้องเทียบกับพวก torchilght

Comment

ต้องซื้อครับพูดได้คำเดียว เมื่อเห็น Diablo 3 Collectors Edition Contents

Comment

Originally posted by z1234 View Post
                ต้องซื้อครับพูดได้คำเดียว เมื่อเห็น Diablo 3 Collectors Edition Contents

[ATTACH=CONFIG]1488247[/ATTACH]
                [ATTACH=CONFIG]1488248[/ATTACH]
                จ้องอยู่เหมือนกันครับเซ็ทนี้

Comment

Originally posted by laziozas View Post
                  skyrim กับ Diablo คนละแนวเลยครับ
                  Diablo มัน H/S skyrim มัน RTS โลกเปิด ต้องเทียบกับพวก torchilght
                  Skyrim กับ Diablo มัน RPG เหมือนกันแหละครับ skyrim จะให้เล่นเป็น Hack'n Slash มันก็เล่นได้เหมือนกันแหละ และไม่ใช่ RTS(Real time Strategies) ครับ

นั่นคนละเรื่องเลย = = Diablo มันไม่หวังทำมาชน torchlight หรอก เกมปี 2012 ทำชน 2009 นี่ก็แย่แล้ว เกมเพลย์ไม่ต่างไรกันหรอกระหว่าง diablo กับ skyrim

ที่ต่างกันมันก็คือรายละเอียดกับอารมณ์ในเกมนั่นแหละ ผมถึงเคยบอกไปแล้วไงว่าเกมนี้เน้นเล่นง่ายขายคนส่วนมากเด็กๆเล่นได้ไม่เน้นภาษากับความสมจริง

ถ้าเอาจริงๆเอาที่ไม่ open worldมากๆอย่าง the witcher2 ผมว่ามันก็กินเกมนี้สบายแล้ว ในด้านคุณภาพ เพราะ diablo มันยังเน้นแนว RPG ยุคเก่าอยู่ ซึ่งมันก็มีดีที่เล่นออนไลน์ได้นั่นแหละ

ทำให้มันดูน่าซื้อขึ้นมาเยอะเลย (แล้วผมไม่รู้ว่าคัทซีนเทพๆจะมีให้เห็นในโหมดออนไลน์หรือเปล่า เพราะมันสวยงามต่างจากภาพในเกมมาก = =)

Comment

ผมยอมรับครับว่า
                    skyrim คือสุดยอดเกมแห่งปี
                    และเป็นสุดยอดเกม rpg หรือ จะ action rpg ก็ได้
                    และถ้าจะบอกว่าดีกว่า diablo iii ก็คงใช่
                    แต่สำหรับผม
                    ผมไม่เสียเงิน 7-8 ร้อย ซื้อ skyrim
                    เพราะเป็นเกมทีผมเล่นแล้วรู้สึกยุ่งยากซับซ้อนเข้าใจยาก
                    และรูปแบบเกม ก็ไม่ใช่สไตล์ที่ผมชอบ
                    แต่ผมยอมเสียเงิน 4-5 พัน ซื้อ diablo iii collector edition
                    เพราะเป็นเกมที่ผมเล่นแล้วรู้สึกสนุก เล่นง่าย และ เล่น online กับคนอื่นได้
                    แหะๆ...

Comment

Originally posted by thepower View Post
                      Skyrim กับ Diablo มัน RPG เหมือนกันแหละครับ skyrim จะให้เล่นเป็น Hack'n Slash มันก็เล่นได้เหมือนกันแหละ และไม่ใช่ RTS(Real time Strategies) ครับ

นั่นคนละเรื่องเลย = = Diablo มันไม่หวังทำมาชน torchlight หรอก เกมปี 2012 ทำชน 2009 นี่ก็แย่แล้ว เกมเพลย์ไม่ต่างไรกันหรอกระหว่าง diablo กับ skyrim

ที่ต่างกันมันก็คือรายละเอียดกับอารมณ์ในเกมนั่นแหละ ผมถึงเคยบอกไปแล้วไงว่าเกมนี้เน้นเล่นง่ายขายคนส่วนมากเด็กๆเล่นได้ไม่เน้นภาษากับความสมจริง

ถ้าเอาจริงๆเอาที่ไม่ open worldมากๆอย่าง the witcher2 ผมว่ามันก็กินเกมนี้สบายแล้ว ในด้านคุณภาพ เพราะ diablo มันยังเน้นแนว RPG ยุคเก่าอยู่ ซึ่งมันก็มีดีที่เล่นออนไลน์ได้นั่นแหละ

ทำให้มันดูน่าซื้อขึ้นมาเยอะเลย (แล้วผมไม่รู้ว่าคัทซีนเทพๆจะมีให้เห็นในโหมดออนไลน์หรือเปล่า เพราะมันสวยงามต่างจากภาพในเกมมาก = =)
                      เค้าหมายถึง torchlight2 ที่กำลังจะมาครับซึ่งมีระบบMultiplayer และเป็นทีมงานเก่าที่สร้างdiabloดังนั้นเกิดข้อเปรียบเทียบแน่นอนครับ
                      แนวskyrimมันออกกึ่ง rpg+openworld+adventure ถึงเจ้าของเกมส์จะบอกActionRPGก็เหอะ มุมมองแบบนี้มันไม่ใช่Actionrpgแท้ๆแน่นอนในสายตาผม ยังดีที่ปรับมุมมองได้ ถ้าเป็นfirstpersonปรับไม่ได้ คนแก่อ้วกตายพอดี (สมัยหนุ่มๆokสายตาดีตอนนี้ไม่ไหวละ) เกมส์สนุก...แต่ระบบ -inventoryซับซ้อนถ้าแก้ตรงนี้ได้จะสนุกขึ้นมาก
                      -ผมเล่นสายเวทต้องปรับShotcutตลอดเวลาขนาดว่าเซท8ปุ่มก็แล้ว ยังไม่พอ ซึ่งเล่นนานๆๆเริ่มรู้สึกรำคาญ
                      -ระบบเควสทีบอกไม่ตรงทำให้สับสนได้ เควสเยอะและจะทำเควสไหนก่อนตามใจผู้เล่น ระบบต่างกันยังกับคนละแนว...
                      Last edited by bankbang; 20 Dec 2011, 22:48:13.

Comment

ผมไม่ชอบ Rpg แต่ผมเล่น Diablo แล้วสนุกครับ

Comment

ถ้าเทียบสองเกมนี้ ความ***งของรูปแบบการเล่นยังต่างครับ

Skyrim = First Person View, Third Person View, Hardcore RPG, Different way to clear Quest, Need good English. <Single Player Only>
                          Diablo = Bird Eyes View, Hack & Slash, One Way Quest, Don't Need Good English except you need to know the story. <Multiplayer Support>

อังกฤษไม่ได้เก่งมาก ผิดขออภัย

Comment

จากที่ลอง Beta มามันก็สนุกดีนั้นเละ Diablo III มันยังคงความเป็น Diablo จริงๆ แต่ผมกลับรู้สึกมันไม่ดึงดูดและสนุกเท่าเมื่อก่อนเลยทั้งๆ ที่เมื่อก่อนชอบ Diablo I และ II มากๆ อาจเป็นเพราะ 3-4 ปีที่ผ่านมาเกมแนว RPG ยกระดับตัวเองขึ้นไปสูงมากทั้ง Mass effect serie, Dragon age Origin, Elder scroll serie รวมถึงเกม RPG ที่ผมชอบที่สุดในปีที่แล้วอย่าง The Witcher 2(ผมชอบมากกว่า Skyrim อีกนะโดยเฉพาะระบบต่อสู้ด้วยดาบผมไม่เคยเห็นเกม RPG เกมไหนทำได้ดีเท่าเกมนี้เลย) ทำให้ Diablo III มันดูไม่ตื่นตาตื่นใจเท่าไหร่ก็ได้...(ยังไม่นับสุดยอดเกม RPG ฝั่ง console ที่กำลังจะมาลง PC อย่าง Dark soul อีกนะ) ว่าแต่ Skyrim นี้ซับซ้อนแล้วเหรอ ??? แบบนั้น Morrowind กับ Oblivion เรียกว่าอะไรหวา ???

ปล. ผมนะสงสัยมากๆ กับพวกที่บอกห้ามเปรียบเทียบ ทั้งๆ ที่เป็นเกมแนวเดียวกันว่าทำไม ??? เห็นตั้งแต่ CoD กับ BF ไปยัง SC กับ CoH เละ... เกมประเภทเดียวกันทำไมจะเปรียบเทียบกันไม่ได้ หรือว่ากลัวดราม่ากัน ??? มันไม่ดราม่าหลอกนะถ้าแต่ละคนเอาเหตุผลจริงๆ มาพูดกันนะ

Originally posted by zicmaxx View Post
                            เกมส์ดี เล่นสนุก ไม่ได้หมายความว่าจะต้องภาพสวยสุดยอดเสมอไปนะครับ

ผมเล่นเกมส์มาจะ 20 ปีละครับ ไอ้พวก FPS ยิงๆ ภาพสวยๆทั้งหลาย ผมแทบจะไม่ได้เล่น ยิ่ง Crysis ไม่เคยแตะ

ถ้ามันไม่ใช่เกมส์ที่ชอบ รูปแบบที่ใช่ ต่อให้ภาพสวยมา มันก็เท่านั้นครับ

ระหว่าง Crysis กับ Resident Evil ผมเลือกเล่น Resident Evil
                            ผมก็เล่นมาตั้งแต่ยุค Dos 6 ครับ เริ่มจาก Dune 2, Doom, Quake, War craft, C&C, Duke มาจนถึงยุคปัจจุบัน ถ้าให้ผมเลือก RE กับ Crysis ผมเลือก Crysis ครับระบบดีกว่ากันเยอะ โดยเฉพาะ Combat system
                            Last edited by CannavaroJ; 14 May 2012, 11:41:59.

Comment

Skyrim กับ Diablo 3 มันมีข้อแตกต่างกันพอสมควรครับ diablo ตอนนี้แทบจะไม่เหลือความเป็น RPG ล่ะ จากที่ผมได้ลอง beta ไปนะ side quest ไม่มีเลย lv up ก็ไม่ต้องคิดเองอีก สกิลไม่มีให้เลือกกลายเป็นเกมส์เดินเก็บของ + คลิ้กซ้ายขวารัวๆ ผมว่าเรียกแนว action birdview น่าจะเหมาะกว่านะครับ แถมเหมือนต้องต่อเซิร์ฟตลอดถึงเล่นได้ แม้ว่าจะเล่นคนเดียวก็ตาม (ถ้าข้อมูลผมผิดบอกด้วยนะครับ) ก็บอกตรงๆว่าถ้าไม่นับเรื่องภาพแล้วผมว่า diablo 2 ยังจะดูดีกว่า 3 เลย

Originally posted by demon13th View Post
                              Skyrim = First Person View, Third Person View, Hardcore RPG, Different way to clear Quest, Need good English. <Single Player Only>
                              Diablo = Bird Eyes View, Hack & Slash, One Way Quest, Don't Need Good English except you need to know the story. <Multiplayer Support>
                              ^
                              ^
                              ตามนี้ครับ ชัดเลย
                              Last edited by pongkrit03; 14 May 2012, 12:18:15.

Comment

เคยเล่น Pototype ,crysis ไรงี้ เล่นแล้ว เวียนหัวมาก skyrim ด้วยเลยไม่รู้ว่าจุดสุดยอดของเกมส์มันอยู่ตรงไหน สงสัยจะแก่แล้ว

ส่วนRPG เล่นคนเดียวเล่นเครื่องคอนโซลครับ จะได้ไม่ต้องเถียงกัน แต่ผมก้ไม่ชอบRpg อยู่ดี T T

Comment

Working...
                                X