Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBA 2k10 PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเล่น My Player ปั้น Ricky Rubio อยู่เลย อิมพอร์ตหน้ามา แก้ไขทุกอย่างเหมือนจริง แต่ไม่รู้ว่า หมอนิเล่นไสตล์ไหน ใครรู้มาบอกที

Comment

• รอบที่แล้วเล่นจบไปซีซั่นนนึงละ..ทีม LA Laker level All Star ตอนนี้พึ่งเริ่มเล่นทีม NJ Nets Hall of Frames วิ่งช้าลงเยอะแฮะ..แถมชู๊ต 3แต้มยากขึ้น แถมมีอะไรแปลกๆเรื่อย....

อย่างบล๊อคบอลแต่มือทะลุบอล(ที AI บล๊อคไม่โดนบอลเลยแต่บอลกระเด็น)...ขึ้นบล๊อคไม่โดนผู้เล่น AI เลย แต่โดนปรับฟาวล์(ทีAI เสยเอาเสยเอาไม่ฟาวล์)...AI เอามือลอดใต้ห่วงขึ้นมาบล๊อคได้(แต่เราทำโดนเป่าฟาวล์)...AI เล่นดับเบิ้ลคลัช เปลี่ยนจากจังหวะขึ้น/ดั๊งก์/เลย์อัพ เป็นจ่ายเราขึ้นบังบอลทะลุตัวไปซะงั้น(แต่เราทำดันติด เหอะ เหอะ)...เวลาขึ้นแย่งรีบาวน์หรือเก็บบอลที่ตกอยู่บอลชอบแว่บไปเข้ามือ AI หรือไม่เราจับบอลก่อนแต่มือดันวืบทะลุบอลไปซะงั้น หุหุ...ดันผู้เล่น AI เข้าใต้แป้นมันไม่กระดิกซักแอะ(แต่ของเราโดนดัน วืบ..วืบ)...จังหวะขึ้นทำแต้มด้วยลูกดั๊งค์หรือเลย์อัพ AI วิ่งเข้ามาขวางยังไม่เซ็ตเท้าเราเสีย charging foul(แต่เวลา AI ขึ้นเรายืนเซ็ตเท้ารอก่อนแล้ว ทะลึ่งเป่า defense foul ซะงั้น)...เวลาเราครองบอลอยู่ในเขตชู๊ตโทษกำลังเดาะบอลหลอกไปมาหาจังหวะชู๊ตหรือจ่ายโดนเป่า offensive 3second.(แต่เวลา AI บุกมายืนถือบอลร่วม 20วิ จนช๊อตคล๊อกใกล้หมดเจือกไม่เป่า)...สุดท้าย โคตรเกลียดกฏ defensive 3second เลย เป่าแต่ฝั่ง user ตัวเองไม่เป่า AI เกรียนขิง..ขิง

Comment

• ผมเล่นได้ ไป nba แล้ว ครับ แต่พอจบ ปีแรก จะเข้าปีที่2 ไปต่อไม่ได้อะครับ

ไม่รุ้เป็นเพราะอะไร

แต่ตอนนั้น ผมไม่ได้อัพ เดทอะไรเลยครับ ไม่รุ้ ต้องอัพ เดทอะไรบ้างแนะนำทีครับ

Comment

• ได้เว็ปดีๆมาแต่ไม่รู้ดาวน์โหลดตรงไหนช่วยหน่อยคับ

http://game1.ali213.net/viewthread.p...d=3&sid=HEzFs6

Comment

• ถ้าในเกม ตัวผู้เล่นบางตัวมันไม่มีรูป เวลาเล่น มันจะไม่มีหัวใช่ไหมครับ

มีวิธีแก้ไหมครับ ต้องทำยังไง

Comment

• ขอบคุณคร้าบบ

Comment

• หายไปนานเลยผม ^^ ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวเท่าไหร่ครับ เข้าประเด็นเลยแล้วกัน NBA 2k12 ไม่ลง PC ใช่ไหมครับ ?

ได้เสียเงินซื้อแผ่น PS3 อีกละ -*- แพง

Comment

• Finally Ronnie from 2K Sports confirmed through his twitter account that NBA 2K12 will be available for PC. Also yesterday 2K Sports in their press released confirmed that NBA 2K12 can now be pre-ordered from leading video game retailers, and will be available on October 7, 2011, for the PlayStation 3, PlayStation 2, Xbox 360, Wii, PSP system and Windows PC.
                  ผมว่ามันต้องลงครับ ไม่งั่นแย่เลย ไม่มีเกมส์เล่น

https://twitter.com/#!/Ronnie2K นี้ครับที่มา = =
                  Last edited by asadakron; 30 Jul 2011, 21:50:54. Reason: ลืมที่มา

Comment

Working...
                  X