Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBA 2k10 PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาวิธี เปลี่ยนเวลามาฝากครับ player mode

NBA 2K10 comes with a new mode called My Player. Unfortunately 2K Sports forgot to add some settings to change match time and difficulty. Many started to complain already so until the first official patch you can use this guide to change things.

Download and install a program called tsearch

Open NBA 2K10 and load your player savegame. stay at home

ALT+TAB to windows, open tsearch

Go and Open Process "nba2k10.exe" from the list

Add New Cheat (the blank paper icon) and put the following:

Description: Match Time
    Address: 5443ABC
    Type: 1 Byte

Description: Sim Time
    Address: 5443AC0

Then the Match Time & Simulation Time (for all the other matches. important for equivalent stats between you and the other rookies for example) options will appear on the list. Click and type the new value (1-12 minutes). Then activate it by clicking at the blank square (a smiley will appear)

Do the same if you want to change the difficulty level:

Description: Difficulty
    Address: 54439C4

The values here stands for: 0 Rookie // 1 Pro // 2 All-Star // 3 Superstar // 4 Hall of Fame

screen

When you are ready don't close tsearch. Restore NBA 2K10 window play at least one game, save the game and the changes will be also saved.

Additional Values

Deactivate any NBA Rules ( 0 for OFF // 1 for ON )

Real player FT%: 5443B64
    Injuries: 54439D8
    Fatigue: 54439DC
    Clutch Factor: 5443B5C
    Kickball: 5443BAC
    Intentional Fouls: 5443BA8
    Shot clock: 5443B68
    Out of bounds: 5443B6C
    8 sec. half court: 5443B78
    Backcourt: 5443B88
    3 in the key: 5443B8C
    Defensive 3: 5443B90
    Goaltending: 5443B70

เครดิต: http://playground.moddingway.com/news/481.html

ผมปรับเวลาเป็น 8 นาที เพิ่มเติมครับ Skill Points 05E06FE4
    Last edited by naeza777; 19 Oct 2009, 12:35:00.

Comment

• ที่ผมอยากรู้จอแดนตูอยู่ไหน

Comment

• Originally posted by gokuten View Post
        ที่ผมอยากรู้จอแดนตูอยู่ไหน
        น่าจะไม่มี ไม่รู้เหมือนกันทำไมไม่ทำ

Comment

• Originally posted by gokuten View Post
          จอแดนโหดเกินครับค่าพลังในเกมไม่พอสำหรับจอแดนเลยตัดออกไป
          ปี '98 จอแดนเฟดลงกระจายรุมก็ปิดไม่อยู่

Comment

น่าจะติดค่าลิขสิทธิ์ จ่ายไม่ไหวหรือเปล่าครับ

Comment

• อยากรู้ว่า การใช้ Zone ในการป้องกันกับการบุก ใช้ตรงไหนครับ ผมกดไม่เป็น

Comment

• ค่าสเตตัสในเกมมันคืออะไรบ้างครับ ผมไม่รู้จะอัพอะไรดีตอนนี้Skill point มี24000+ แล้ว ยังไม่ได้อัพสเตตัสอะไร ช่วยบอกทีครับมันคืออะไรอัพไม่ถูก

Comment

• Originally posted by line1150 View Post
                  ค่าสเตตัสในเกมมันคืออะไรบ้างครับ ผมไม่รู้จะอัพอะไรดีตอนนี้Skill point มี24000+ แล้ว ยังไม่ได้อัพสเตตัสอะไร ช่วยบอกทีครับมันคืออะไรอัพไม่ถูก
                  เล่นตำแหน่งไหนครับ

Comment

• shooting guard ครับ สาย Scoring แต่ชูตบอดมากๆ

Comment

• ว่าถึงเกมนี้ ผมเล่นได้เลือก ค่ายด้วยครับ แต่ว่าสงสัยโดนคัดออกมา D League แต่ว่าเล่นไปได้เป๊ปเดียว โอกาโฮม่า มาเอาตัวไปเล่นครับ ตอนนี้พาไป Play Off แล้วแต่ สงสัยจะแพ้อ่ะยากมากมาย Overall 50 อยู่เลยครับ

SG สาย Athletic Dunk โหด

Comment

• Originally posted by line1150 View Post
                        shooting guard ครับ สาย Scoring แต่ชูตบอดมากๆ
                        อัพ shoot 3 pt / shoot medium / lay up

อัพอย่างละ 80 ก็พอมั้ง 80+ พ้อยที่อัพมันเยอะ เอาไปอัพที่ g ทั่วไปใช้ดีกว่า
                        เช่น speed/ pass/ ball security / steal อะครับ
                        Last edited by kulnwnut; 20 Oct 2009, 10:19:24.

Comment

• สำหรับคนที่ลง NBA2K10 แล้วสร้างโปรไฟล์ หรือ เซฟไม่ได้ ให้ลองทำตามผมดูนะครับ
                          สำหรับคนที่ใช้Windows 7 ลองตรวจสอบดูนะครับว่าชื่อ USER ที่ตั้งเป็นภาษาอังกฤษหรือเปล่า ถ้าเป็นภาษาไทยมันจะไม่ฆีSupport นะครับ แล้วมันจะสร้างโปร์ไฟล์ไม่ได้ ผลก็คือทำให้เราไม่สามารถสร้างเซฟได้ครับ
                          วิธีแก้ของผมนะครับ 1.เปลี่ยน USER ให้เป็นภาษาอังกฤษ นะครับ แล้วรีสตราท์ เครื่องครับ จากนั้นพอชื่อUSERเปลี่ยนแล้ว ให้ลองเข้าเกมดูครับว่าได้ไหม ถ้าไม่ได้ให้ืทำตามวิธีที่ 2 ครับ
                          วิธีที่ 2 ให้สร้าง USER ขึ้นมาใหม่ 1 USER ครับให้เป็นภาษาอังกฤษนะครับ ตั้งเป็น Limite Account นะครับ หลังจากนั้นให้Log Off แล้วเข้า USER ที่เราสร้างใหม่ แล้วเข้าเกมส์ดูครับ ของผมทำแบบนี้แล้วสามารถสร้างโปรไฟล์และเซฟเกมส์ได้ 100% ครับผม หลังจากนั้นถ้าเราต้องการจะเล่นในUSER แรกของเรา ก็แค่เข้าไปที่ USER ที่เราสร้างใหม่ ไปที่ C:\Users\ชื่อ USER ที่เราตั้ง\AppData\Roaming\2K Sports แล้วก็อปปี้ ทั้งโฟลเดอร์ไปวางใน USER เราเลยครับ ตอนแรกผมก็เล่นไม่ได้ ผมลองมาหลายวิธีแล้ว วิธีนี้ได้ผล100% ครับ Windows XP ก็น่าจะใช้ได้นะครับ ลองสร้าง USER ใหม่ดูครับแล้วลองเข้าเล่นใน USER ที่สร้างใหม่ครับ ป.ล.ไม่ได้ยังไงก็บอกนะครับ จะได้ลองหาวิธีแก้ให้ อยากให้คนที่เล่นไม่ได้ เล่นได้ครับ เพราะไฟล์ตั้ง 6 กิ๊ก โหลดทีนานนะครับ โหลดมาเล่นไม่ได้มันก็เซ้งนะ

Comment

• สำหรับคนที่สร้าง โปรไฟล์ เซฟ NBA2K10 ไม่ได้ครับ

Originally posted by satan06 View Post
                            มาปูเสื่อรอวิธีเซฟได้เหมือนกัน =_=
                            ถามระหว่างรอนะคับ แอรี่ฮูปให้คนคอมหรือให้คอมแอร์แล้วรับทั้งสองแบบกดยังไงหรอคับภาค06เคยกดเล่นบ่อยๆอยู่จำไม่ได้แล้วคับ(ท่าทีโยนบอลไปหน้าเป้นแล้วให้อีกคนกระโดดรับแล้วดั้งน่ะคับ)
                            มีท่าอื่นๆที่ทำได้อีกมั้ยคับเช่นพวก tipIn tapdunk งี้

Comment

• Originally posted by Normal_Man View Post
                              สำหรับคนที่ลง NBA2K10 แล้วสร้างโปรไฟล์ หรือ เซฟไม่ได้ ให้ลองทำตามผมดูนะครับ
                              สำหรับคนที่ใช้Windows 7 ลองตรวจสอบดูนะครับว่าชื่อ USER ที่ตั้งเป็นภาษาอังกฤษหรือเปล่า ถ้าเป็นภาษาไทยมันจะไม่ฆีSupport นะครับ แล้วมันจะสร้างโปร์ไฟล์ไม่ได้ ผลก็คือทำให้เราไม่สามารถสร้างเซฟได้ครับ
                              วิธีแก้ของผมนะครับ 1.เปลี่ยน USER ให้เป็นภาษาอังกฤษ นะครับ แล้วรีสตราท์ เครื่องครับ จากนั้นพอชื่อUSERเปลี่ยนแล้ว ให้ลองเข้าเกมดูครับว่าได้ไหม ถ้าไม่ได้ให้ืทำตามวิธีที่ 2 ครับ
                              วิธีที่ 2 ให้สร้าง USER ขึ้นมาใหม่ 1 USER ครับให้เป็นภาษาอังกฤษนะครับ ตั้งเป็น Limite Account นะครับ หลังจากนั้นให้Log Off แล้วเข้า USER ที่เราสร้างใหม่ แล้วเข้าเกมส์ดูครับ ของผมทำแบบนี้แล้วสามารถสร้างโปรไฟล์และเซฟเกมส์ได้ 100% ครับผม หลังจากนั้นถ้าเราต้องการจะเล่นในUSER แรกของเรา ก็แค่เข้าไปที่ USER ที่เราสร้างใหม่ ไปที่ C:\Users\ชื่อ USER ที่เราตั้ง\AppData\Roaming\2K Sports แล้วก็อปปี้ ทั้งโฟลเดอร์ไปวางใน USER เราเลยครับ ตอนแรกผมก็เล่นไม่ได้ ผมลองมาหลายวิธีแล้ว วิธีนี้ได้ผล100% ครับ Windows XP ก็น่าจะใช้ได้นะครับ ลองสร้าง USER ใหม่ดูครับแล้วลองเข้าเล่นใน USER ที่สร้างใหม่ครับ ป.ล.ไม่ได้ยังไงก็บอกนะครับ จะได้ลองหาวิธีแก้ให้ อยากให้คนที่เล่นไม่ได้ เล่นได้ครับ เพราะไฟล์ตั้ง 6 กิ๊ก โหลดทีนานนะครับ โหลดมาเล่นไม่ได้มันก็เซ้งนะ
                              ใชคับตอนแรก user ผมเป็นภาษาไทย แต่ว่าบอกช้าไปแล้วละคับ ลงวินโดใหม่ซะแล้นนนนนนน - -*เศร้า

Comment

• เล่นเซฟใหม่ หลังจากเลือกทีม ซ้อมกับทีมครบ5นัด มันบอกว่าฟอร์มดี ไม่โดนตัดออก แต่ไหงส่งไปD-Leagueอีกแล้วอ่ะเนี่ย เซ็งเลยครับ ทำไงดีเนี่ย เบื่อD-leagueจะตายแล้วเนี่ย

Comment

Working...
                                X