Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] รีวิว Diablo 3 beta ของเค้าดีจริง หรือว่าขายแค่ชื่อเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Ikaris View Post
    ขอบคุณครับ พอดีวันนี้ ไปดูร้านขายเกมที่ เซนทัลเชียงราย มีคนสั่งแล้วไม่มาเอาเหลือ 1 กล่อง เลยจัดมาซะแต่ชาจจนอยากด่า 2300 -0- เล่นตอนนี้เวล 16 ละ

Comment

Originally posted by oleangza View Post
      ขอบคุณครับ พอดีวันนี้ ไปดูร้านขายเกมที่ เซนทัลเชียงราย มีคนสั่งแล้วไม่มาเอาเหลือ 1 กล่อง เลยจัดมาซะแต่ชาจจนอยากด่า 2300 -0- เล่นตอนนี้เวล 16 ละ
      สวัสดีครับ เล่น serverไหนครับ เล่นเป็นอาชีพไหน ใช้ battletag อะไีรครับ ของผม udis101#1357 server US
      เมื่อวานขายของ Rare item ได้แต่ก็ซื้ออาวุธใหม่มาด้วย ซื้อขายก็สนุกดีครับ
      Last edited by udis; 17 May 2012, 07:54:56.

Comment

Originally posted by udis View Post
        สวัสดีครับ เล่น serverไหนครับ เล่นเป็นอาชีพไหน ใช้ battletag อะไีรครับ ของผม udis101#1357 server US
        เมื่อวานขายของ Rare item ได้แต่ก็ซื้ออาวุธใหม่มาด้วย ซื้อขายก็สนุกดีครับ
        ดูตรงไหนครับ พอดีดูไม่เปน SV อ่ะครับ มึนๆ อยุเลย เล่น Monk ครับ ของ แรร์นี้ของยังไงครับ ของทองหรือป่าวครับ

Comment

เล่นมาคืนนึง(กะว่าแป๊บเดียว แต่เพลิน) สังเกตกันป่าวครับว่ข้างหลังกล่องเขียนว่า 18+ นึกว่าจะมีสีชมพูแบบWitcherหลุดมาซะอีก

ความมันส์ถือว่ามันส์ดีอยู่ตามประสา Diablo แต่ผมติหนักๆอยู่สองเรื่องครับ มันสมควรด่าจริงๆว่าทำไมไม่มี(หรือว่ามีแต่ผมหาไม่เจอ) หรือว่ากะเอาไว้ขายตอนExpansion
          1.น่าจะมีวีธีเปลี่ยนสกิลคลิกซ้ายขวาแบบไวๆได้แบบภาคสอง หรือว่ามีแต่ผมหาไม่เจออะครับ อันนี้ผมว่าจำเป็นสำหรับทุกอาชีพ ไม่มีได้ไงหว่า
          2.น่าจะมีคำสั่งสลับอาวุธ อันนี้ monk กะ Bar ผมว่าจำเป็นมากๆ บางจังหว่าขอไวแต่ไม่ต้องแรง บางจังหว่ะขอดอกเดียวหนักๆ หรือบางจังหว่าอยากใส่โล่ มานั่งกดเปลี่ยนไม่ไหวอะครับ

ถ้าตัดความมันส์ สะใจในแบบDiabloออกไป ผมว่า Contentของเกมส์จริงๆ สู้TitanQuestไม่ได้แฮะ เปรียบเทียบให้เห็นจะๆเลยนะครับ
          1.ระบบ stat: ของTitanแกจะขึ้นให้เองส่วนใหญ่ เหลือให้เราใส่เองแค่เลเวลละ2แต้ม เผื่อบางคนชอบตบหนัก บางคนชอบตีไว
          2.ระบบ Skill: ของTitan มีMasteryที่ต้องupไปเรื่อยๆ คิดไม่ออกก็ใส่ๆไปก่อนหากินได้ แล้วค่อยมาแต่งเองนิดๆหน่อยๆ ผิดก็มีตัวรีเซ็ท ตัวละครตัวเดียวเล่นได้หลายแนวเลย ยกตัวอย่าง Dream+hunt ผมตัวเดียวเล่นได้ตั้งหลายแบบ
          3.เปลี่ยนสกิลคลิก เปลี่ยนอาวุธได้อิสระ

ถ้ามันเอาTitan Q มาremakeใส่อารมณ์ดิบๆสะใจแบบDiabloเข้าไป ผมว่าจะเวิร์คกว่าเจ้าตำหรับซะอีก

เพิ่มเติม ผมหงุดหงิดเล็กๆกับระบบเก็บFury เวลาเจอตัวใหญ่ๆ อยากใช้แต่ไม่มีให้ใช้ ลูกจ๊อกก็ไม่มีให้เก็บ ต้องไปหาทุบหม้อทุบใหเอาFury ตอนเจอLeoric นี่เริ่มรู้สึกได้ถึงความหงุดหงิด ไม่รู้หลังๆเป็นไงหว่า
          Last edited by Royteane; 17 May 2012, 10:19:56.

Comment

ตอนนี้ Review แล้วออกมาแล้วนะครับ คะแนนสูงเลยทีเดียวส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 80/100 กับ 90/100 ซะส่วนใหญ่

ผมว่าน่าจะเกิดปัญหาทางเทคนิคนะครับ ที่คนเค้าบ่นกันอย่างเชื่อมต่อไม่ได้บ้าง หลบุดบ้าง แล็คบ้าง เห็นใน Metacritic สวดกันยับเลย แต่ถ้าเรื่องของตัวเกมจริงๆ ไม่นับเรื่องปัญหาเทคนิคหลายๆ เสียงบอกว่าดีมากนะครับ
            V
            V
            V
            Last edited by CannavaroJ; 17 May 2012, 10:54:49.

Comment

Gamespot User score 7.3 WFT

Comment

ผมว่าเกมนี้น่าจะหนักไปที่ระยะยาวนะครับ แบบเล่นเรื่อยๆภาคนี้น่าจะจบที่ 5-10ปี สำหรับขาออนไลน์คงจะถูกใจ
                ผมรู้สึกว่าเกมส์ก้ไม่ไ่ด้มีไรมาก แต่เล่นแล้วรู้สึกเหมือนเล่น Ro สมัยก่อนเลยอ่ะ

ผมหมายถึงความรู้สึกคร้าบบบ

v
                v
                Last edited by jackalove; 17 May 2012, 11:23:16.

Comment

Originally posted by jackalove View Post
                  ผมว่าเกมนี้น่าจะหนักไปที่ระยะยาวนะครับ แบบเล่นเรื่อยๆภาคนี้น่าจะจบที่ 5-10ปี สำหรับขาออนไลน์คงจะถูกใจ
                  ผมรู้สึกว่าเกมส์ก้ไม่ไ่ด้มีไรมาก แต่เล่นแล้วรู้สึกเหมือนเล่น Ro สมัยก่อนเลยอ่ะ
                  ผมว่าต่างสิ้นชิงกะ ROเลยนะ
                  ROคนเล่นเก่งกะไม่เก่งนี่คนละเรื่องเลย ต้องคิดละเอียดมากๆ Stat ใส่ยังไงอะไรก่อน ลงท้าย0หรือเปล่า ใช้คู่กับการ์ดอะไร
                  skill point จะพอมั๊ย ถ้าไม่พอ อะไรที่ตัดทิ้งได้ อะไรที่ใส่ทีหลัง

Comment

Originally posted by Royteane View Post

ความมันส์ถือว่ามันส์ดีอยู่ตามประสา Diablo แต่ผมติหนักๆอยู่สองเรื่องครับ มันสมควรด่าจริงๆว่าทำไมไม่มี(หรือว่ามีแต่ผมหาไม่เจอ) หรือว่ากะเอาไว้ขายตอนExpansion
                    1.น่าจะมีวีธีเปลี่ยนสกิลคลิกซ้ายขวาแบบไวๆได้แบบภาคสอง หรือว่ามีแต่ผมหาไม่เจออะครับ อันนี้ผมว่าจำเป็นสำหรับทุกอาชีพ ไม่มีได้ไงหว่า
                    2.น่าจะมีคำสั่งสลับอาวุธ อันนี้ monk กะ Bar ผมว่าจำเป็นมากๆ บางจังหว่าขอไวแต่ไม่ต้องแรง บางจังหว่ะขอดอกเดียวหนักๆ หรือบางจังหว่าอยากใส่โล่ มานั่งกดเปลี่ยนไม่ไหวอะครับ
                    +100 จ้า ผมก็เป็นตั้งแต่เล่น beta แล้ว บางทีมันมีสกิลกระโดด กับสกิลโจมตี อยู่หมวดเดียวกันงี้ ผมอยากจะสลับกันใช้ก็ต้องมาน่งเปิดหน้าจอสกิล แบบนี้ตายพอดี ผมว่านะครับ วางบาร์สกิลยาวๆเหมือนเกมส์ mmorpg ทั่วไป ใครอยากใช้สกิลไหนก็ลากมาวาง จัดเองตามใจชอบ ไอ้แบบนี้ยังจะเวิร์คกว่าอีก

Originally posted by Parona View Post
                    Gamespot User score 7.3 WFT
                    ตอนนี้ 7.2 แล้ว

แต่เด๋วรอทางตัวเว็บ Gamespot review มาอีกที ครับ ค่อนข้างเชื่อค่ายนี้ ส่วนใหญ่ review ตรงใจกับของผม

Comment

Originally posted by oleangza View Post
                      ดูตรงไหนครับ พอดีดูไม่เปน SV อ่ะครับ มึนๆ อยุเลย เล่น Monk ครับ ของ แรร์นี้ของยังไงครับ ของทองหรือป่าวครับ
                      ตอนที่ใส่ email กับ password น่ะครับ ด้านซ้ายมีเมนูเลือก option แล้วเลือก account ให้เลือกได้ 3 โซน คือ อเมริกา ยุโรป เอเซีย
                      ปกติเกมจะตั้งไว้อเมริกาครับ ผมลองไปโซนยุโรปล่ะ หลุด โซนเอเซียลื่นคนเล่นน้อย ส่วนทั้ง 2 โซน ไม่เห็นของขายเลยครับ

ฉะนั้นเล่นโซนอเมริกาดีแล้วครับ ส่วนไอเต็มลับ มันเขียนบอกเลยครับว่า Rare item ซึ่งของพวกนี้มักติดความสามารถอื่นๆมาด้วยน่ะครับ ซึ่งหาไม่ง่ายนักครับ
                      บางอันพลังโจมตีน้่อยกว่า แต่ความสามารถดีกว่าเยอะ ราคาก็คนละเรื่องครับ

เมื่อวานเพิ่งได้พลอยมาเม็ดนึง สามารถเอาไปไส่กับเครื่องป้องกันอื่นได้ (เครื่องป้องกันนั้นต้องมีช่องใส่นะครับ)
                      ก็ช่วยเพิ่มความอื่นๆได้เช่นกันครับ
                      Last edited by udis; 17 May 2012, 13:55:09.

Comment

Originally posted by udis View Post
                        ตอนที่ใส่ email กับ password น่ะครับ ด้านซ้ายมีเมนูเลือก option แล้วเลือก account ให้เลือกได้ 3 โซน คือ อเมริกา ยุโรป เอเซีย
                        ปกติเกมจะตั้งไว้อเมริกาครับ ผมลองไปโซนยุโรปล่ะ หลุด โซนเอเซียลื่นคนเล่นน้อย ส่วนทั้ง 2 โซน ไม่เห็นของขายเลยครับ

ฉะนั้นเล่นโซนอเมริกาดีแล้วครับ ส่วนไอเต็มลับ มันเขียนบอกเลยครับว่า Rare item ซึ่งของพวกนี้มักติดความสามารถอื่นๆมาด้วยน่ะครับ ซึ่งหาไม่ง่ายนักครับ
                        บางอันพลังโจมตีน้่อยกว่า แต่ความสามารถดีกว่าเยอะ ราคาก็คนละเรื่องครับ

เมื่อวานเพิ่งได้พลอยมาเม็ดนึง สามารถเอาไปไส่กับเครื่องป้องกันอื่นได้ (เครื่องป้องกันนั้นต้องมีช่องใส่นะครับ)
                        ก็ช่วยเพิ่มความอื่นๆได้เช่นกันครับ
                        วันนี้ได้ Gem มาเต็มเลย ที่เอาไปรวม 3เม็ดออกมาเปน 1เม็ดได้ครับ ของ แรร์ ผมก็มีเต็มเลย -*- เพิ่งเข้าใจ ขายออกป่าวไม่รุคนขายเยอะมาก แล้วที่มันมีราคาให้ใส่ 2 ช่องคือไรหรอคับ อังกฤษไม่แข็งแรง มี bid กับ buy out อะคับ แล้วดูยังไงว่าซื้อขายเปนเงินจริงครับ โอนเงินค่าเงินเปนยังไง มีเวปแปลไทยบอกรายละเอียดไหมคับหนิ อิอิ ถามเริ่มเยอะ เจอแต่คน แคนนาดา

Comment

วันนี้ได้ Gem มาเต็มเลย ที่เอาไปรวม 3เม็ดออกมาเปน 1เม็ดได้ครับ ของ แรร์ ผมก็มีเต็มเลย -*- เพิ่งเข้าใจ ขายออกป่าวไม่รุคนขายเยอะมาก แล้วที่มันมีราคาให้ใส่ 2 ช่องคือไรหรอคับ อังกฤษไม่แข็งแรง มี bid กับ buy out อะคับ แล้วดูยังไงว่าซื้อขายเปนเงินจริงครับ โอนเงินค่าเงินเปนยังไง มีเวปแปลไทยบอกรายละเอียดไหมคับหนิ อิอิ ถามเริ่มเยอะ เจอแต่คน แคนนาดา
                          ยังไม่ลอง bid นะครับ bid คือเราน่าจะเสนอราคาประมูลเลยครับ ถ้าเราเป็นคนขาย น่าจะเป็นราคาเริ่มต้นของการประมูล
                          ถ้า Buy out ก็ซื้อเลย จะราคาเท่าไหร่ประมาณนี้

ถ้าเราเป็นคนซื้อ คือ bid มีข้อดีคือ อาจได้ราคาถูกกว่า Buy out ครับ แต่ถ้าใจร้อนอยากได้ของเลยก็เลือก buy out ครับ ระบบคล้าย ebay มั้งครับ
                          ส่วนเงินจรืงนี่ยังไม่เห็นเหมือนกันครับ เห็นแต่เงินในเกม เหมือนเปลี่ยนหน่วยได้ตรงอัตราแลกเปลี่ยน currency ครับ จำได้ว่าลองคลิกดูระบบให้ไม่เปิดใช้งานครับ
                          คงรอซักระยะมั้งครับ ให้ระบบนิ่งๆก่อน ว่าจะกำหนดอัตราแลกเปลี่ยนยังไงระหว่างเงินในเกมกับเงินจริงๆ ผมก็ยังงงอยู่ครับ อาจไม่ใช่แบบนี้ก็ได้ครับ

ว่าแต่ขายเท่าไหร่เหรอครับ Gem นั้นดียังไงครับ
                          ไปเล่นก่อนครับ แล้วเจอกันครับ

Comment

ห่ะๆ ถึงคร่าวอวสานแล้วละมั้งสำหรับ Diablo 3 อันนี้เว็บศูนย์กลาง review ครับ

http://www.metacritic.com/game/pc/di...i/user-reviews

แต่พวกบรรดาเว็บวิจารณ์เกมส์ยังพยายามอวย Blizzard อยู่นะ เท่าที่ดู ผมว่ามัน bias อยู่แล้วแหละ แต่เห็น users score นี่รู้เลย แถมเท่าที่อ่านมาบอกว่าจบ 4 act ใช้เวลาสั้นมากหรือนี่ - -*

Comment

Originally posted by pongkrit03 View Post
                              ห่ะๆ ถึงคร่าวอวสานแล้วละมั้งสำหรับ Diablo 3 อันนี้เว็บศูนย์กลาง review ครับ

http://www.metacritic.com/game/pc/di...i/user-reviews

แต่พวกบรรดาเว็บวิจารณ์เกมส์ยังพยายามอวย Blizzard อยู่นะ เท่าที่ดู ผมว่ามัน bias อยู่แล้วแหละ แต่เห็น users score นี่รู้เลย แถมเท่าที่อ่านมาบอกว่าจบ 4 act ใช้เวลาสั้นมากหรือนี่ - -*
                              เป็นแบบนี้ตั้งแต่ให้พวกเกาหลีมันไปเอาเทสแล้วหละครับ(อารมเบื่อเกาหลีอ่ะน่ะหุหุ) ตั้งแต่ starcraft II ล่ะ หลังๆ blizzard เอาใจประเทศนี้เหลือเกิน แต่เรื่องจบเร็วอาจจะมีอัพเดทอะไรเพิ่มก็ได้น่ะครับรอดูไปก่อน

มีใครเล่นจบแล้วเอามารีวิวแบบไทยๆ กันบ้างน่ะครับ ผมยังไม่มีเวลาเล่นเลยครับ
                              Last edited by Ikaris; 18 May 2012, 11:50:55.

Comment

ผมว่ามีแววจะจบเร็วแหล่ะ ตอนภาค2กว่าจะจบAct1ตัวละครแรกได้ ราวๆ20ชั่วโมง
                                ภาคนี้ผมเล่นไปแค่7ชั่วโมงเอง(แบบบ้าเดินทุกซอกทุกมุม) ACT1อะ ไม่รู้หลังๆเป็นไง

Comment

Working...
                                X